Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jini hili jini gani?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by mapango, Jan 10, 2011.

  1. mapango

    mapango Member

    #1
    Jan 10, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 88
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    kama hili hulioni, macho yako yana kutu
    meliona mie jini, langamiza wetu watu
    zaidi ya subiani, kiziwi kupewa tutu
    jini hili jini gani, chano chake damu zetu?
     
  2. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Jini hilo nimeliona, linaua bila huruma
    Halijali maamuma, wala imamu
    Jini hilo bwana, linatisha kama b52
    Jini hilo ni ...........
     
  3. mapango

    mapango Member

    #3
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 88
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Mbona mekaa kimya, au jini mwamogopa?
    hata kama hana haya, vidonge vyake tampa
    mie sioni vibaya, kwa mola wangu naapa
    dawa ya baya ubaya, si museme hapa hapa!
     
  4. TATIANA

    TATIANA JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 3,667
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Sor nimekosea mlango.
     
  5. October

    October JF-Expert Member

    #5
    Jan 13, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huyu Mtunzi kwanini Habari za Majini hakuwauliza wale wanaoyafuga na kusali nayo.????
     
  6. mapango

    mapango Member

    #6
    Jan 13, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 88
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Hapa ndugu yangu unakuwa kilaza sasa. Pole sana siwezi kukusaidia.
     
  7. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2011
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Hili ni jukwaa la lugha, wee kama sio mtaalam wa lugha kaa kimya, huna haja ya kuchangia. Hapa imetumika lugha ya picha na hilo jini lililotajwa humo sio jini unalolifikiria wee. Unayotaka kuyaleta ktk jukwaa hili wala hayastahili.
     
  8. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Jini limekuwa gumzo bara na visiwani
    Jini linanyonya damu na kuweka gizani
    Jini hili twalijua na tutaliweka kiganjani
    Jini hili si maimuna wala shubiani
    Jini lenyewe jeupe kama "Muirani"
    Jini limeng'angani halisikii la muadhini
    Jini halikubali linataka kutulisha majani
    Jini lina kibri, kushanda mumiani
    Jini limejikita uraini mpaka bungeni
     
  9. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #9
    Jan 13, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0

    Nadhani tatizo ni shule yako ndogo sana.................
     
Loading...