Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi ya kutengeneza umeme kwa kutumia choo!

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by GAZETI, Aug 27, 2011.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Wadau kuna hii kitu nimekuwa nikisikia kwa miaka
    mingi kuwa unaweza kuzalisha umeme kwa kutumia
    choo (UMEME WA CHOONI),

    Naomba mwenye maelezo ya jinsi unavyoweza
    kutengeneza umeme huu anipatie kwani nafikiri kama
    inawezekana basi ndio njia muafaka ya kumsahau Ngeleja
    na Jairo.

    Pia kama kuna njia nyingine nzuri ukiacha hiyo ya
    chooni naomba tufahamishane.

    Msaada wenu tafadhali!
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Hii inabidi upate mtaalamu,huwezi kufanya mwenyewe. utahitaji kujenga matanki ardhini kwa mpangilio maalum. jaribu ku-google 'biogas', angalia pia 'carmatec', kama hawajapata kifafa hapo zamani walikuwa wanatoa hii huduma.

    Ni uamuzi wa busara kujiunga nao, hapo unapata hata gesi ya kupikia. nadhani choo cha binadamu ndo kina gesi zaidi,angalia na hiyo option.
    all the best.
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    Kuna haja ya kukusanya choo cha nchi nzima ili tupate umeme mwingi zaidi kwenye gridi ya taifa ambayo hadi leo haijafika mikoa kadhaa nchini
     
  4. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuuu umenichekesha sana.
    Serikali yetu ilivyo zembe inaweza ikakusanya choo cha nchi nzima lkn ikashindwa kupeleka umeme nchi nzima.
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    lol! na kuacha kinyesi kutapakaa nchi nzima! hii sirikali imelogwa hii!
     
  6. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huo umeme nasikia huwa ni mbaya sana
     
  7. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Bujibuji labda kuwe na utaratibu wa kila mkoa, wilaya au kijiji na si nchi nzima!
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    hahahahaha! Naunga mkono hoja.
     
  9. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Nasikia huwa unaongezeka na haupungui lakini nafikiri wataalam wanaweza kutusaidia kuweka
    Transfoma za kupoza.
     
  10. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Nakumbuka mwaka 95, kuna mtu anaitwa Boke (Kwa sasa ni marehemu) alishawahi
    kutengeneza hiyo kitu alitumia kwa siku tatu tu akaondoa kwa madai kuwa hairuhusiwi
    na serikali!
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Guys, these are just rumours, huo umeme una namna ya kupunguza gesi, kama ambavyo unatumia vent kwenye septic tank. Ni gesi salama na inaunganishwa kwenye jiko la gesi la kawaida kabisa, kulingana na idadi ya wanyama ulionao.

    Nimeshuhudia watu wanatumia na wako very comfortable, hii kitu ilipata umaarufu sana Arusha (kwa sababu ya ufugaji na uwezo wa initial installation.)

    Mtoa mada, usikate tamaa, watafute hao carmatec na upate maelezo ya kutosha. U freak me guys, kama wanaodai condom zimepandikizwa virusi vya HIV ili kuhalalisha kutembea peku.
     
  12. Vijisenti

    Vijisenti JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 468
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Mkuu unakusudia Marehemu Kelvin Chilumba? Yule alikuwa kichwa kaka sijui aliweka madudu
    gani kule chooni. Halafu nasikia na wewe ulitengeneza wa kwako ulifanyaje? Maana nilimsikia
    Yule X wa Arusha akikusifia!
     
  13. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Ha ha haaa! Mkuu hayo mengine tutaongea kwenye simu. Niliyotengeneza mimi
    haikuwa ya umeme wa chooni niliharibu UPS nikatengeneza kamashine kakuzalisha umeme
    Nilibahatisha tu! Jioni nitakuendea hewani. Usiweke tena hadharani mambo ya X wa Arusha
    Shem wako huwa anaingia JF Edit please asije kuona!
     
  14. Vijisenti

    Vijisenti JF-Expert Member

    #14
    Aug 27, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 468
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Ha ha ha haya mkuu lakini punguza uoga.
     
  15. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #15
    Aug 27, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,798
    Likes Received: 924
    Trophy Points: 280
    Umeme unaotokana na choo unatumia teknolojia ya biogas. hivyo kama uko serious nenda Arusha kwa watu wa CARMATEC wao wanashughulika na bio-gas itokanayo na vinyesi vya wanyama kama ng'ombe, mbuzi, binadamu, nguruwe n.k. Nasikia hata kwa mkuu wa kaya wamemfungia utaalamu huo kwa kutumia vinyesi vya ng'ombe anaowafuga
     
  16. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #16
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mkuu, nimegoogle nimepata maelezo mazuri tu matumizi ya gesi-anuwai (si lazima itoke kwa kinyesi, inaweza kuwa miti, mabaki ya vyakula, maganda ya matunda, miti, nafaka n.k.
    Angalia hapa: Biodigester Design & Construction: Building a Biodigester in Rural Costa Rica
    Vile vile ukigoogle biogas kwenye wikipedia, kwenye zile endnotes, kuna mada za biogas kutoka Tanzania na Indonesia.
    Pengine zitakusaidia kupata mawazo ya msingi.
     

    Attached Files:

  17. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #17
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu Kinyesi pamoja na waste products nyingine huwa zikioza huwa zinatoa methane gas..., ambayo inawaka.. (ndio maana hata uki - fart hio gesi inayotoka ukiweka moto inawaka..) hivyo basi ukiwa hata na ng'ombe wawili unaweza ukapata gesi ya kutosha kwa matumizi ya kupikia..., pia hata unaweza ukatengeneza mtambo mdogo kwa kutumia dumu la kawaida kuweza kuwashia jiko lako dogo la stove...

    Umeme unaweza ukapatikana kwa kubadilisha mechanical energy kwenda kwenye electrical energy (hivyo basi unahitaji generator inayotumia methane gas au unaweza kutumia hio methane gas kuwasha moto kuchemsha maji (ili utengeneze steam engine)..

    Kwahiyo utaona kwamba kwa kutumia hii Biogas na kuibadilisha kwenda kwenye electric energy sio efficient sana lakini hii Biogas ni very efficient kwa kuibadilisha kwenye heat energy moja kwa moja (yaani kupikia..) Kwahiyo mkuu unless utapata generator ambayo itatumia methane gas directly project yako haitakuwa efficient.. for more information angalia hapa chini wanajaribu kukuonyesha jinsi ya kutumia methane gas kutengeneza umeme

    Electricity from a methane digester
     
  18. Tanganyika1

    Tanganyika1 JF-Expert Member

    #18
    Aug 27, 2011
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 333
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hakuna tabu..wakichukua kinyesi chetu na umeme wasipoleta na sisi tunagoma kunya....inakua ngoma droo
     
  19. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #19
    Aug 27, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Good Idea, inaweza kutuondolea mgao kumbe!
     
  20. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #20
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Cheki hapa kuhusu Sweden Source Biogas: Producing Ultra-Efficient Fuel From Sewage >> MetaEfficient Reviews

    [​IMG]

    [​IMG]

    kwahiyo mkuu ni kweli inawezekana kutumia hii biogas (methane) hatakuendeshea magari, train n.k. lakini cost ya kutumia hii gas kufanya hayo na performance yake sio nzuri sana...., ndio maana watu wanapenda kutumia Biofuel (methanol) kuliko Biogas kwenye kutengeneza mechanical energy, Biogas inabakia njia nzuri kuliko zote kwa kutumia kwenye matumizi ya kupikia na si vinginevyo (yaani kutengeneza moto)
     
Loading...