Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi nilivyofedheheka: Ati Niliitwa "MSOMI MALAYA"....

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by trachomatis, Feb 25, 2012.

  1. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Ilikuwa mwaka 1973,nikiwa sekondari ya serikali,kidato cha pili. Na dhahama hilo lililtokea nikiwa likizo nyumbani Korogwe,Tanga.
    Kipindi hicho mtoto kufaulu ililuwa jambo la ujiko sana..hata jamii ya kijijini kwetu ilikuwa ikiniheshimu sana.

    Wakati huo ndiyo naanza kubalehe,nilikuwa nampenda sana dada mmoja aliyekuwa akisoma darasa la saba. Shida ni kwamba alikuwa anabanwa sana na familia yake hivyo kuonana ilikuwa taabu ingawa naye alishakubali maombi yangu.

    Siku moja ya Jumapili tulikutana kanisani na tulipotoka tukapanga mpango,ambapo aliniambia nimfuate nyumbani kwao usiku wa saa 8! Nalimwuliza kwa nini muda huo akajibu,kuwa kwao huchelewa kulala hadi saa 6 usiku,hivyo saa 8 wanakuwa wameshazama kwenye usingizi mzito.Nikakubaliana naye.

    Kwangu kutoka haikuwa shida kwani nilikuwa naishi mabanda ya uani. Nilipofika kwao,nilijibanza karibu na mlango wa ua na ndipo nilipoona mlango wa ua ukifunguliwa taratibu,na mtoto akatoka. Ingawa kulikuwa na gizagiza nilitambua alikuwa amevaa khanga,nami nikamrukia na kumkumbatia kwa mahaba.Akanivuta ndani kwa fujo kidogo,badala ya mahaba,nikashangaa lakini nikahisi itakuwa ni sababu ya woga.

    Aliniingiza uani kwao ambako hakukuwa na taa,lakini ghafla taa ziliwashwa! Nilistuka kwani niliona kuna kikundi cha watu pembeni. Halafu nilipomwangalia kwa makini yule niliyedhani ni yule binti,nilitamani kupiga yowe kwani alikuwa ni mama yake mzazi!

    "Haya mkwe wangu sema utanipa mahari kiasi gani nikupe binti yangu"alisema mama yule. Nilipotazama kwa makini lile kundi pembeni,nilitamani ardhi ipasuke kwani alikuwa ni baba na mama yangu na kaka yangu mkubwa! Nikiwa nimeduwaa,nilijaribu kuangaza bila mafanikio nikimtafuta yule binti.. Kwanini hakuwepo sikupata majibu.

    Lakini baba yangu alikuwa na majibu... Kwani alikuja na kunibana mbavu,akanidunda sana kama mbwa mwizi!ilibidi waliokuwepo pale kuingilia.. Kaka yangu mkubwa naye aliniwasha vibao hevi kama vitatu vya haraka. Nasema hevi maana niliona nyota nyingi sana!

    Wakati huu yule binti aliletwa akaamriwa kulala chini,nami nilale chini. Hapo tulitandikwa sana bakora. Wakati huo majirani walishasikia zogo lile na walishajaa uani pale..Tulichapwa na tulilia kama watoto wanaonyonya!

    Baada ya adhabu hiyo,baba alichukua tenga na mauchafu-chafu mengine ambayo naamini alikuwa ameyaandaa,akanifunga mwilini na kuniambia twende nyumbani. Wakati huo aliwaomba majirani wanizomee. Nilizomewa njia nzima na huku wengine wakinirushia mchanga! Walikuwa wakiimba "msomi malaya,msomi malaya"
    Hadi nafikishwa nyumbani nilikuwa hoi. Kufika asubuhi habari ile ilishaenea karibu kijiji kizima. Kwa kweli nilijisikia fedheha sana.Bahati na likizo ilikuwa ndiyo inaishaisha.

    Baadaye nilikuja kujua ni mdogo wa yule binti,ambaye walikuwa hawaelewani,alikuwa amejificha huku akisikiliza mpango wetu,na akaenda kumwambia mama yake,mpaka yakatokea hayo yaliyotokea..

