Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi Nilivyofedheheka: "...akasogeza kiti na kupandisha gauni,...akasema...."

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by trachomatis, Mar 1, 2012.

  1. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hii yangu sikui niite fedheha ama la... Ingawa waliokuwepo waliichukulia kama mzaha wa mhusika,nadhani ni katika kupunguza kiwango cha fedheha kwao we yewe..

    Mwaka 1999 nilikuwa katika kuhangika kutafuta kibarua,nilijikuta katika ofisi moja ya jamaa yake baba(walikuwa wakifahamiana). Walikwisha kuwasiliana na baba,hivyo nilienda kuangalia uwezekano wa kupata ajira pale.

    Nilifika ofisi hiyo saa mbili na robo hivi asubuhi. Mapokezi ilikuwa ikitumika kama ofisi kwa watu wengine. Nikaongea na "receptionist",akanieleza kuwa bosi hufika kuanzia saa tatu,hivyo nimsubiri.
    Mgeni nilikuwa peke yangu,na pale ofisini palikuwa na akina dada watano pamoja na yule dada wa mapokezi.So,mwanaume nilikuwa peke yangu.(alikuwepo mmoja,ambaye nilipishana naye anatoka wakati naingia.

    Nilikaa kwenye makochi,na mbele yangu kulikuwa na mwanamke aliyekuwa anafanya kazi zake.Mara akusanye makaratasi ayabane,mara aandikeandike,mara achukue faili,mara.... Ili mradi alikuwa bize.. Sasa tatizo mwanamke huyu,alikuwa amekaa "kihasara" kweli!
    Yaani alikuwa amevaa gauni fupi,na ameachia mapaja yake bila wasiwasi. Nikiwa kijana shababi,niliona bora niifaidi sinema ile ya bure... Nikimwona mama yule ananitazama...., nageuza macho,na kujifanya simuangalii yeye.

    Niliendelea na sinema ile kama robo saa tu,kabla yule mama hajaacha kufanya kazi zake. Aliinuka,na kuchukua kiti chake,na kuja nacho kwenye makochi nilipokuwa nimekaa.. Sikujua alikuwa na lengo gani,maana aliweka kiti kile mbele yangu,na kisha alipandisha gauni lake fupi hadi juu kabisa!
    Kisha alikaa kitini na kunitazama. Wale wanawake wengine waliacha kazi zao na kushikwa mshangao..." ...vipi mwenzetu,kuna nini kimekupata..?" mwanamke yule akajibu,"..nataka ayatazame mapaja na vingine kwa karibu ili afaidi vizuri.Naona anapata shida sana kuibaiba,haya tazama baba,uridhishe nafsi yako..."

    kila mmoja alielewa maana yake,nikiwemo mimi. Ni kweli nilikuwa nikimtazama kwa hila,lakini haikuwa na maana nilikuwa namchungulia. Nilibaki nimeduwaa,na sikuwa na niliyemzoea labda niombewe radhi,hata mdomo nao ulishikwa na kigugumizi,wala sijui kilipotokea!
    Mmoja kati ya wale akina dada alisema,"dada Glady naye haishi vituko,hebu mwache kijana wa watu..."
    Mwingine alidakia,"...utamweza dada Glady vituko vyake basi?!" Yule mwanamke ambaye nilikuja kumjua kwa jina Glady,akasema"...hapana,wanaume wengine bwana hawana adabu,macho wayuwayu sana. Nataka kiu yake iishe leo..." akanigukia tena,..." hebu cheki sasa uridhike.."

    Mlio wa gari la bosi wao ndiyo ulioniokoa kutoka katika kadhia ile. Aliposikia mngurumo wa gari,aliinuka na kushusha gauni lake,akachukua kiti na kukirudisha kwenye deski lake huku akisema," ... Bahati yako,ungeniambia leo,nini kinang'aa zaidi...,nyota au mbalamwezi.."

    Una haja ya kujua kilichoendelea? kama unataka kujua zaidi,njoo hapa Victoria,ndipo ofisi hizi zilipo,nami nafanya kazi hapo,na yule mama yupo,nafanya naye kazi..
     
  2. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Aisee nakuja, analambika?
     
  3. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,600
    Likes Received: 342
    Trophy Points: 180
    hii hadithi mbona sio mara ya kwanza kuisikia...hebu ngoja nikumbuke niliisikia wapi vileeee
     
  4. Davesto

    Davesto JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 350
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 60
    marudio!copy_cutters
     
  5. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hii hata kama imerudiwa ni tam bado...
    sasa mzee uliona nyota au mbalamwezi???..
     
  6. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    BAGAH bana...
     
  7. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #7
    Mar 1, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    second hand...!!
     
  8. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mumeshaanza kumcopy mzee Mtambuzi bila kumuacknowledge?aibu....
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Mar 1, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,625
    Likes Received: 2,812
    Trophy Points: 280
    Hii imeandikwa mwandishi akiwa kaunta!
     
  10. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #10
    Mar 1, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    akiuza au kununua kataV
     
  11. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #11
    Mar 1, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Source;MTAMBUZI.
     
  12. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #12
    Mar 1, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Huenda ni kweli... Sijaprove though..
     
  13. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #13
    Mar 1, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Of course Davesto ..... Ni marudio,ama courtesy ya mahali / audience fulani,lakini si ya JF.... Ila nadhani Mtambuzi ana swaga kama hizi... Anyway..nitacofirm naye..
     
  14. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #14
    Mar 1, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Una haki ya kusema unachoamini...

    Ila kwa faida yako nakujulisha kuwa,mimi na Mtambuzi,tuna "same source of these true life experiences"... Na zaidi ya hapo,tuna mawasiliano ya hadi kwa PM... So,no enemity between us all...
     
  15. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #15
    Mar 1, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Ya bar au... Ya polisi...!
     
  16. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #16
    Mar 1, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Yes... I know he has been there ever since... But as for me,I will be bringing lots of these,as I find them useful to JF,and, or society as a whole...
     
  17. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #17
    Mar 1, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,558
    Likes Received: 1,789
    Trophy Points: 280
    Kwani wewe kila siku unavaa nguo mya? Ukirudia wewe unaona sawa, akirudia mwingine basi ndo mnaweka na viinglishi
     
  18. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #18
    Mar 2, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Asante Ngalikihinja..
    Halafu,tatizo liko sehemu moja... Source ya hizi news kwa Mtambuzi,ndiyo source yangu mimi pia! So kujua mwenzangu kama alishapost article fulani,ni vigumu...

    So,mimi ntaendelea kuwapatia yale ninayoona yanaifaa JF kama kuburudisha,kuelimisha,na vinginevyo itakavyoonekana inafaa...
    Kama itakuwa ni marudio,someone will say,otherwise,wapo watakaobenefit.....
     
  19. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #19
    Mar 2, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,558
    Likes Received: 1,789
    Trophy Points: 280
    Kuna watu wao ni kuangalia nani kakosea nini... na nani kauliza kitu ambacho kwao wanakiona cha kijinga
     
  20. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #20
    Mar 2, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Poa mkuu jitahid as many as u can...
     
Loading...