Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi wageni watakavyo leta vita Tanzania!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dua, Apr 16, 2007.

  1. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Katika kipindi cha maswali na majibu ya Bunge suala la kuwepo kwa wageni wanaofanya kazi nchini na hasa katika sekta ya utalii ni la kila mwaka.

    Na swali hilo limekuwa linaelekezwa katika sekta ya Utalii na yenyewe imekuwa inatoka na jibu linalofanana na hivyo kuashiria kutokuwepo kwa utekelezaji wa kweli wa yale yanayosemwa.


    Jibu limekuwa kila mara kuwa; hivi sasa kuna mkakati wa kufundisha na kuendeleza watu -vijana wetu kwa kiwango cha kimataifa, kuwapeleka nje ya nchi, kufungua vyuo vya utalii.....bla blah blah blah..


    Hadi kesho ukitembelea hoteli nyingi nchini bado zina mameneja Wazungu, ok siyo lazima Wazungu kwa maana hiyo lakini raia kutoka Afrika Kusini, Kenya na nchi nyingine pamoja na kwamba tulipata Uhuru wetu mwaka 1961.


    Bodi ya Utalii Tanzania imeanzishwa mwaka 1962
    , mwaka mmoja baada ya kupata Uhuru wetu lakini bado imeshindwa kuibuka na vipaji vya Kibongo vya kuwapokea Watalii na kuwakirimia kwa kutumia Wabongo pekee yake?

    Hii yote ni pamoja na kuwa na vivutio kibao vya utalii na kutembelewa na idadi kubwa ya watalii, lakini bado tunahitaji mameneja, maafisa na wakurugenzi kuja kutupiga jeki ya namna ya kuwahudumia.


    Hakuna mikakati iliyowahi kutolewa bungeni na kutolewa takwimu juu ya jinsi Wizara ya Utalii inavyokabilia kiukweli na suala la kupunguza idadi ya wageni walioajiriwa katika sekta hiyo, ila ni maneno tu kila mwaka yasiyotekelezwa.


    Chanzo: DarHotwire

    Hivi kweli tumeshindwa nini kutafuta suluhu ya hili swala? Kwa nini waziri anayeshughulikia haya mambo hawajibishwi ili ajira ziwepo kwa WTZ.
     
  2. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Rukwa arrests over 14,000 aliens PETI SIYAME, Sumbawanga

    This exercise was long overdue because tumekuwa wakarimu sana, sasa wanafikiria tuendelee kuwakaribisha.
     
  3. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #3
    May 11, 2007
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,921
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Maana ya kuwa na nchi yetu siioni kama faifda za kuwa nchi zinaliwa na watu wa nje
     
  4. Gigo

    Gigo JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2007
    Joined: Aug 6, 2006
    Messages: 417
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Hadi Uchoyo Utakapo Isha!!.....
     
  5. t

    twinpost New Member

    #5
    May 17, 2007
    Joined: Mar 19, 2007
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Heshima kwa wote,
    Kwa mtazamo wangu bado hatujashindwa na hasa wanaJF hatuwezi kata tamaa haraka namna hii.Nafikiri tufanye mambo yafuatayo na pia wenzangu mnaweza ongezea,
    1.kwa wanasheria watafute backup za kisheria zinazohusiana na wawekezaji na namna sheria zinawaagiza kuhusu suala la ajira kwani kwasasa wako watz wanao weza kuongoza hizo kampuni na zikafanya vizuri na kwahili pia nafikiri kuna maxmum number ya wageni ndani ya kampuni yeyote na pia vibali vya kufanyia kazi vinatakiwa kuwa na leval fulani na sio kama sasa hivi ambapo tunaona hata kazi ambayo inaweza kufanywa na mtu hata aliyeishia darasa la saba lakini utakuta kuna mgeni anafanya hiyo kazi.
    2.Kama tunaweza tufanye utafiti wa number ya hawo wageni wanaofanya kazi nchini na post zao na vyeti vyao vilivyo ambatanishwa kwenye maombi ya permit zao za kufanya kazi ndani ya nchi yetu na hata kama tukapata idadi ndogo sio tatizo kwani hii ni backup tu yakuweza kupiga kelele kwa wizara husika na suala hili ni rahisi sana kwani na imani wananchi watatoa ushirikiano mkubwa sana.
    3.Baada yakuwa na backup za ushaidi tuna ipigia kelele wizara husika na ikibidi tuombe hata waziri husika alitolee maelezo ya kutosha na hapo ndipo litapata suport kutoka kwa uma wa watz na tukiona bado tujaribu kuwaomba waheshimiwa wabunge tunaowaamini walishikie bango vizuri ndani ya bunge hadi tupate maelezo yakutosha na nafikiri tukifikia hapa tutakuwa tumeonyesha nguvu zetu kwa masilahi ya taifa.
    4.Mwisho tukiachana na suala la ajira pia suala la kipato pia watazania wanapata shida sana na hili pia tuliangalie na tupige kelele ili wafaidike na matunda ya nchi yao bila kuwa na wasiwai kama wakimbizi ndani ya nchi yao.
    Naomba kutoa hoja na kuwaalika wenzangu kutoa michango yenu.
     