    Hata hivyo baada ya kuwa nimeanza kazi,yule binti alikuja kuwa mpenzi wangu..
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Story nzuri sana hii.
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    story nzuri
    hallow trachy
     
  4. Higash

    Higash JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    pole mkuu, stori nzuri sana
     
  5. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Kumbe ulishalipwa deni lako ? Story nzuri.
     
  6. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Wa chuo kikuu kwa sasa akifanya uliyofanya.no cares calling 'msomi malaya'
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,331
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    bado uko nae?
     
  8. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,137
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Inaonyesha huyo mkweo ulimpa hug ya nguvu na rasharasha ya vijidenda vya hapa na pale,. Kweli we ulikuwa kidume dinda.. Nachelea kwa mdadi ulokuwa nao them days utakuwa umemshika hata sehemu khatwari huyo mama mkwe... Na ilikuwaje ushindwe kudoubt mwili wa demu wako na bimaza akee????@trachomatics
     
  9. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #9
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Tena ya kweli..

    Nimeiquote tu
     
  10. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #10
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hi...
    It has been some time.....

    I can see everything is getting better & better in here...
     
  11. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #11
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Asant NS...

    Sema ni ya kweli... Na ingawa hainihusu mimi,ila ni kisa kilichomtokea huyo baba miaka hiyo.
    Na nitaendelea kuwapatia experience za watu mbalimbali ya mambo,vituko,na visa viivyowakuta Watanzania wenzetu..
     
  12. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #12
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Hiyo style ya kusindikizwa na kushangiliwa ilikuwa inaitwa 'kindumbwendumbwe'
    Hii stori imenikumbusha wazazi wa zamani walivyolea watoto wao kwa ushirikiano. Siku hizi ukimuambia jirani mwanao anamfukuzia binti yangu, hukawii kukimbizwa na binduki!
     
  13. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #13
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Yeah..

    Ndiyo uhalisia..

    Asante..
     
  14. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #14
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hiyo zamani Bei Mbaya...

    Enzi hizo,mtoto wa mwenzio ni wako... Yaani nikimwona mtoto wa jirani anafanya kosa ni ruksa kumuadabisha hata kwa kumchapa,na hata mzazi wake akija,akielezwa anaelewa.

    Siku hizi huwezi kufanya hilo..
     
  15. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #15
    Feb 26, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,320
    Likes Received: 2,486
    Trophy Points: 280
    Dah! nafikiri kuanzia siku ile haukuwai kuwa na dem kama miaka mitano hivi.....Bonge ya story
     
  16. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #16
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hata kidogo... Hakukuwa na na denda...
    Ilikuwa ni environment ya hofu na mfadhaiko. So hug haikupokelewa na ndiyo maana nilidoubt huyo dear wangu kunivuta kwa fujo ndani kwao...

    Ilikuwa ndiyo game yangu ya kwanza kama ningefanikisha... Nikafail Vanmedy! Kwa kuwa hakuwa manzi wangu,ndiyo tulikuwa tuanze mahusiano.. nilikuwa sijamzoea kuweza kumtofautisha,na ukichanganya na giza tena,ndiyo hivyo...
     
  17. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #17
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Yeah...

    Ilichukua muda sana.. Na enzi suala la maadili lilikuwa linazingatiwa sana...
     
  18. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #18
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Yeah... We unajua...

    Kindumbwendumbwe...

    Siku hizi mzazi amshikishe adabu mtoto wa mwenzie hajipendi....
     
  19. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #19
    Feb 26, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Uhuni tu....mmefunga ndoa?
     
  20. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #20
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Aah wapi...
    Wajua kazi enzi zile si lazima ufanyie kwenu... Na pia haimaanishi alikuwa mpenzi wangu wa kudumu... Ni kwamba,tuliwahi kupeana mapenzi,huenda stori jinsi ilivyo inajieleza..

    Umeona movie ya Titanic? Watu walipendana siku moja tu! Lakini umeona ilivyokuwa... So mapenzi yana athari nyingi,+ve na -ve...
     
Loading...