Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi ya kuwa multinational company na ku dominate soko la dunia

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by C.T.U, Oct 13, 2011.

  1. C.T.U

    C.T.U JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 4,664
    Likes Received: 999
    Trophy Points: 280
    Jamani habari zenu wakuu...
    Ni muda mrefu nimekuwa nikiwaza biashara ambayo inaweza ku dominate soko la dunia na kuwa na kampuni kubwa ambayo inaweza kudominate dunia na kushindanana brands za dunia sasa maswali yangu ni haya...

    1) ni biashara ipi yaweza kusambaa ku dominate kirahisi??

    2) ni sekta gani hapa inalipa kilimo, teknolojia, banking, au professional firm?

    3) process gani nashauriwa nifuata ili after ten years uwe na kampuni ambayo ni multinational

    maoni yenu,plans na ushauri wenu unahitajika wakuu katika hili.........
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,257
    Trophy Points: 280
    biashara rahisi dunia hii hakuna zaidi ya kuchimba mafuta kama unayo...
    ukiweza hiyo haya...
     
  3. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    na Biashara ya Madini je?
     
  4. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,704
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Hahahaaaaaaaaaaaaaaaa!
     
  5. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Lazima iwe legal?
     
  6. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    You cant be multi before you become national...

    Huwezi ku-compete na Big Guns kwenye saturated business, unless ugundue USP yako (Unique Selling Proposition) ambayo itakuset aside na wengine.

    Kama kitu ni profitable na ni rahisi kukifanya kumbuka kila mtu atakifanya.., Hili kuwe na demand kubwa basi inabidi supply iwe ndogo, hivyo basi cha kufanya ni kama unaweza ukaja na product yako yoyote ambayo itakidhi haja za watu haijalishi ni product gani (basi your on to a winner)

    Kwahiyo cha kufanya ni bora angalia niche products.. (badala ya kuuza kidogo kwa wengi uza vingi kwa wachache..)

    Lakini kuhusu easiest na cheapest product katika ulimwengu wa internet ni (softwares na information) au kitu chochote ambacho unaweza ukakipackage kwenye electronic form.., iwe games, ebooks, apps e.t.c.., kwahiyo kama unaweza ukaja na kitu kama hicho utauza ulimwengu mzima kwa overheads ndogo sana.. (shipment ni minutes and at a cost of few mega bytes)

    Kumbuka don't dry to re-invent the wheel na usipoteze nguvu ku-fight with the big guns, lakini if you want to be up there with the best create your own product
     
  7. Senior Boss

    Senior Boss JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 3,029
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
  8. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu kama sijakosea hii ni network marketing..., kama ndivyo huyu Rolf Kipp ana nini cha ziada kuliko hizi ambazo zipo hapa tayari (forever et al)

    Je ni products gani anazouza na bei yake ni vipi kulinganisha ni kipato cha watu wa kawaida (moja ya ugumu wa wauzaji wa Forever, GNLD, Tianshi n.k.) imekuwa ni bei kubwa kulinganisha na watu wa kawaida ambao mtu unataka kuwa-recruit...

    Sisemi kwamba hii kitu ni kwamba haiwezekani lakini sio rahisi kama watu wanaotaka ujiunge wanavyosema (alafu hii kitu ingefaa sana kama watu wanajiunga sababu ya kununua products na sio kutajirika) sababu hii tendency ya kupata pesa tu hufanya watu wakishajiunga wasifanye kazi ya kuendelea kusajiri watu hence mtandao kuzolota..., na unakuta waliowahi mara nyingi ndio wanaopata na watu wa chini kazi inakuwa ngumu zaidi kufanyika...

    Anyway its a learning curve na utakutana na watu wengi na kupata contacts.., ila its not for everyone (na hii kitu imeshapata negative publicity kutokana na watu kuingia na kutokufanikiwa) jambo ambalo watu wakisikia tu MLM wanakimbia hata kabla ya kusikiliza zaidi jambo ambalo nadhani hii biashara inabidi ingefocus kwenye products na sio kusajili watu
     
  9. m

    mkandarasi Member

    #9
    Oct 15, 2011
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Unaonaje ukimodify idea ya babu wa loliondo? ur business will become national and multinational very fast, think about it!
     
  10. v

    vito Member

    #10
    Oct 15, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    The best way to go national and international is to buy a franchase it demands lots of capital and good business acumen such people like mufuruki has done it with wolworth and other internationals brands available in the market.capital is not only the key but marketing gimmicks is the eye opener for any product its through marketing we create consumer awereness and build brands.The disadvantage of starting business in Tanzania its a low end market which will take time to build your brand
     
  11. R

    Realtor Senior Member

    #11
    Oct 16, 2011
    Joined: Mar 28, 2010
    Messages: 153
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Je umeshawahi kufanya biashara yoyote?
     
Loading...