  6. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Rwandans with Tanzanian passports held in Malawi

    2007-05-23 09:27:50
    SOURCE: Guardian

    Hizi ndio pass mpya ambazo watu wanauza kama njugu. je wangapi wameshikwa kwa kutoa passport kwa wageni bila kufuata taratibu? nani alitoa hati hizi ? Chain yote itafutwe na wahusika wawajibishwe.
     
  7. O

    Ogah JF-Expert Member

    #7
    May 26, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,187
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Dua,

    well said!!, kwa kweli inasikitisha na inauma sana. Yaani ukikutana na Somalians, Kenyans, Nigerians etc etc, wanakuambia wazi wazi.............."aahhh passport zenu tunazinunua sana". Its a serious issue lakini naona GoT iko kimya au haifanyi lolote.............. hii RUSHWA hii

    JF kumeshasemwa mambo mengi sana mazuri ya serikali yetu kuzingatia, mengine tumeona yanafanyiwa kazi, however the speed is extremely low na hasa ktk maswala mengine kama hili la passport ambalo IT IS SO OBVIOUS!!

    anyway, Mola jaalia
     
  8. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2007
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,550
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Vipi kuhusu Watz halisi kabisa, Lakini wanatoka Somalia Burundi na Rwanda? Nimekutana nao wengi hapa Ukerewe!
     
  9. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    ‘Congolese’ on way to Malawi held in Dodoma
    SOSTHENES MWITA, Dodoma
    Mipaka ya Tanzania sio secure, Je tunataka Norway na nchi nyingine waje watusaidie kufanya hiyo kazi?
     
  10. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #10
    Jun 12, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hivi hawa jamaa wanaringia nini hasa? Yale yanayotokea Nigeria kwenye mafuta yana tofauti gani kama yakitokea Tanzania? Wakati utafika bongo patakuwa hapatoshi
     
  11. m

    maya65 New Member

    #11
    Jul 4, 2007
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa kweli ni kero kubwa kuona mtu unakuwa huna haki kwenye nchi yako!!! watanzania tulichangia sana kupambana na ubaguzi wa rangi kule south afrika, sasa leo iweje hii apartheid inafanyika hapa kwetu na watu wanakaa kimya? je hawa wahindi wataendelea kutubagua hadi lini? hivi kweli idd amin alifanya kosa kuwafukuza kule uganda? sasa sisi tunangoja nini?
    hey wake up my brothers time is now!!!! pole sana home boy uliekataliwa nyumba kwa sababu eti ni mswahili.....
     
  12. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2007
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,271
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    :confused: Inabidi Mtikila arudi ulingoni kidogo kwani wamejisahau, ila kiburi yao iko na mlinzi nyuma ya pazia kwani kumbukeni mchango wao katika uchaguzi uliopita,
     
  13. M

    Mugerezi JF-Expert Member

    #13
    Jul 20, 2007
    Joined: Mar 28, 2007
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Amani kwenu wana Jamboforum. Issue yako mkuu ni genuine lakini kwa bongo ukiona kitu kinafuatiliwa, hasa na hawa vingozi wetu ujue kuna chakula hapo. Lakini kama hakuna kitu hawawezi kufuatilia. Unajua siku hizi kwa viongozi ni kwanza tumbo then taifa/ wananchi. Tupo pamoja mzee...
    Muda mwingine
     
  14. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #14
    Aug 4, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Expelled Ugandans Seek Help At Border

    Sasa wote East Africans wanataka kuja kukaa Tanzania kwao kumewashinda nini? Laki tano kutoka Rwanda na Burundi, sijui wangapi kutoka Congo. Wakenya nao wanalilia ukanda wa utalii. Ofisi ya Uhamiaji ni lazima iimarishwe na kusafisha hii nyumba patakuwa hapatoshi.
     
