Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jina la Ukoo wetu!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by PakaJimmy, Jun 14, 2011.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Wadau,

    Je jina la ukoo huanzia wapi katika mfululizo wa ukoo?

    Nilijaribu kuangalia familia yangu nikagundua kuwa kuna utata, NA HASA baada ya huu utaratibu wa majina ya kizungu!

    Mjukuu wangu anaitwa Samsoni.
    Baba yake, ambaye ni mwanangu anaitwa Paulo.
    Mini ninaitwa Damas.
    Baba yangu anaitwa Julius.
    Babu yangu (ambaye alibahatika kubatizwa) anaitwa Yohana Mandiga.

    -Je inawezekana mtoto wa mwanangu akatumia jina langu kama la ukoo, au na yeye lazima ajiite ukoo wa Mandiga?

    -Je yawezekana mtu kutumia jina la ukoo la kizungu mfano Yohana?

    -
    Jina la ukoo linaanzia nyuma kiasi gani kutoka kwangu?....au hakuna fomula?
     
  2. MANI

    MANI Platinum Member

    #2
    Jun 14, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,850
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Ilipaswa uitwe Damas Yohana Mandiga na hapo jina lenu la ukoo ni Mandiga sasa kwa kutumia majina ya ubatizo la kwako na la baba la ukoo unalipoteza.
     
  3. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Mandiga ndio la ukoo.
     
  4. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    na babayake ataitwa julius yohana mandiga, then baba na mwana wanakuwa kama m2 na mdogo wake
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Jun 14, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na wewe. Lakini kwa hoja ya mtoa hoja na mlolongo huo wa majina inaonekana kuna wakati majina ya ukoo yatapotea manake itafika wakati hilo Mandiga likapotea na ikawa ni Yohana Julius Samson Paul Amos Mathias William Lucas ............. Mandiga linakufa kifo cha asili!!
     
Loading...