Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinzi ya kuongeza download speed na kupata 3g internet.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Paje, Mar 24, 2012.

  1. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2012
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kuna mambo kadhaa ambayo yanaathiri download speed yako au more generally your internet speed.
    leo hapa nimeamua ku share some tips and tricks ambazo zinaweza kukupunguzia maumivu yanayoletwa na u slow wa internet yako.
    bila shaka msafara wa magari hauwezi kwenda kwa kazi zaidi kuliko ile gari inayokwenda taratibu kuliko zote ambayo imo ndani ya msafara husiku. hii maana yake nini? maana yake hutopata spidi kubwa ikiwa kuna kizuizi fulani kinachokuzuia, kwa mfano ukiwa unatumia modem ya tigo au E153 au ile ya voda k3570 au k3571 hutopata speed zaidi ya uwezo wake wa 3.6Mbps.
    lakini kama utatumia modem kama ya safaricom E173 au ile ya voda mf 190 ambayo uwezo wake ni 7.2Mbps. bila shaka kizuizi hicho umekivuka. to be honest nimewahi kupata mpaka 6.2Mbps kwa mtandao wa voda, wakati wa enzi zile za marehemu PROXIES.
    by the way jambo la muhimu pia ni kujua kama eneo lako lina internet ya 3g au hamna. kama unakaa nje ya mji jaribu kufanya yafuatayo. nenda kwenye settings ya dashboard yako, mobile partner au tigo au join air au ..... ingia kwenye settings na chagua umts/hspda/ wcdma/ 3g only. halafu sema ok.

    http://img33.imageshack.us/img33/6991/settingsw.jpg
    nunua kisufuria au kidishi kidogo chenye shape ya parabola, cha chrome, au wengi wanaita ni cha aluminium lakini sio aluminium. ni chepesi sana bora tuseme cha bati lakini kile kinachongara na ku shine sana. kitoboe tundu katikati , tundu kiasi ya kupita ila modem tu, na kwa chini tumia waya wa usb extension cable kuunganisha modem yako na ule waya wa usb hadi kwenye komputa.
    hizi ni picha zinazoonesha waya wa usb extension cable.
    usb extension cable - Tafuta na Google
    for maximum perfomance katafute waya uitwao shielded usb extension cable au active usb extension cable. ambao ni kama huo hapo pichani isipokuwa huo ukiutizama utaona kama una chuma ndani na unangara na ku shine hivi. kile chuma ndio hiyo shielding material ambayo inazuia miale isivuje kabla ya kuingia kwenye komputa.
    miwaya hii ya shielded mimi nimenunua pale kariakoo mtaa wa uhuru na kongo kuna jamaa wanauza kila aina ya waya pale ila weye unaweza kupata popote upendapo. isiwe tuna fanya advertisement just tunarahisisha kazi.

    http://img42.imageshack.us/img42/8471/kisufuria.jpg
    sio mtaalamu sana wa kuchora lakini nahisi mchoro huo hapo utakupa picha ya ninachozungumza.

    Sasa tuje kwa wale ambao 3g haina shida kwenye maeneo yao. hapo huwa haina ulazima wa kibakuli wala kisufuria but Elewa kuwa ile angle modem yako imekaa inaathiri sana upokelewaji wa signal. jambo hili wale wanaotumia modem ya zantal na ile ya sasatel ambao unaweza kurekebisha angale pale pale wanalijua vizuri. lakini kama modem yako ni ya single bar tu kama vile ya tigo E153 au ile ya voda pia unaweza kufanya tweek kwa kununua waya wa usb extension na kuitundika au kui hang to some angle. mara nyingi angle ya 45 degree ndio inayotoa matokea mazuri nakusudia speed nzuri.


    http://img831.imageshack.us/img831/4918/45degree.jpg


    jaribu kudownload file kubwa, kama mb 5 au zaidi. wakati downlaod manager wako yupo kazini jaribu kufungua dashboard yako, huku unaangalia downlaod speed. kila katika angle husika unayojaribu wacha itulie kwa angalau sekunde 40. hapo utajua ni angle gani utegeshee.
    kwa kuchomeka modem yako moja kwa moja kwenye pc katika hali ya kulala hupati maximum speed jambo hilo nimeshalifanyia majaribio kwa mitandao yote na kwa maeneo tofauti na kwa modem tofauti.

    conclusion: eneo lile lile , muda ule ule , ikiwa modem ipo angle ya about 45 degree basi speed ya internet ilikuwa ni 2.5Mbps na ilipowekwa sawa bila ya waya ilikuwa ni kama 1.4Mpbs. jaribu na uone. ulete feedback.

    [​IMG]
    haya sasa nakaribisha wale watu wa kupenda na wa kuponda.
    i hope i helped
     
  2. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2012
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    naona michoro na picha nilizoweka hazijatokea. nimejaribu ku attach some files kwenye post hii. inaonekana kuna technical diffuculties kwenye server ambayo JF ipo. but i will fix this soon
     
  3. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2012
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    still i cant attach any picture, inaonekana kuna ubovu wa mitambo katika JF kwa kipindi hiki. ijapokuwa nina high speed internet ,system hairuhusu ku attach. kwa hiyo kuweni na subira
     
  4. bigboi

    bigboi JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 253
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    ngoja nirudi home nitaribu mkuu du hii kali ntakua nabeba sufuria na laptop
     
  5. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2012
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mkuu sufuria ubebe ya nini? hii ni kama upo home na unataka high speed download.
     
  6. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,303
    Trophy Points: 280
    Thanks Mkuu
     
  7. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2012
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu tunashukuru, but duh.......
     
  8. g.n.n

    g.n.n JF-Expert Member

    #8
    Mar 26, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 413
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Umetisha kaka good work.
     
  9. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #9
    Mar 27, 2012
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    today mark the end of those free stuffs
     
  10. Deejay nasmile

    Deejay nasmile JF-Expert Member

    #10
    Mar 28, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,362
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    We ulikuwa unatafuta nini huko jamani" dah thanx sana ngoja nimuibie wife sufuria moja fasta
     
  11. BAOSITA

    BAOSITA JF-Expert Member

    #11
    Mar 28, 2012
    Joined: Nov 2, 2011
    Messages: 370
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umewauzia watu wengi sana,ngoja wakudake!
    ---Believdat---
     
  12. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #12
    Mar 28, 2012
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mie nilikuwa nauza vocha tu kaka. tena kwa bei rahisi. kiasi ambacho ukitumia siku moja tu imekulipa. na kwa guarantee ya 24hrs only.
     
  13. N

    Nyasiro Verified User

    #13
    Mar 29, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    ahsante kwa utundu
     
Loading...