Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jimbo la Spika lawaka moto!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by M-bongo, Mar 14, 2010.

  1. M

    M-bongo JF-Expert Member

    #1
    Mar 14, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jimbo la Urambo leo lilizima kwa maandamano makubwa ya kumpokea kamanda mteule Bwana Ally Maswanya ambaye ni kurugenzi wa kampuni ya Zain kanda ya Ziwa, maandamano hayo yalikuwa na lengo la kumsimika u-kamanda bwana maswanya ambaye pia anatajwa kulinyemelea jimbo hilo.
    Maandamano hayo yaliyotanguliwa na msafara wa pikipiki karibu 70 na tax 50 zilizofuatiwa na magari ya kifahari karibu 30. hata hivyo katika hali ya kushangaza Bwana Spika aligoma kuhudhuria sherehe hizo zilifanyika mbele ya jengo la ccm wilaya ya Urambo, habari zaidi zinasema mgeni rasmi katika sherehe hizo alikuwa bwana Edwin sanda (MNEC Uvccm) ambaye alimwakilisha katibu mkuu Uvccm Martin Shigela aliyetakiwa kuwa mgeni rasmi.
    akihutubia wananchi wa Urambo Bwana Maswanya ambaye kwa umri bado anaonekana kijana aliwaahidi vijana wa Urambo kuwapatia vyombo vya usafiri baada ya kuona kuwa vijana hao wamekosa mtu wa kuwajali kwa kipindi kirefu
     
  2. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #2
    Mar 14, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Akufukuzae hakwambii toka, Sitta muda wako wa kukaa CCM umeshakwisha...your targeted...
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Mar 14, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    mhhh.
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Mar 14, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Huyu Edwin Sannda ni mmoja wa vijana wa shoka mwaka huu, an enterprising man ... na nina imani naye but THIS is strange... sitta ameogopa nini badala ya kukaa nao kujua vijana wana nini zaidi yake???
     
  5. K

    Kinte Member

    #5
    Mar 14, 2010
    Joined: Jun 27, 2009
    Messages: 72
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Nchi hii ushabiki umezidi, mara nyingine watu hata hawajui wanashabikia nini? Sijui ni kwa sababu hatuna mafanikio ya kushangilia? Sasa huyu kuwaahidi vijana usafiri ana maana gani? Halafu haya mawazo ya mtu kutaka uongozi kwa kusema atanunua hiki kwa fedha zake, ni lazima aulizwe anazipata wapi?
     
  6. N

    NeyT Member

    #6
    Mar 14, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nawaza kwa jinsi Bunge lilivyoendeshwa atleast kidemokrasia msimu huu hata kama ni ni kwa 0.5% democracy, ni hatua kwa Tanzania.Kwa miaka yangu michache niliyoishi na kulitazama Bunge,nimefurahia sana Sitta alivyothubutu kuruhusu baadhi ya mambo kujadiliwa live bungeni, Sikatai baadhi ya madhaifu yake ila nawaza kama Sitta atangolewa basi nani atamrithi. Generally alijaribu hata kama alikua ana agenda ya siri.
     
  7. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #7
    Mar 14, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Watu kwa kujifariji hamjambo kile ni kisiki cha mpingo
     
  8. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #8
    Mar 14, 2010
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Imekuwa ni tabia ya kawaida kwa uongozi wa Tanzania kugombaniwa kwa ahadi hewa> Watanzania wamefikishwa pahala kuwa hata sherehe au pesa ya siku moja basi lazima uchangamkie kwa vile viongozi hawajali wananchi na hufanya hivyo pale tu wanapotaka kuwafanya wananchi ngazi. Ukikataa raha ya siku moja haisaidii kitu kwa wanaotaka madaraka kwani CCM itahakikisha inampitisha na kuchaguliwa yule inayoona ataendeleza sera zao za kujinufaisha.
     
  9. K

    Kituko JF-Expert Member

    #9
    Mar 15, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,969
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    WaTanzania wengi ni wabangaizaji tu, kwa hiyo uwezo mkubwa wa kufikiri unakuwa haupo na mwisho wa yote tunarudi kwenye Kauli ya Mkuu wa Mjengo "WATANZANIA WENGI WANAFATA MKUMBO"
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    uaweza kuthibitisha manaeno haya?
     
  11. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Cheap politics!~
    watTZ ndo wanapenda hii............nitawanunulieni usafiri.
     
  12. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #12
    Mar 15, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Lyatonga naye alibebwa juu juu akaambulia patupu. Labda kama hao waandamanaji wamejiandikisha kupiga kura na watapiga kura hizo. Kama hajawa mbunge tayari anaandamana na magari ya kifahai 30 na mapikipiki 70 anadhibitisha ufisadi wake hata kabla hajakalia kiti. Hamjasikia yule mhindi fisadi wa Tabora analalamikiwa na watu wake kwamba hawamwoni kusikiliza matatizo yake? Mwenye shibe hamjui mwenye njaa. Kwamba Sita aligoma kuhudhuria asitupiwe mawe hata bila kujua sababu yake. Labda hakualikwa?
     
