Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jimbo la Karagwe kwenda CHADEMA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Baija Bolobi, Aug 15, 2010.

  1. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #1
    Aug 15, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Jimbo la Karagwe mkoani Kagera linaenda kiulaini mikononi mwa CHADEMA kutokana na NEC ya CCM kurudisha jina la BLANDES GOZIBERT. Viongozi wa CCM hapa Karagwe wanasema BLANDES hawezi kushinda na hata akishinda hawezi kuongoza akiwa gerezani. Wanatoa sababu zifuatazo:

    -Amekuwa anakabiliwa na kesi ya rushwa tangu uchaguzi wa ndani ya chama, na tarehe 4/8/2010 hakimu alitamka kuwa ana kesi ya kujibu baada ya kuhitimisha mchakato wa awali.

    -Tarehe 30/8/2010 Blandes alikamatwa na TAKUKURU tena na wapambe wake na kulala ndani kwa mahojiano. Hivi sasa wanakamilisha taratibu za kumfungulia kesi nyingine ya rushwa.

    -Kamati ya siasa ya wilaya na Mkoa walitoa alama ya chini kwa jina lake kwa kuhofia kuwa likirudi atashindwa kirahisi.

    Wakati huo huo, CHADEMA wamemsimamisha kijana DEUSDEDIT JOVIN kwa jimbo la Karagwe. Kijana huyu, miaka 38 anauzika vizuri kwa watu, ana ujasiri na uwezo mkubwa wa kuchambua masuala mbalimbali. Licha ya kubobea katika kufundisha IT lakini ni mwandishi mchambuzi katika magazeti ya Raia Mwema, Mwana Halisi na Tanzania Daima. Zamani aliandika sana katika Rai, lakini lilipouzwa kwa Rostam aliacha.

    Habari ndiyo hiyo.
     
  2. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    warembo hunuka kikwapa......!
     
  3. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #3
    Aug 15, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Good analysis; ila mzee angalia kama huyo kijana ana resources watu wa kutosha na how are the ccm guys serious; labda wanakudanganya
     
  4. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #4
    Aug 15, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hata jimbo la Mbulu linaweza kwenda chadema kwani Filip Marmo ametumia uwizi wa kura kushinda katika kura za maoni. wanaccm mbulu wameapizana kukipigia Chadema kura tarehe 31 OCTOBER mwaka huu.
     
  5. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #5
    Aug 15, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    =========

    hata wakidanganya haiwasaidii maana blandes atakuwa kifungoni ndani ya mwezi mmoja kuanzia sasa. Kijana sijamwona zaidi ya kusoma makala zake mara kwa mara katika raia mwema.
     
  6. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #6
    Aug 15, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Huyo hakimu ataamrishwa kumuona hana hatia. Nani kasema mahakama zetu ni huru? Ikiwa Appeals Court iliagizwa kutupilia mbali kesi ya mgombea binafsi, itakuwa hakimu huyu wa lower court?
     
  7. Mujuni2

    Mujuni2 Senior Member

    #7
    Aug 15, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 142
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Are you sure? au ni ushabiki tu? nahisi hata huko Karagwe hujawahi tia mguu, acha masihara mkuu
     
  8. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #8
    Aug 15, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    =====

    Well, uko sahihi Zak Malang kwa sababu unaongea kutokana na uzoefu.

    Argument yangu ya awali ilikuwa na mashiko kwenye contradictions za maamuzi ya NEC. Wanamwondoa Mwakalebela, lakini wanamwacha Blandes aliye mahakamani tayari, wanawaacha akina Mramba, Chenge, et al.
     
  9. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Nilikuwa huko juzi, yule aliyeshindwa nasikia kapandishwa cheo wilayani hukohuko mbulu!
     
  10. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Could any honourable member update me on the election situation in NGARA
     
  11. M

    MWANALUGALI JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wamempitisha yule Mnyarwanda Ntukamazina. Jimbo hilo likipata mgombea serious wa upinzani linakwenda kwao maana mgombea wa CCM pamoja na kuwa na uraia wa nchi mbili, ameisha choka na wala hakuwahi kufanya kitu chochote alipokuwa Katbu mkuu wa utumishi. yeye aliwasaidia Wanyarwanda wengi kuingia ktk utumishi wa umma na kuwasaidia RPF kwenye harakati zao za kukomboa Rwamda
     
  12. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tegemeo pekee la wana sisiem ni chakachua mengine mbele kwa mbele lakini jimbo
    watapigana walipate tu
     
  13. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    CCM wao kwao ushindi si kushawishi bali kulazimishiaa..kwa sasa wameshika pabayaa...NGARA, KARAGWE kote CCM itaangukiaa puaa..
     
  14. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Nasikia katika electons za huko ngara,somebody samuel ruhuza naye anagombania,huyu wasifu wake ni nini?
     
  15. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    tatizo watu wa karagwe wananunulikwa kwa pesa ambazo ccm wanazo za kumwaga...je wanakaragwe wako tayari kukataa kununuliwa......itategemea mambo mengi...lakini naamini watz wanabadilika kila siku japo sio kwa kasi inayotakiwa yaani ya kutodanganyika....
     
  16. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Du! ama kweli. LAkini vema sana wakipata wapinzani kuongeza nguvu bungeni. Tunakoelekea ni nyomi sana, vishindo vya commedy vinakaribia ukingoni. Huyo Marmo akiondoka nitakunywa soda kwa furaha, maana majibu yake siku zote bungeni ni ya kibabbe pasi na logic, kachoka sana yaelekea. Amfuate kaka yake Malekela, nchi hii sasa inao wengi sana wenye uwezo kuiendesha, sio hati miliki ya mtu fulani.
     
  17. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #17
    Aug 16, 2010
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Acha Bw. Baija, binafsi naona baada ya yule Kijana Mwarabu kushindwa katika mkakati wake Blandes atapenya kiurahisi kama ilivyokuwa 2005
     
  18. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #18
    Aug 16, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    =======

    Omutwale
    Hivi ninavyoongea nipo Kayanga bomani, na viongozi wa CCM wanasema hawataenda kwenye kampeini kwa sababu walimkataa Blandes lakini NEC imemrudisha. Kambi ya yule mwarabu, yote imehamia Chadema. Blandes ana tumaini moja tu, la kutumia fedha za Sir George ambaye anatafuta kumleta mtoto wake Joseph mwaka 2015.
     
  19. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #19
    Aug 16, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Bahati mbaya C. Pesha ameamua kuachana na siasa ama sivyo safari hii Chadema wangechukua jimbo la Blandes kiulaini kabisa.
     
  20. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #20
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Acha ushabiki huu usio na data. Kwani Kahama ndie aliyempa Ubunge Blandes au wana Karagwe wenyewe ndo waliamua awe Mbunge? au upo kambi ya huyo Kijana uliyemsifia hapo juu Mkuu??.

    Mambo mengine ni vizuri mkayaangalia kwa mapana yake na kuacha "bias". Hivi ni vipi Blandes anatumia fedha za Sir George ili kumpitisha Mwanae Joseph Kahama mwaka 2015??? Otherwise ni kutuambia kuwa huko Karagwe hakuna wapiga kura badala yake jimbo ni mali ya Kahama's family ambapo Blandes nae alipewa na Kahama kwa masharti ya kulirejesha mwaka 2015!!! (a joke!!).

    ...Do you mean kwamba Sir George Kahama nae anahusika kwenye tuhuma za rushwa ulizodai awali zinamhusu Blandes kwa maana ya kuwa anamsaidia Blandes kifedha???
     
Loading...