Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JInsi ya kutunza uso kwa wanaume

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Michael Amon, Mar 31, 2012.

  1. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #1
    Mar 31, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    [​IMG]

    NI jambo la kawaida kwa wanaume kutojali mambo yanayohusu urembo wakidhani ni kwa ajili ya wanawake tu, kitu ambacho si sahihi. Muonekano mzuri usoni kwa wanaume husababishwa na kujali vizuri ngozi na uso kwa ujumla.


    Wataalamu wa masuala ya urembo wanasema wanaume wana wajibu wa kujijali katika sekta zote za urembo kama wanawake wanavyofanya bila kupata madhara ya aina yoyote.

    Yafuatayo ni mambo muhimu ya kufanya ili mwanaume uwe na muonekeno mzuri usoni kama ifuatavyo:

    Tumia visafisha uso(facial cleanser), japokuwa wanaume wengi hawapendi kufanya hivyo.

    Takwimu zinaonyesha kuwa ni asilimia 15%tu ya wanaume hutumia njia hii kubiresha nyuso zao. Ndio maana wanaume wengi wanakuwa na mikunjo,madoa meusi, mba kubabuko katika ngozi zao.

    Visafisha uso vinasaidia kutoa uchafu na mafuta yaliyozidi kwenye ngozi na kuacha ngozi yako ikiwa nzuri kabisa.

    Kama uso wako una mafuta mengi basi tumia visafisha uso vyenye sabuni moja kwa moja au ‘jelly’ lakini na kama uso ni mkavu tumia ‘facial’ zenye mafuta.

    Jenga utamaduni wa kusugua uso wako kwa kutumia ‘scrubs’ aina ya ‘Eden Apricot’ kwa sababu inachenga ndogondogo ambazo zitakufanya usiumie tofauti na zenye chenga nene.

    Sugua uso wako angalau mara moja au mbili kwa wiki, hakika itasaidia kuondoa seli zilizokufa kwenye ngozi na kuifanya ngozi yako ya uso kuwa nadhifu na ya kuvutia.

    Paka scrub hiyo ukizungusha uso mzima pasipo kuelekeza msuguo kushuka chini kwani unaweza sababisha nyama za usoni kushuka na hatimaye kukufanya uonekane mzee.

    Safisha uso wako kwa maji baridi kisha paka uliyozoea kuitumia hakikisha haiakisi mwanga wa jua kwa urahisi hasa kama ukijua unaenda kutembea juani ili kuzuia ngozi yako isiathiriwe na mionzi mikali ya jua.

    Matumizi ya losheni pia yanategemea na aina ya ngozi yako mtu kama uso wako una mafuta mengi tumia zisizo na mafuta kama Nivea Milk itakayopunguza mafuta usoni ili uwezekano wa kutokwa na chunusi upungue.

    Ukitaka kunyoa ndevu zilowanishe na maji ya uvuguvugu kwa dakika 1au 2 kisha paka magic powder au krimu ya kuondoa ndevu iliyo na Vitamin E au Aloe vera .

    Baada ya ndevu kulainika unaweza toa kwa kifaa maalum kisha paka After shave ili kuwezesha vinyweleo visivyokuwa vya lazima kutoka

    Baada ya kumaliza hatua hiyo pakaa toner ili kuzuia vipele visiote na kusababisha muonekano mbaya usoni.

    Kama huna uwezo wa kupaka ‘toner’ au ‘after shave’ unaweza tumia mafuta yoyote yatakayoweza kulainisha ngozi yako.

    Tembelea saluni angalau mara moja kwa mwezi ili kusafisha uso wako kitaalam zaidi. Kufanya hivyo kutakusaidia kuondoa chunusi,mabaka meusi usiyoyapenda na vishimo vinavyotokana na chunusi zilizokomaa.


    E-mail: meezy@youngmaster.co.tz
     
  2. gozo

    gozo JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    dah sasa kwa mimi ambae hata hela ya kula ni shida hiyo hela ya kwenda baber shop kusafisha uso ntaitoa wapi?mwee!
     
  3. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #3
    Mar 31, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Tatizo lako wewe mbishi. Nilikwambia ulichukue lile jimama lililokuwa linakutaka ukajidai unaringa matokeo yake sasa hivi unakula joto ya jiwe. Ungekuwa unang'aa sasa hivi mkuu.
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Mwanaume anafanya scrub, anatumia cleanser na toner!
    Aisee!
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    Mwanamme asifiwi sura,mwanamme kazi stukaaaa!!!
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    aisee ulikuwa wapi?
    Nina kesi sana na wewe, kwa nini ulipotea??

     
  7. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #7
    Mar 31, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,953
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    kongosho umerudi? Kweli jela mbaya umekondaaaa!
     
  8. bht

    bht JF-Expert Member

    #8
    Mar 31, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mle vizuri na kupumzika vya kutosha pia...
    Sio mnakesha vilabuni, bia na choma halafu mnategemea scrub, cleanser na toner ndo zinalainisha na kufanya ngozi nyororo
     
  9. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Neno hili...
     
  10. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #10
    Mar 31, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Message imewafikia walengwa mkuu.
     
  11. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #11
    Mar 31, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Kwani cha ajabu nini hapo?
     
  12. Negrodemus

    Negrodemus JF Gold Member

    #12
    Mar 31, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 2,020
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Huon kuna utofaut?
     
  13. WaliNazi

    WaliNazi JF-Expert Member

    #13
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 853
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    .....young master waanza nipa wasiwasi...
     
  14. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #14
    Apr 1, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Wasi wasi gani?
     
  15. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #15
    Apr 1, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Kwani wale wanaume wanaofanya kazi saloon sio watu? Inamaana wanaume hawatakiwi kujifunza mambo ya urembo?
     
  16. WaliNazi

    WaliNazi JF-Expert Member

    #16
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 853
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    ....unafanya kazi gani...!?
     
  17. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #17
    Apr 1, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Mimi ni IT Technician
     
  18. Muuza Sura

    Muuza Sura JF-Expert Member

    #18
    Apr 1, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,988
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    Kama ni kosa kutumia!nadhani mimi ntakuwa mkosa na kuendelea kuwa mkosa!
     
  19. Muuza Sura

    Muuza Sura JF-Expert Member

    #19
    Apr 1, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,988
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    kama una sura nzuri inabidi uiharibu ili uonekane mwanaume?mauzo muhimu!
     
  20. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #20
    Apr 1, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Mwambie huyo mkuu maana watu wengine wanadhani kuwa na sura kama fenesi ndio uwanaume.
     
Loading...