Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi nilivyopata mtaji wa bodaboda - TRUE STORY

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by meningitis, Jun 22, 2012.

  1. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    nimebahatika kumuhoji kijana mmoja huko mjini arusha na kwa ufupi haya ndiyo aliyoniambia....

    "kabla ya kumiliki Toyo nilikuwa kibaka nikivizia kinadada na walevi hasa nyakati za jioni na mapema asubuhi.siku moja nilishikwa na kupigwa vibaya na baadaye kulazwa hospitali ya mt.meru kwa muda wa miezi miwili.
    Kitendo hiki kiliniuma na kuniabisha sana mbele ya familia yangu.hivyo baada ya kupona nilimuomba baba yangu auze shamba lake dogo kiasi cha milioni moja na nusu.nilitumia fedha hii kununulia Toyo(bodaboda).
    Bodaboda hii inaniwezesha kulisha familia na kununua mavazi.uendeshaji wa bodaboda unaniweka kwenye hatari ya kutekwa au kupata ajali lakini sina jinsi!
    Nimesikia wameondoa kodi kwa waendesha boda boda lakini wameweka kodi kubwa sana kwa wamiliki wake kama mimi.kwa kweli inaniuma sana''
     
  2. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Tunapitia mengi sana kabla hatujatoka wakati kuna akina riz1 wanaotoka moja kwa moja! My God!!!
     
  3. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    inashangaza sana!serikali imeshindwa kutoa ajira lakini iko makini kudai kodi pale vijana wanapojiajiri.
     
  4. wagaba

    wagaba JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 815
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sasa tusubiri vibaka hao walioamua kuwa wajasiriamali washindwe kuendesha biashara hiyo kwa sababu ya kodi kubwa. Watarudi wote mitaani kukaba upya.
    Ndiyo maana ukipata ajali na wenye bodaboda wanakuzama mifukoni na laptops zinakwenda, kumbe walikuwa vibaka na bado ipo ktk mishipa ya damu.
    Nashukuru mkuu kwa kunijuza
     
  5. Mracho Ngongoti

    Mracho Ngongoti Member

    #5
    Jun 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 78
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Pole sana Ndauwoo!
     
  6. Brown73

    Brown73 JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 249
    Trophy Points: 60



    Kama unasema kweli na umeweza kujotoa katika balaa hilo la kuwaibia watu basi tunakuombea mungu azidi kukuokoa na akuzidishie anachokupa ili uweze kuwa saidia wazazi wako na ndugu zakoa.
    Nafahamu vizuri tatizi hilo na ni la sugu. wako vijana wamesha pigwa karibia kufa lakini ndia kwanza wezidi.
    Kuna mdogo wetu yeye tatizo ni kuiba ndani kwao, tuseme anajiibia mwenyewe na ni kwa ajili ya ulevi. Anapotaka kulewa basi lazima aibe hata kama kuna kilo ya nyama ndani basi ataiba. Tume mpa msaada wa kila aina lakini hela zinaishia kwenye pombe. Siku tatu anakua mchapa kazi mzuri, akisha pata faida nzuri tu basi, faida na mtaji unaishia kwenye pombe. Nimemleta tractor lakilimia pia limemshinda.
    Sasa sijui hiyo ni laana au ni kitu gani. wakati kuna mtu mwingine anafikira laki mmoja aipate vipi ili aanzishe kiji biashara.
    Kwahiyo kijana nafikiri ulukua na marafiki uliokua ukishirikiana nao, na hao pia inabidi uwaaonyeshe huo mfano wako na wewe usikate tamaa. Maisha ni mtihani. Kuiba utaiba lakini kumbuka siku za mwizi ni...

     
  7. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Mbona mtaji wenyewe wa kupewa then easy tuu!
     
Loading...