  15. S

    Samvulachole JF-Expert Member

    #15
    Sep 13, 2007
    Joined: Oct 22, 2006
    Messages: 343
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Kutokana na wimbi la majambazi linaloendelea social services zetu zinashindwa kuhimili wimbi la wageni toka Kenya na kwingineko. Actually hii influx inaweza ikaleta breakdown katika system ya nchi yetu...sasa matoa ushauri gani ili kuwadhibiti wageni especially toka Kenya ambao wengine imegundulika wamekuwa hawako honest na sisi ma host wao?

    Michango yenu inakhitajika tafadhali
     
  16. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,877
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwanza hapa sioni kama ni haki kuwalaumu Wakenya. Ukiangalia baadhi ya Watanzania walioko UK utakuta wengine ni design hizo za wakenya walioko hapa Bongo.

    Tatizo kubwa ni kwamba serikali iko too weak, haina uwezo tena wa kuscreen who comes in and who goes out. Nadhani inaweza tu kuscreen wale wanaotumia ndege, hata hao si wote. Hatwezi kusema tunafunga mlango wetu kwa investors wetu kwa sababu ya majabazi yanayosumbua huko Arusha na moshi, au hawa wanaoibia benki zetu. Cha muhiu ni serikali kuwa na uhakika kuwa inaruhusu wanaostahili tu, na sio majambazi na wahalifu wengine.

    Unajua tatizo la idara zetu za usalama sasa hivi ni kuwa ziko mstari wa mbele kuwalinda viongozi, wageni hasa kutoka Ulaya na marekani na kuwashughulikia wapinzani kama kina Mrema, Kabwe, au watu wanaona wanasumbua kama kina Ulimwengu, au kuwashughulikia wanafunzi wa chuo kikuu wakigoma. Lakini watu kama kina Kilatu, Kidude, Bi Kijiti hawawajali hata kidogo.......huu ni ukweli unaosikitisha!
     
  17. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2007
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mbona wizi hata wabongo wanaiba kupitia mikataba mikubwa mikubwa? angalia IPTL na nyinginezo. Tena hawa wanauwa watoto na wagonjwa mahospitalini..

    Ni nafuu hawa wa Kenya wanaouwa wachache kuliko hawa. Tuanza kuwashughulikia hawa kwanza!

    FD
     
  18. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #18
    Sep 14, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,877
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Fikiraduni
    Naona umeweka mtizamo mpana zaidi. nadhani ni kweli kama tyuko serious tunataka kupambana na uhalifu kwanza tuwe na definition ya MHALIFU, je ni yule anayeiba kuku ili apata hela ya kula? na Je ni yule anayeiba mabilioni ya shilingi na kufanya hospitali zisiwe na dawa, au ni yule anayetuingiza mkenge kwa kununua lile dish fake pale mambo ya nje, and so on and so on...kwa nini tuwaangalie wahalifu kutoka Kenya kwanza?
     
  19. S

    Samvulachole JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2007
    Joined: Oct 22, 2006
    Messages: 343
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Hivi unajua MAJAMBAZI TOKA KENYA yashatutia hasara kiasi gani?

    Sasa unajua kama walimu wengi wa shule pale ni WAKENYA ili halai serikali ingharamia kuwasomesha walimu wakitanzania kufanya kazi hizo hizo
     
  20. K

    Koba JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2007
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 5,858
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 160
    ....isolationist utawajua,na majungu hayawafikishi popote inabidi muangalie fact kenya inaongoza kwa kuweka investment TZ kuliko nchi zote na mnategemea wakenya wasionekane mitaani kwetu,anzeni kwanza kukataa mali zao ndio mlete hizo story...mnachojua matatizo yenu ya njaa na usalama ni kuwalaumu wakenya tuu,....acheni roho mbaya kama ni ujambazi angalieni statistics wanaoongoza kwa ujambazi ni watanzania wenyewe na wala sio wakenya
     
Loading...