Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi ya uchanganyaji wa chakula cha kuku!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by M-pesa, Nov 24, 2011.

  1. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #1
    Nov 24, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mwenye kufahamu rationing ya chakula cha kuku wa nyama si vibaya akiweka hapa jamvini ili wadau wenye kuvutiwa na hii kitu wanufaike.
    Ninasikia tu kwamba mahitaji ni dagaa, chokaa/kombe/mifupa, pumba za mahindi, mchanga, damu ya ng'ombe iliyogandishwa n.k.
    Asanteni
     
  2. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #2
    Nov 24, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Mods tusaidie kulink na topic za huko nyuma nakumbuka ilishwahi ongelewa hii kitu nami nahitaji hii taarifa; lakini mdau kama uko dar fikapale jengo la wizara ya kilimo na chakula kuna handaouts nzuri sana na waweza kukutana na washauri wahusika ama watu wa idara ya kilimo upande wa ufugaji!
     
  3. M

    Mzawa Halisi JF-Expert Member

    #3
    Nov 24, 2011
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 495
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ushauri: kama una mradi wa kuku wengi, ukitengeneza hiko chakula fanya najaribio kwa kuku wachache kama ukuaji wao utakuwa mzuri. Niliwahi kupewa formula tena kwa gharama ilikuwa kubwa kuliko kununua chakula lakini kuku walidumaa.
     
  4. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #4
    Nov 24, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Jana kuna mtaalamu aliweka uzi jinsi ya kufuga kuku wa kienyeji aliweka mchanganuo mzuri sana jaribu kuutafuta then um pm atakusahdi kwa sababu kama anaweza fuga kuku wa kienyej na uakika hata wa kisasa awatampa taabu kukupa mchanganuo wa jinc ya kuchanganya chakula.
     
  5. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #5
    Nov 24, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    shukrani mkuu!
     
  6. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #6
    Nov 24, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    asante sana mkuu nitajitahidi kufanya hivyo
     
  7. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #7
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Habari wote jamani, ni kweli inabidi mods watusaidie kuhusu kuziunganisha hizi maana mamabo mengi tunajifunza hapa, kila mara ninarydi hapa na kuchota mambo mapya.
    Sasa kuhusu chakula naomba nikushauri kwa kuanzia jaribu kununua hata starter tu kwa wauzaji wazuri, kichunguze sana uone harufu rangi na texture yake, waweza kusaga kiasi kwa ajili ya finisher huku ukiangalia kuku wanakuwaje. mfano mashudu mengi bila mahindi kwenye finisher yanafanya kuku wako anakuwa mafuta mengi sana ila uzito hana na mahindi mengi paraza yanasaidia uzito mkubwa kwa kuku, vilevile uongezaji wa kuku bora inasaidia ukingaji wa magonjwa mbalimbali,
    Nakushauri nunua mifuko michache ya kuanzia, nunua vitu vyote vinavyohitajika kwa kusaga kwenye mashine mfano 'Hill...' iko maeneo ya Bunju njia ya bagamoyo wanasaga na kuuza hivyo vyakula na vikorokoro vyoote vinavyohitajika. Unakuwa na chakula chako kama backup na cha kununua hadi ujue jinsi gani kuku wanakula, wanaadhiriwa na vyakula. Round ya pili utakuwa umeishajua ufanye nini moja kwa moja. Kama unatoka mbali waweza nunua vitu muhimu tu na mahindi na vitu vingine ukaenda nunua jirani na shamba lako. Naweka mchanganuo niliwahi pewa na mfugaji mwenzangu unasaidia, pia na mwongozo kidogo wa ufugaji toka wizara husika. Usisite kuwauliza mashine kama formula yako imepunguka vitu wanaweza kuwa msaada zaidi.
     

    Attached Files:

  8. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #8
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    mama Joe, thanks for good post
     
Loading...