Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi ya kurudisha rangi kwa tv iliyoathiriwa na sumaku

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Msherwa, Oct 15, 2012.

  1. Msherwa

    Msherwa JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 4, 2012
    Messages: 1,243
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    msaada jamani, tv yangu imepoteza rangi mara baada ya mtoto kupitisha sumaku mbele ya tv, kwa anayejua jinsi ya kuirudisha rangi jamani
     
  2. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #2
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,148
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Pitisha tena sumaku...

    Sent from my BlackBerry 9930 using JamiiForums
     
  3. jamiif

    jamiif JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 2,417
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    peleka kwa fundi au nunua nyingine...we kabila gani?
     
  4. Msherwa

    Msherwa JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 4, 2012
    Messages: 1,243
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    ni kweli husaidia? Pliz be serious mkuu
     
  5. SIM

    SIM JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Mkuu tumia sumaku kuiondoa hiyo rangi pitisha sumaku mbele ya screen kuelekea upande ulioathirika. ila inahitaji taimaing sana. unapopitisha sumaku utaona ile rangi inafuata sumaku nenda nayo mpaka uone inapotelea pembeni ikishafika pembeni hapohapo unazima tv yako unakaa kama dk 20 washa tv kama bado rudia tena ila lazima utumie sumaku KUBWA kidogo kama huna muazime fundi. hii ni kazi ndogo sana ukifanikiwa/ukishindwa ulete majibu.
     
  6. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Jaribu kuchomoa wire wa umeme "unplugging" halafu urudishe inaweza kurudi rangi......ikiwa bado fanya tena iacha angalau kwa 24 hours.
     
  7. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    dah.. Na mim nna kaflat screen kangu sasa spika za subwoofer nimeziweka pembeni ya tv... Kuna mdau akaniambia sumaku za spika zitaniharibia tv''rangi''.. Je hii ni kwa kila tv au hizi flat zinaweza kihimili!??
     
  8. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hii inaweza kusaidia lakini inataka uangalifu sana incase sumaku itakuwa na nguvu sana tatizo litakuwa kubwa zaidi.
     
  9. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mwambie huyo huyo mtoto apitishe tena sumaki,rangi itarudi,isiporudi ni pm
     
  10. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,191
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa sijui!
     
  11. SIM

    SIM JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Mkuu hapo inategemea mara nyingi tv zenye ukubwa wa nch14 hiyo rangi inaweza potea yenyewe baada ya masaa kadhaa, lakini kwa tv kuanzia nch 21 sumaku ndiyo suluhisho, ila kama nilivosema hapo juu inahitaji taiming sana kama vile unataka kumchinja kobe
     
  12. Msherwa

    Msherwa JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 4, 2012
    Messages: 1,243
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    thanx thanks wakuu, nimefanikiwa
     
  13. Msherwa

    Msherwa JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 4, 2012
    Messages: 1,243
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    much respect
     
  14. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    mkuu hii ni kwa hizi tv zenye CR tubes tu( ule mgongo so hata monitor zile za pc za migongo) na hii ni kwa sababu(here comes the technical cr@p) picha ya hizo tv inatokana na bomberdment/mgongano wa charged particles(electrons) zinazotoka kwenye electron gun(kwenye mgongo wa tv hizo) na kioo cha tv. Na kuhakikisha zinagonga zinapotakiwa, sababu ni charged particles umeme na usumaku unatumika kuzi guide. So unapoweka sumaku nje unazisukuma na kuharibu mpangilio wa sehemu husika zinapotakiwa kugonga ukitoa sumaku, usumaku unakua umebaki pale unaendelea kuvuruga mpangilio ila baada ya mda utaisha na itakua poa(pyuu that was a mouthfull) back to ur qn the ans is NO. Flat screen haitadhurika uiiwekea sumaku cause haitumii magnetic field ku guide the electrons ila ina2mia electric field instead
     
  15. m

    mang'ang'a JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Kabila lake linahusiana vp na swali? kama hujui kitu nyamaza nasi hatutajua kuwa hujui.

    Juma2 ilikua kumbukizi ya kifo cha Mwl Nyerere hukusikia hata hotuba zake japo umuenzi?
     
  16. jamiif

    jamiif JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 2,417
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    kabila linahusu mkuu ili kama ni mpare aache ubahili akanunue nyingine..lol......
     
  17. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    nimesikiaa rahaaaa.... "'seenkyuu veeli maaacheeee'' ....u deserve to be Good Guy mkuu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #18
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Msherwa

    Msherwa JF-Expert Member

    #19
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 4, 2012
    Messages: 1,243
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    bora umwambie weye maana mie nimemuona mshamba tu, anajifanya kujua kununua, au naye wazaz wake ni mafundi tv, kwamba anajisikia vibaya kama ntaenda kwa mwingine, asijali, aweke contact zake niharibu tena kingine kwa makusudi then niwapelekee ili hata wapate pesa ya kula!
     
Loading...