Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi ya kupika nyama ya ng'ombe ya kuchoma na viazi

Discussion in 'JF Chef' started by Michael Amon, May 10, 2012.

  1. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #1
    May 10, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    [​IMG]

    Mahitaji

    • Nyama ya ng'ombe ya mafupa bila ya kukatwa (pande kubwa unalotaka)
    • Viazi 4 vya mviringo vilivyomenywa na kukatwa
    • Vijiko 2 vya chakula vya thomu na tangawizi iliyosagwa
    • Kijiko 1 cha chakula cha pili pili mbichi iliyosagwa
    • Kijiko 1 cha chakula cha maziwa ya mtindi
    • Vijiko 2 vya chai vya pili pili manga ya unga
    • Vijiko 2 vya chai vya binzari ya pilau ya unga (Jiyra/cummin powder)
    • Vijiko 4 vya chakula vya ndimu/limao
    • Chumvi kiasi

    Jinsi ya kuandaa na kupika

    1. Changanya thomu, tangawizi, chumvi, pilipili manga, pilipili mbichi, mtindi, bizari ya pilau, na ndimu/limao katika kibakuli kidogo.
    2. Ichanje chanje nyama upate kuingiza mchanganyiko huo wa masala, kisha tia kidogo kidogo katika hizo sehemu wazi katika nyama na uroweke pande la nyama kwa muda wa nusu saa.
    3. Baada ya hapo ichukue nyama yako na uiweke katika trei ya kupikia ndani ya jiko (oven). Ifunike kwa jaribosi ya kupikia (foil paper) na ipike katika moto mkali 400º- 450º kwa muda wa saa au zaidi. Inategemea ukubwa wa nyama, ikiwa ni pande kubwa sana zidisha muda wa kupikia.
    4. Nyama ikikaribia kuwiva, vitie viazi chumvi na pilipili manga kidogo na umwagie juu ya nayma na uendelee kupika hadi viazi viwive pia.
    5. Vikishaiva epua na tayari kwa kuliwa.

    Nyama hii pia inafaa kwa kuliwa na mkate

    Ingawa recipe hii iliombwa na BADILI TABIA lakini nimeona si vibaya kama niidedicate recipe hii na kushare na watu ambao ni wapenzi wa jukwaa hili la mapishi nao si wengine bali ni Lizzy, Kongosho, Amyner, RussianRoulette, sweetlady, afrodenzi, WomanOfSubstance, AshaDii, CANtalicia, FirstLady1, Pretty, Jestina, Kipipi, Kabakabana, Mwali, X-PASTER, shosti, Smile, kisukari na wengine wote hata wale ambao sijawataja
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Youngmaster kumbe wewe ni mtaalam wa mambo mengi,lol kweli am lucky to have you....lol:A S 465:
     
  3. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #3
    May 10, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    And am lucky to have you too Jestina my heartbeat controller
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,283
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #5
    May 11, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Mate yameanza kudondoka
    Asante sana @Young Master
     
  7. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #7
    May 11, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Jamani Pole. Yafunge na kamba FirstLady1 ili yasidondoke.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. kejof2

    kejof2 JF-Expert Member

    #8
    Jan 29, 2016
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 1,472
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
  9. kuduman201036

    kuduman201036 JF-Expert Member

    #9
    Jan 29, 2016
    Joined: Aug 26, 2015
    Messages: 2,394
    Likes Received: 862
    Trophy Points: 280
    daaah nimeonja leo ni taaam
     
  10. Kaboom

    Kaboom JF-Expert Member

    #10
    Jan 29, 2016
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 7,269
    Likes Received: 4,502
    Trophy Points: 280
    Mpendwa siku ukipika tena naomba unialike
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Jan 29, 2016
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,283
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    Your wish is my command mpendwa....
     
  12. Kaboom

    Kaboom JF-Expert Member

    #12
    Jan 29, 2016
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 7,269
    Likes Received: 4,502
    Trophy Points: 280
    Hiyo kauli imenitia faraja sana mpendwa..Nashukuru
     
  13. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #13
    Jan 30, 2016
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    sijui anadhani kila mtu ana oven
     
Loading...