Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jina linalofaa kwa wanandoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Ambassador, Jan 25, 2010.

  1. Ambassador

    Ambassador JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 932
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ni kawaida kwa wapenzi kuitana majina matamu matamu kama sweetie, honey, sugar, darling, etc. Mapenzi yakikolea na wapenzi kufikia hatua ya uchumba mbwembwe huongezeka. Kwa wengi wetu baada ya ndoa majina haya hubadilika kadiri muda unavyokwenda na matukio kubadili hali ya ndoa. Mfano baadhi huanza kuitana 'mme wangu' au 'mke wangu'. Wengine hutana Mr au Mrs. Baada ya kupata watoto majina ya mama fulani, sijui baba Mwamini (Lalingeni upo?) hushamiri.

    Kuna rafiki yangu mmoja amegoma kabisa kuitwa jina la baba fulani na kudai kwamba yeye ana jina lake na mkewe amuite hilo. Hata yeye binafsi humuita mkewe kwa jina lake la kwanza licha ya kuwa wana watoto watatu sasa. Rafiki yangu mwingine alikuwa anaitana 'shemeji' na mkewe mpaka mtoto akawa anawaita shemeji!

    Kuna madhara yoyote kumuita mkeo au mmeo kwa jina lake la kwanza mbele za watu hususan watoto wenu? Je jina lipi linafaa kumuita mmeo au mkeo naye ajifeel vizuri?
     
  2. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    my avatar!!!!!!!!!

    hapo vipi??????????????????????????//
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Hii ni nzuri.
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    aisee, mie wa kwangu namwita jina lake la kwanza
     
  5. Mkereketwa

    Mkereketwa JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2010
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 202
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inategemeana mkeo au wewe unataka kuitwaje, kinachotakiwa usiige kuita jina fulani eti kwa sababu wanandoa wengine wanaitana. Mfano mimi mke wangu ananiita Dear lakini mimi huwa napenda kumuita jina lake kwa kuwa nafikiri dear ni common mno.

    Kama mdau hapo juu alivyosema, kuna rafiki yangu mmoja wanaitana "Wife" and "Husband" kitu ambacho mimi naona kama ni utani haipnyeshi u-serious. Hivyo jamani nafikiri kuhusu majina ndani ya ndoa inategemeana na nyie wenyewe.
     
  6. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #6
    Jan 26, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    mamushka!
     
  7. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #7
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Barafu wa Moyo
     
  8. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #8
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mama Kimbweka
     
  9. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    lile jina, majina mloitana uchumbani ndo yaendelee mpaka mwisho
     
  10. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Jina lake halisi..
     
  11. GP

    GP JF-Expert Member

    #11
    Jan 26, 2010
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kama mmeshazoea kuitana dear, honey, sweetie etc mkishakua na watoto kwakweli inakua sio hishma kuitana majina hayo mbele yao!, its better mkaitana we baba wawil, mama kidume etc.
    binafsi hadi niko darasa la saba nilikua sijui jina la kwanza la mama yangu mzazi wala la baba yangu!!!, hadi siku nakumbuka tuliambiwa tupeleke kopi ya cheti cha kuzaliwa ndio nikaliona.
    watoto wa siku hizi hawana adabu,, hamkawii kuitana majina yenu ya kwanza ukashangaa na mtoto wako nae siku anakuita jina hilo!!.
     
  12. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #12
    Jan 26, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Ikiwa nyumba haina watoto sawa; lakini vinginevyo mtakuwa mnawapotosha!
     
  13. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #13
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mie aniite tu jina langu " Kalunde linatosha " sasa mama Misoji mala mama Shilinde wapi na wapi ;)
     
  14. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #14
    Jan 26, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Hata mimi huwa naona inapunguza hata vionjo vya mapenzi. Mambo ya kuitana baba fulani au mama fulani waachieni majirani wawaite hivyo.....Nyie wenyewe mkiitana hivyo ni kama vile mnazeeshana mapema! :)
     
  15. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #15
    Jan 26, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ambassodor, mi nitapenda kumuita tu jina lake kama ni "macho" basi ndio hivyo hivyo ingawa wamama wengi wakishajaliwa mtoto/watoto hupendelea kuitwa kwa majina ya watoto. Kwangu mimi sina noma kabisa...aniite jina langu tu "Kimature" life goes on. Maana kiukweli suala la mapenzi siwezi kuamini kuwa kiwango mlichokuwa mkipendana mlipokuwa boy/girl friend hadi uchumba kitakuwa ni kile kile hata baada ya miaka 10 ya ndoa, si kweli..
     
  16. bht

    bht JF-Expert Member

    #16
    Jan 26, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mpwa iyo kali!!!

    kuna rafiki yangu wao ktk familia walilelewa kiuzungu siju niseme mpaka tupo chuo mwaka wa kwanza baba anaitwa jina lake 'Daudi' na mama 'Becky'....kwa vile wakati wotw wazazi wao walikuwa wakiitana majina yao nao wakazoea hivo hata wakiwanunulia any greeting cards they wrote that.

    I prefer kuitwa jina langu na mi nimwite lake!!!
     
  17. Mnene 1

    Mnene 1 Senior Member

    #17
    Jan 27, 2010
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aniite mamsapu, nitafurahi zaidi
     
  18. GP

    GP JF-Expert Member

    #18
    Jan 27, 2010
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mnhh, umeona sasa hapo??
     
  19. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #19
    Jan 27, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160

    safi sana
     
  20. bht

    bht JF-Expert Member

    #20
    Jan 27, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    binamu hiyo avatar yako mshauri mpwa Goeff afanye hivo tar 13 (sore ofu topiki)
     
Loading...