  13. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #13
    Mar 15, 2010
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Nyerere aliwahi kusema kwamba ata jeneza urtembezwa kwa maandamano. Vijana tusimamie katika hoja kwa ajili ya manufaa ya taifa hili na kuachana na mambo ya siasa za bei powa[cheap politics]. Nakutakia heri Bwana Maswanya.
     
  14. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #14
    Mar 15, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Pikipikini ni za kukodi, taxi ni za kukodi, magari ya kifahari pia ni ya kukodi kama ambavyo wengi tunavyofanya kwenye harusi. Wingi wa magari sio lazima iwe ni kiashiria cha mapenzi ya watu kwa mtu bali huenda pia ikawa ni mvuto wa pesa.

    Halafu nadhani heading ingekuwa Jimbo la Urambo Mashariki na sio jimbo la Spika, spika hana jimbo.
     
  15. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Umeneno vema mkuu, Watanzania ndio tuliwao. naona na huu ni mradi wa watu fulani
     
  16. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kama watamchagua huyu basi wa urambo wamekwisha. Yaani kwake kipaumbele ni vyombo vya usafiri. Watanzania ( sio wa Urambo mashariki tu ) tuwe serious na matatizo yanayotukabili watu wanaokaa mjini na kututembelea kila baada ya miaka mitano hawajui shida zetu.

    Anadhani tutakula chombo cha usafiri, tukiumwa chombo cha usafiri kitasaidia.
     
  17. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Unataka ushahidi gani Mkuu wakati kila kitu kipo wazi? kaka kuwa targeted si lazima bastola iwe sikioni - ni matendo tu anayofanyiwa huyu kamanda kweli yanaashiria mwisho wa Sitta CCM. na hata akin'gan'gania kubakia humo bado atakuwa na misukosuko mingi sana kuelekea uchaguzi mkuu.

    Kitendo cha UVCCM kukabidhiwa majimbo yote ya hawa wapiganaji kuhakikisha yanachukuliwa na wao ni kitendo tosha kwamba wameshawachoka.

    Mtera - Jimbo limekabidhiwa wa UVCCM
    Urambo - Jimbo limekabidhiwa wa UVCCM
    Nzega - Jimbo limekabidhiwa wa UVCCM
    Simanjiro - Jimbo limekabidhiwa kwa UVCCM nk

    UVCCM watapata kila support kutoka makao makuu kuhakikisha list hii hapa chini hairudi bungeni kwa tiketi ya CCM

    Kwa hiyo, Sintashangaa kutowaona Malecela, Selelii, Sitta, Sendeka, Mwakyembe, Sherukindo, Shibuda kwenye bunge lijalo - ni vizuri tu waanze kujipanga mapema kukabiliana na vita hii ndani ya CCM.
     
  18. N

    Nanu JF-Expert Member

    #18
    Mar 15, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Tunahitaji vijana zaidi. One of these days Sitta atafukuzwa na kunyang'anywa kadi ya CCM. Lets wait and see...Kwa tabia yake ya kuzungumzia mambo yao ya ndani yaliyotokea kwenye vikao vyao kwenye hadharani, na kwa CCM ninaifahamu nadhani watachukua jukumu la kumwadabisha huyo mzee. Hivyo inabidi aangalie mambo katika kona zote!!!!!!
     
  19. N

    Nanu JF-Expert Member

    #19
    Mar 15, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mkuu kwa Sendeka, lazima apite, jina lake limepanda sana hasa baada ya kushinda kesi ya Millya. Millya pia alikosea alipofuatwa na wazee wa kimila wa kimasai kwa kuombwa suluhu akawatoroka. Hata Askofu naye alimwomba kuwa patana na ndugu yako akakataa pia. Sasa kwa desturi za Kimasai mtoto ambaye hasikii wazazi ni mtovu wa nidhamu. Halafu pia imewachukiza sana baadhi ya Wamasai kwa kitendo kile ambacho kijana inaonekana anatumiwa na kigogo!!!!
     
  20. manenge

    manenge JF-Expert Member

    #20
    Mar 15, 2010
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 280
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mmh isije ikawa ni mchezo wa mafisadi wanataka ku-plant mtu wao. Kwa hali ya kawaida mtu anawaahidi vijana usafiri katika mkutano wa hadhara i!!!!!!!Je ni pikipiki, au bajadi na wakizipata hizo itakuwa mwisho wa matatizo yao? Je fedha atakuwa amezipata wapi? na atazirudishaje? kwa hali hii rushwa kuisha Tanzania ni ndoto. Mzee wangu Sitta wala usikate tamaa. Mtu mzima hatishiwi nyau
     
Loading...