Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi ya kutengeneza website(tovuti) bure ya kiofisi (acha kulipia leo)

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Chief-Mkwawa, Jun 1, 2012.

  1. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #1
    Jun 1, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 14,010
    Likes Received: 2,832
    Trophy Points: 280
    Habari WanaJF,

    Nimeandaa hii tutorial kuwasaidia watu wenye ofisi ndogo ndogo na watu binafsi ambao wanataka kuwa na website kwa ajili ya biashara zao au matumizi binafsi lakini kutokana na ukosefu wa hela au uelewa kuhusu lugha za kucode website wameshindwa kumiliki.

    Fuata hizi process kwa umakini na utaweza kufungua website.

    IDEA (wazo)
    Ili uwe na website lazima kwanza uwe na wazo lako kama ni mfanyabiashara ina maana wazo lako ni hiyo biashara na website yako nayo itahusu hiyo biashara. Kama ni mtu binafsi nakushauri wazo lako liwe unique na usiige ige watu utaishia pabaya.

    KUTENGENEZA WEBSITE
    Hapa kuna aina mbili za utengenezaji rahisi utaangalia aina itakayokupendeza nazo ni kutengeneza online au offline

    -offline website building
    Kwa sababu hujui language ya kukodi website utahitaji msaada wa software. hizi software zipo nyingi ila ntataja maarufu zaidi ambazo nimeshazitumia ili iwe rahisi zaidi kwangu kukuelekeza sehemu utakayokwama. Na nimezigawanya sehemu mbili za website za kawaida na flash website.

    (a) software ya website za kawaida WEBSITE X5 EVOLUTION
    [​IMG]
    Hii kwa muono wangu ni software rahisi zaidi kwani unachagua design na kuadd picha na maneno tu website yako inakua tayari inaeleweka kiasi kwamba hata beginer ataweza kuitumia. Ukimaliza kutengeneza website utasave hio website kama file. Kama utapata tatizo utanijulisha
    Link yao ni hii hapa

    Free Demo Software ? Download WebSite X5 ? make a website - WebSite X5

    (b)software ya flash website A4 DESK PRO
    [​IMG]

    Flash website ni za kisasa kidogo kuliko za kawaida na pia ili kuvisit flash website inabidi flash player iwe installed katika device. Simu ambazo sio smart phone hazisupport flash website. Hii mara nyingi sio nzuri kua official website ya business ila ni nzuri kwa mambo ya entertainment.

    Utadownload hii software na kuchagua template na ku add text na picha hamna programing language. Nayo ukimaliza kutengeneza website utasave file lake.


    Kudownload hii software click link ifuatayo
    Download Website Building Software

    Zipo software nyengine kwa faida yako mwenyewe utaenda kuzitest
    -dreamwaver
    -frontpage
    -netfussion
    -web studio
    -n.k

    HOSTING WEBSITE
    Sasa tumemaliza kutengeneza website now itabidi tuihost online ili ionekane. Katika step hii ndio utahitajika ku upload lile file la website ulilopata baada ya kumaliza kutengeneza.

    Hapa ntataja hosting chache ambazo ni za bureee.

    servers free best hosting
    Why nasema hawa jamaa ni best? Watakupa space ya 10 gb kueka mafile yako na bandwitch ya gb 100, huwa hawaban ovyo account na wapo fast.

    Cha kwanza fungua acount chagua subdomain halafu nenda cpanel yako utaona link imeandikwa import website click hapo then upload ile website yako utakua umemaliza kazi.
    Link yake

    Servers free – free web hosting servers, servers for free, free server

    other hosting
    Kutokana process za host nyingi zinafanana ntazimention tu free hosting

    Free Web Hosting with cPanel, PHP, and no Ads
    Free Web Hosting - Linux, PHP, MySQL, No Ads/Banners by FreeHostia.
    Free Web Hosting with PHP, MySQL and cPanel, No Ads
    Free Hosting, Paid Hosting, Reseller Services & VPS Servers : Byet Internet
    Webs - Make a free website, get free hosting

    DOMAIN
    Ok tushatengeneza website lakini ina subdomain tu haina domain kamili inabidi tutafute jina zuri kwa ajili ya website yetu so hapa lazima tutengeneze domain

    Kabla sjataja website ya domain inabidi kwanza ujue tutorial namna ya kupark domain

    Cha kwanza utaenda kwenye host yako sehemu ya domain then uchukue dns zao. Mfano nahost website seversfree.com basi dns itakua namna hii

    ns1.serversfree.com
    ns2.serversfree.com

    Ukishazipata unaenda website ya kutengeneza domain then unregister unachagua jina unalopenda halafu unachagua domain by dns then utaeka dns zako

    Baada ya hapo unarudi kwa host wako kupark hio domain
    Nb: inaweza chukua hadi masaa 24 kwa domain kua tayari so kua mvumilivu

    website za kutengenezea domain
    dot.tk best domain
    Hii ndo top level domain pekee inayokubalika google ambayo ni free kuregister just nenda link hii
    Dot TK - Free Domains for All

    Website nyengine za domain ni
    uni.cc

    co.nr
    afraid.org
    net.tc
    net.tf
    co.cc
    co.tv

    Kama utapata tatizo lolote usisite kupost hapa
     
  2. leroy

    leroy JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 773
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Nimekusoma mwana, Halafu unatoa twisheni bure tu sio kama wale wadwanzi wengine, Big up!
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Safi sana Jembe aka Shujaa chief-mkwawa!!
     
