Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jina la ccm lilimaanisha nini?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mfamaji, Oct 19, 2010.

  1. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    CCM ni chama cha ''mapinduzi." Hivi ni mapinduzi gani walikuwa wanamaanisha mwaka 1977? Could CCM be literally meaning REVOLUTIONARY PARTY ?

    Walitarajia kufanya mapinduzi gani?

    Mwenye kufahamu zaidi atujuze wakuu otherwise naona hilo jina hali- represent vision au mision yoyote nikilinganisha na majina mengine kama Chama cha Demokrasia na Maendeleo. chama cha wanachi , n.k
     
  2. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,495
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kwa kuwa nchi yetu ilikuwa ikikabiliwa na maadui wakubwa watatu kama vile; UMASIKINI, MARADHI, na UJINGA, then mwasisi wake, J. K. Nyerere alimaanisha kuyapindua hali hiyo kwa kutangaza vita dhidi ya maadui hao. Lakini badala yake MAPINDUZI hayo yakabadilishwa falsafa hiyo namatokeo yake wakaipindua nchi mithili ya "MIGUU JUU, KICHWA CHINI".
     
  3. S

    So Perfect Member

    #3
    Oct 19, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi ninavyofahamu hizo CC, zina uhusiano na Catholic na Church, nyerere alikua Genius!
     
  4. W

    Watanzania JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 727
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi nawe hapo umeongea, watu wengine wanaongea kama chekechea. Umeambiwa kuna kigezo cha dini kuingia CCM. Tueleze sehemu gani ya katiba ya CCM inasema u-puuzi huu unafyatuka. Halafu toa mchanganuo wa wanachama wa CCM kuthibitisha utoto wako. Kwa maandishi yako haya ukiitwa gaidi utakataa?
     
  5. tempo_user1

    tempo_user1 Senior Member

    #5
    Oct 19, 2010
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo lilikuwa katika kuviunganisha vyama vya TANU na ASP. Na tatizo kubwa lilikuwa likitokea Zanzibar, wakati Nyerere akihitaji umoja zaidi katika utawala ili kutekeleza falsafa yake ya chama kushika hatamu, wazanzibari wao waliogopa kumezwa kwa historia yao na ya chama chao, hivyo viongozi wa ASP walishinikiza ili kuilinda historia ya chama chao lazima tarehe ya kuanzisha chama kipya iwe tarehe 5 mwezi wa 2 ambayo pia ni tarehe ya kuanzishwa ASP, na pia walishinikiza lazima neno "mapinduzi" lionekane katika jina la chama kipya ili kushabihiana na historia yao ya mapinduzi ya Unguja, hivyo kuzaliwa CCM=chama cha mapinduzi.
     
  6. jambo1

    jambo1 JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2010
    Joined: Jul 5, 2009
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    CHAMA CHA MAFISADI...au CHAMA CHA MAJAMBAZI.........!
     
  7. firstcollina

    firstcollina JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 349
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mapinduzi yana maana nyingi tena yanategemeana na sehemu yanaoyalenga kufanyika.

    UPANDA WA KWANZA
    Nijuavyo mimi mapinduzi ni mageuzi juu ya mfumo,Muhimili, Desturi au kitu fulani na kuweka kitu kingine tofauti. Mapinduzi ni lazima yawe na mwisho. Hapa ninamaanisha lazima kitu kifanyike na kisha kuweka kitu kipya ilikukamilisha ile dhana ya mabadiliko iliyokusudiwa kisha jambo hilo huisha tu mara ile dhana husika inapofanikiwa. Kwa maantiki hiyo ndio ile dhana halisi ya mapinduzi inashika hatamu. Si hivyo tu mapinduzi ni lazima yawe ya lazima, hii ina maana kwamba mapinduzi ni kitu cha kutumia nguvu. Lazima nguvu itumike ili kupindua kile kilicho na nguvu au kile chenye mtazamo tofauti ya kile kinachokusudiwa kuwekwa.

    Kwa maana hiyo, toka CCM ilipoundwa au kuzaliwa baada ya muungano wa TANU na ASP hivyo kufanya yale mawazo yote ya pande hizo mbili yawe wazo moja kuu la kimapinduzi iliisha pale tu walipofanikiwa kuubadili ule mfumo wa kikoloni. Lakini kwa sasa neno MAPINDUZI halina hoja wala maantiki tena.

    UPANDE WA PILI
    Kwa kuwa Tanzania kwa sasa inatangaza kujenga Demokrasia, na mfumo uliopo ndio uleule uliojengwa na hiyo hiyo CCM, basi lengo la MAPINDUZI halipo tena maana huwezi kupindua kitu kilicho chako mwenyewe bali huwa tunabadili kitu kilicho chako au chini yako. Dhana ya MAPINDUZI kwa sasa inalenga zaidi juu ya haki na Mali za raia. Inalenga zaidi juu ya mifumo ya kiraia ambayo ipo na zaidi ya yote ni juu ya rasilimali za kitaifa.

    Ninalazimika kusema hivyo kwa sababu ya haya yote yanayotokea na yanayoendelea kutokea katika nchi yetu tukufu ya Tanzania. Sisemi wabadili la hasha! Malengo na dhana nzima ya MAPINDUZI waliyoyalenga wanajua wao, Ila kwa mtazamo wa nje hilo ndilo linaloonekana, Maana juhudi ya mabadiliko na dhana ya maisha BORA haitokani kwa watu kukaa majukwaani na kupaza sauti zao bila tija .Dhana ya maisha BORA na mabadiliko inatokana na watu kukaa chini na kutengeneza mifumo madhubuti juu ya jambo linalowasumbua. Pia linatokana na nia sahihi juu ya kuwaelimisha watu wote ili washiriki katika kuleta maendeleo yao wenyewe.

    Hapo ndipo tunapata mabadiliko juu ya maisha ya watanzania na si mapinduzi juu ya maisha ya watanzania.
     
  8. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    we ndo ma........... kweli wewe!
     
  9. W

    Watanzania JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 727
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    viiii
     
  10. k

    kigulu kimoko Member

    #10
    Oct 19, 2010
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    badala yake maadui wameongezeka badala ya kupungua,sasa hivi kuna UMASKINI,MARADHI,UJINGA na UFISADI
     
  11. M

    Manyema Senior Member

    #11
    Oct 19, 2010
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 169
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Chama Cha Majambazi (CCM)
     
  12. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Chama Cha Mafia
     
  13. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Complete Corrupted Members

    Imenibidi niseme hivyo kwani Mafisadi wanakipeleka chama kubaya na ndio hiyo maana yake
     
  14. L

    Limbwata Member

    #14
    Oct 19, 2010
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi nahisi ni Chama Cha Mipango.....
     
Loading...