Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jimbo jipya la uchaguzi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Isaac, Dec 5, 2010.

  1. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #1
    Dec 5, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Walemavu 'walilia ’ jimbo lao la Uchaguzi Imeandikwa na Jasmin
    Shamwepu, Dodoma;
    Tarehe: 4th December
    2010 @ 22:50 Imesomwa
    na watu: 28; Jumla ya
    maoni: 0 SHIRIKISHO la Vyama vya
    Watu wenye Ulemavu
    Tanzania (SHIVYAWATA)
    limeiomba serikali
    kufikiria uanzishwaji wa
    Jimbo la Uchaguzi kwa ajili ya watu wenye ulemavu
    tofauti na ilivyo sasa. Ombi hilo lilitolewa na
    Mwenyekiti wa
    SHIVYAWATA, Lupi
    Maswanya alipokuwa
    akisoma taarifa yake
    kwenye Maadhimisho ya Siku ya Watu wenye
    Ulemavu Duniani
    yaliyoadhimishwa juzi
    kitaifa mkoani Dodoma. Alisema pamoja na
    kuwepo nafasi tatu za
    watu wenye ulemavu,
    lakini bado wabunge hao
    hawawezi kuwajibishwa
    na vyama vya watu wenye ulemavu kutokana
    na wabunge hao kutotoka
    katika vyama hivyo. Lupi alisema watu wenye
    ulemavu wanatakiwa
    kupata nafasi za
    kuwatetea watu wenye
    ulemavu bungeni na
    ambao wanatokana na walemavu wenyewe
    tofauti na ilivyo sasa
    ambapo watu wenye
    ulemavu huteuliwa
    kupitia Umoja wa
    Wanawake Tanzania (UWT). Alisema
    wanaiomba serikali
    kuhakikisha inatoa nafasi
    za watu wenye ulemavu kwa
    kuwashirikisha kikamilifu
    kwa kupewa fursa katika
    vyombo mbalimbali vya
    kutoa uamuzi kuanzia
    ngazi ya Serikali za Mitaa hadi Serikali Kuu bila
    kuwasahau katika uteuzi
    wa nafasi mbalimbali za
    kiutendaji. “Tunaiomba serikali itenge na kutoa ruzuku
    kwa mujibu wa sheria
    ndani ya bajeti ya serikali
    ya kila mwaka kwa ajili ya
    shughuli zote za watu
    wenye ulemavu hapa nchini, jambo ambalo
    litatuwezesha kujikwamua
    kimaisha,” alisema Lupi . Alisema kiasi kinachotolea
    na serikali sasa cha Sh
    milioni 2.5 kwa kila chama
    ni kidogo, kwani
    hakiendani na maisha
    halisi ya sasa hivyo kinatakiwa kiongezwe ili
    kuweza kuvifanya
    vyama vya watu wenye
    ulemavu kufanya kazi kwa
    ufanisi. Aliiomba serikali kupitia
    Wizara ya Tawala za
    Mikoa na Serikali za Mitaa
    (TAMISEMI) kuhakikisha
    halmashauri zote nchini
    zinatenga na kutoa ruzuku kila mwaka kwa
    ajili ya shughuli za watu
    wenye ulemavu ndani ya
    maeneo husika.

    My take:
    Kuna mtu ameona upenyo hapa anataka kuutumia. Kwani viti maalumu hamna walemavu!!?
     
  2. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #2
    Dec 5, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Kuna mama mmoja anaitwa Mkanga si ndio anayewakilisha walemavu bungeni? Tatizo pengine ni jinsi anavyopatikana kuwawakilisha hawa wananchi bungeni, kwani huyu mama amekuwa mbunge kwa miongo mingi sasa.
     
Loading...