  4. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Ina maana kama nina domain mie na register na kupata host bureeeeeeeeeeeeeeeee...?
     
  5. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #5
    Jun 1, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 14,010
    Likes Received: 2,832
    Trophy Points: 280
    Yah bio ni bure sema si free hosting zote zinakua nzuri so kama ushauri tu ni vizuri u google details za hio hosting kujua watu walioshatumia wanasemaje.

    Ila serversfree naitumia mda mrefu iko poa
     
  6. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Haina noma ngoja nihost domain yangu hapo nione mziki wake mkuu.
     
  7. rfjt

    rfjt Senior Member

    #7
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Shukrani sana kwa darasa zuri. Mungu akubari!
    Swali langu: after completing all steps mentioned above..will the website be searchable by google?
     
  8. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #8
    Jun 1, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 14,010
    Likes Received: 2,832
    Trophy Points: 280
    Thats easy ukimaliza kutengeneza website ikishakua online tengeneza acount ya google halafu uta add url katika google webmaster tools link yake hii hapa

    http://google.com/addurl

    Kuna hosting wengine automatic website yako inakua listed google ila sishauri hivyo kwa sababu utakapokua na acount ya google webmaster utajua ni keywords gani inakuletea visitors wengi, ni vipi ufanye website yako iwe visible sana na mengine mengi
     
  9. rfjt

    rfjt Senior Member

    #9
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Shukrani mkuu.
     
  10. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Invisible fanya hii kitu sticky for few weeks kwa manufaa yetu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    uberikiwe kwa tuisheni mkuu
     
  12. d

    dy/dx JF-Expert Member

    #12
    Jun 1, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mkuu chief shukrani kwa darasa la bure
     
  13. f

    fatumatain New Member

    #13
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Asnte kwa somo zuri my dear epert. Mungu akujalie kwa ukarimu,natumaini unafahamu fika uchoyo haulipi.Thanks to jamii forum too.Nimepata ujuzi bila malipo.
     
  14. f

    fatumatain New Member

    #14
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    :behindsofa::behindsofa:
     
  15. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,922
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    nice tuturial chief-mkwawa ila ukumbuke, its not bure as u trying to tell people, kuna vitu kama muda na gharama zingine eg: internet, creativity sio kila mtu ni creative kutengeneza kutengeneza eye catching website, kwa mtazamo wangu, let the professional stuffs be done by professionals, ila kama ni personal pages, blogs, etc poa mtu anaweza fanya mwenyewe

    most of webhosts, wana online web builders, unafanya look n feel thing, inakuruhusu kutengeza simple html pages kama zamani kwenye ms frontpage, au publisher,

    all in all concept ya FREE as free hakuna kitu kama hicho hapa duniani, haijawai kutokea na haitatokea
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. D

    DaNdy Member

    #16
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ahsante mkubwa!! learnt something....
     
  17. Makirita Amani

    Makirita Amani JF-Expert Member

    #17
    Nov 5, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,102
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160
    Vp kuhusu kufupisha urefu wa domain nane kwenye hizo free hosting??
     
  18. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #18
    Nov 5, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 14,010
    Likes Received: 2,832
    Trophy Points: 280
    Sjakuelewa kufupisha kivipi lakini ntakujibu kwa ujumla

    kufupisha kwa top level domain
    Ninaposema top level domain nina maanisha domain maarufu kama za .com .net na .org

    always ni za kulipia na bei average ni elf 20 japo unaweza ipata rahisi hadi sh elf 10 au chini ya hapo

    Na zinakubali kwa free hosting utanunua domain yako then unakuja kuipaki kwenye free hosting.

    Ni vizuri pia sometime ukanunua domain kwa wale wanaokupa hosting ya bure (kama sio mhuni huni).

    kufupisha domain kwa huduma maarufu kama shorten url

    Hapa unaeka domain au page yoyote ambayo ni ndefu then wanaiconvert kuja fupi zipo website za mfano huu

    -******
    -Bit.ly

    Ukiconvert website yako inakuja hivi

    -******/qwerty
    -bit.ly/qwerty

    Hope umenpata
     
  19. Old Skuli

    Old Skuli JF-Expert Member

    #19
    Nov 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2012
    Messages: 660
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    asante sn chief..
     
  20. Kabaizer

    Kabaizer JF-Expert Member

    #20
    Nov 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 472
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    kuna mtu kaona mwenzie katoa somo free anaanza kumkosoa,,,,,,mkuu chief mkwawa big up hata kama kunamalipo siwez kujali kwa sababu hata kuanza nilikua sijui sasa hiv angalau kuna matumain flan yapo...thanks mkuu
     
Loading...