Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jina gani linaifaa nchi yetu baada ya Muungano kuvunjika?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bujibuji, Apr 25, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,227
    Likes Received: 5,502
    Trophy Points: 280
    Wenzetu wa visiwani wako busy sana na mijadala, vikao, makongamano na warsha mbalimbali za kujiandaa na kuuvunja muungano wa Tanganyika na Zanzibar.
    Sisi machogo (kama Wazenji wanavyo tuita) tuko kimya, hatujui hitma yetu.
    Lakini kabla mambo hayajaharibika zaidi, hebu tutafakari je ni jina gani linafaa tuiite nchi yetu?
    Mi napendekeza nchi yetu iitwe AZANIA,hili ni jina letu la kale kabla hatujaitwa Tanganyika.
    Tanganyika ni jina lililoambatana na mabalaa mengi kwa taifa letu, utumwa, ukoloni, mikataba ya kilaghai, wizi wa rasilimali na uchafu wa kila aina.
    Nashauri tu, kuanza upya si ujinga, muungano ukitokomea, na sisi tuje kivingine.
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 660
    Trophy Points: 280
    Bujibuji au Valuvalu
     
  3. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #3
    Apr 25, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    We una rafudhi na maandishi ya kinzanzibari unataka utupangie jina Tanganyika ndo nchi yangu kama unayako nenda kaaiite huko kwenu
     
  4. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nchi ya wanafiki na wabinafsi, litafaaa sana japo lefu na halina mvuto but linawakilisha
     
  5. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #5
    Apr 25, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Naam! Azania. Jina poa.
     
  6. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #6
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    FISADISTAN(kama afghanistan,pakistan,uzbekistan,khazakistan,)
     
  7. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #7
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Mwisho mtasema azam
     
  8. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #8
    Apr 25, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanganyika itatujengea Umoja kwa sababu at least.
     
  9. samito

    samito JF-Expert Member

    #9
    Apr 25, 2012
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 620
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbona mnapiga ramli? hauvunjiki muungano
     
  10. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #10
    Apr 25, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    wavivu , wezi , wanafiki , wachawi , wazembe , wapenda majungu kantrii
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,227
    Likes Received: 5,502
    Trophy Points: 280
    Wee ni mkare, kumbe Bujibuji ni Mzanzibari wa Makunduchi na asili yao ni Mchamba Wima, sikulijua hilo
     
  12. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #12
    Apr 25, 2012
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tanganyika
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,227
    Likes Received: 5,502
    Trophy Points: 280
    Muungano umeshikwa na uzi wa utando wa buibui
     
  14. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #14
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,648
    Likes Received: 1,532
    Trophy Points: 280
    Mie namuunga mkono yule Jenerali wa Kiisrael, Binyamin Netanyahu. Inafaa kuitwa "Banana Republic".
     
  15. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #15
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,227
    Likes Received: 5,502
    Trophy Points: 280
    Nguo au nchi??
     
  16. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #16
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Badala ya Tanganyika iitwe" NCHI YA YESU.
     
  17. P

    PakavuNateleza JF-Expert Member

    #17
    Apr 25, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 770
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    This is the nonsense topic of the month.
    Napita tuu kiroho safi
     
  18. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #18
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,648
    Likes Received: 1,532
    Trophy Points: 280
    Mkuu huyo Yesu anamiliki Mbingu na jeshi lake lote; mbingu na mbingu za mbingu ni mali yake; nchi yote na vyote viijazavyo ni mali yake - sembuse Tanganyika?

    Halafu Habari Njema ni kwamba huyo Yesu hayuko kaburini kama mitume na manabii wengine ambao wala hawajui siku ya mwisho watafanywa nini wao na wafuasi wao. Karibu kwa Bwana Yesu upate amani ya roho na nafsi na tumaini jipya katika ulimwengu huu na ule ujao.
     
  19. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #19
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,173
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Huu mzaha kamfanyie mkweo, nchi ya Yesu ijae walafi namna hii?
     
  20. frema120

    frema120 JF-Expert Member

    #20
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 5,107
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkapa...
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...