Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jina la mtoto...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by The Boss, Nov 19, 2009.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Nov 19, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,042
    Likes Received: 14,262
    Trophy Points: 280
    Kuna rafiki yangu ambaye ameoa hivi karibuni,mkewe
    kajifungua mtoto wa kike...
    Tatizo sasa ni kuwa yeye baba mtoto alitaka kumpa
    mtoto jina la mama yake ambalo ni mwajabu.....
    Mama mtoto hataki jina hilo anadai la kishamba...
    Yeye anataka mtoto aitwe preta jina la msichana wa
    kwenye tamthilia ya wa brazil inayoitwa shades of sin ambayo
    inaendelaea sasa hivi.....

    Mimi nimemuunga mkono baba mtu......

    Nynyi mnaonaje????????????

    Tuwashauri vipi???????
     
  2. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #2
    Nov 19, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mpeni huyo mtoto jina la binti yangu-GLADNESS
     
  3. Suzzie

    Suzzie Member

    #3
    Nov 19, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    mambo ya kurithi majina yamepitwa na wakati bwana, mpeni mtoto jina zuri ikiwezekana kama mkristo tafuta jina kwenye Biblia
     
  4. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #4
    Nov 19, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,685
    Trophy Points: 280
    Ziondaughter! Thats it!
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Nov 19, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,042
    Likes Received: 14,262
    Trophy Points: 280
    ishu sio kurithi jina..
    Ishu majina ya kwenye tamthilia ni sahihi kwa watoto???????
     
  6. Nyuki

    Nyuki JF-Expert Member

    #6
    Nov 19, 2009
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Apewe jina la mama mzazi wa baba yake yaani Mwajabu,huko ni kutunza kumbukumbu za familia na ukoo kwa ujumla ,ndio maana halisi ya kuwapa watoto majina ya vizazi vyetu.
     
  7. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #7
    Nov 19, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Skubaliani na majina ya kwenye tamthilia hata kidogo! wenzetu wanapeana majina kwa maana zao, ss tunaiga tu. Mpe mtoto jina lenye maana katika jamii.
     
  8. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #8
    Nov 19, 2009
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    bila shaka jina la mwajabu limepitwa na wakati, lakini si vibaya kumuenzi mzazi mtu. lakini hilo jina la kwenye tamthilia halijulikani la dini gani.
     
  9. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #9
    Nov 19, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    washauri kuwa jina linakuja kuwa na athari huko mbele katika mafanikio ya mtoto believe you me!...Hilo jina la Mwajabu sijui maana yake..lakini ajabu zaidi ni hilo la Preta.... wanajua maana yake? je wameshaona akina Preta ni watu wa namna gani?
     
  10. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #10
    Nov 19, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Du haya mambo ya kurithishana majina unaweza kuta bibi anapenda wanga na katoto kakarithi kuwanga vilevile
    na huyo preta anatabia zipi kwenye hiyo tamthilia

    isije kuwa kama ile tamthilia ya ruby ..ruby mwenyewe tabia yake kutamani kuiba wachumba wa wenzake
     
  11. Suzzie

    Suzzie Member

    #11
    Nov 19, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Angalieni pia na huyo mama mzaa chema kama ana tabia njema, namaanisha kama mkorofi au tabia yoyote mbaya basi tegemeeni hayo kwa huyo binti yenu.
     
  12. B

    Bint Member

    #12
    Nov 19, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumpa mtu jina la mzazi ndio ni heshima ila mara nyingi tabia huambatana na jina kama mtu amepewa sababu ya fulani. Na hilo la tamthilia pia siliafiki, wakae chini watafute jina watakalokubaliana pamoja bila kupendelea upande mmoja..wanaweza hata kutunga la kwao ila majina ya kurithi siyafagilii kabisa
     
  13. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #13
    Nov 19, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Naungana na wote hapo waliosema kuwa kumpa mtoto jina la tamthilia au la kurithi ni jambo baya.Jamani majina yana maana sana na huwa yanabeba tabia ya mtu.There is power in names.
    Huyo mtoto akipewa jina la bibi kuna uwezekano mkubwa wa kurithi tabia za bibi.
    Mpeni a brand new name tena lenye kubeba maana nzuri mf,Upendo,Neema,Furaha,Victoria nk.na sio Mawazo,Matatizo,Siyawezi,Sikujua,Majuto(noma jamani haya majina)
     
  14. Q

    Quiet Member

    #14
    Nov 19, 2009
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    jina ni kitambulisho muhimu kwa mtoto atakapokuwa. jina baya litakuja kumfanya mtoto ajiskie hata aibu kujitambulisha kwa wenzake wakati akiwa mkubwa (hasa katika zama hizi za kujikweza), ni vyema wazee wakakaa kitako na kutafuta jina ambalo atakuja kulifurahia kuitwa mtoto wao akiwa mkubwa. (bila kuzingatia mila wala tamthilia).

    quiet
     
  15. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #15
    Nov 19, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    haaa G kumbe waitwa Baba...ckulitambua hilo....mwamba ngomaa...aitwe Cindy...Cinderela.
     
  16. F

    Frankie_ngoka Member

    #16
    Nov 19, 2009
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kaaazi kwelikweli!
    wapendanao mimi nilidhan wangepewa nafasi kila mmoja wao kuelezea hisia zake, ila kwakua jina ni maisha ya mtoto.
    wakae faragha maana sijaona sababu za msingi hapo lipi jina linamfaa mtoto ingawa navutika na jina la bibi yake,
    lakin ni ukweli pia sio jina zuri saaana
    kumpa mtoto katika zama hizi za utandawazi!
    kwa ushauri baba atumie busara
    kumwachia mama mtoto nafasi
    kwakua ni jinsia yake ila kubwa zaid ni
    kumwomba mama achague jina zuri
    na litakaloweza kumfurahisha na mumewe
    pia sio kigezo kizuri kuchagua jina
    sababu tu ni la kwenye tamthilia!
    kwakuzingatia ushauri huu
    nawaomba warudi chumban
    bila kuathiri afya ya mtoto
    watuletee jina watakalo mpa mtoto wao
    majina yaliyotumikaaaaaaaaaaaaaa
    yanakua yamemaliza baraka!
    Tchao
     
  17. Suzzie

    Suzzie Member

    #17
    Nov 19, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hapo umemaliza Frankie, mwekeni mtoto pembeni au mpelekeni chumbani kwa dada ili mjadiliane na kukubaliana jina la mtoto.
     
  18. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #18
    Nov 19, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,042
    Likes Received: 14,262
    Trophy Points: 280
    hata mimi naona majina ya tamthilia sio sahihi kwa watoto...
    Ingawa wabongo wanaona fashion.....
     
  19. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #19
    Nov 19, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Kama hamjapata jina mwiteni KUNTAKINTU, angekuwa men mngemwita KUNTAKINTE.
     
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Nov 19, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,042
    Likes Received: 14,262
    Trophy Points: 280
    My favourite name for a girl is jemma.
     
Loading...