Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jiji la Dar linanuka kupindukia

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Magobe T, Apr 14, 2009.

  1. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2009
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,574
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Mara nyingi watu - wenyeji na wageni - wamekuwa wakilalamika kuhusu uchafu na kunuka kwa jiji letu la Dar es Salaam. Ukisafiri mitaa ya Dar es Salaam usiku harufu mbaya ya kinyesi inakera. Sijui ndio muda watu wanatiririsha kinyesi kwenye mifereji/mitaro ya maji! Kwa kweli hali hii inakera sana na sijui itaisha lini.

    Nini kifanyike na hasa wahusika wawajibikeje pengine hawajui cha kufanya?
     
  2. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Dar ni jiji chafu nadhani kuliko miji yote TZ! Hakuna kujali maswala ya ustaarabu hata kidogo na wakati huohuo ndiyo makao makuu ya karibu kila kitu kinachoweza kusukuma mbele uwajibikaji na hata kufuata sheria.Uchafu wa Dar nionavyo mimi ni reflection ya hao wanaosimamia taratibu, sheria etc kwa maana ya mipango miji, miundo mbinu mbalimbali,sheria ndogondogo za jiji ( by- laws) etc.Iweje watu watiririshe maji machafu na hata kutupa vinyesi vilivyohifadhiwa kwenye mifuko ya plastik na serikali ifumbie macho? iweje watu watupe taka hovyo bila kujali, iweje watu watupe ovyo makaratasi, mifuko ya plastiki, wale mahindi, machungwa,miwa,n.k. na kutupa maganda na takataka nyingine ovyo barabarani?
    Kama kuna mikoa au miji mingine kama Mwanza na Kilimanjaro wamefanikiwa, kuna maajabu gani waliyotumia ambayo viongozi wa Dar hawawezi kujifunza?
    Aibu!
     
  3. M

    Magezi JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,739
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ukishakuwa fisadi unachoona ni kile kinacho kupa pesa tu wala huna shida na ustaarabu wa kusimamia sheria. Unadhani wakiamua kuna mtu atatupa kitu nje ya daladala? basi tu hawataki
     
  4. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Lakini na wakazi wa Dar inabidi wabadilike, lazima watambue kuwa hili ndio jiji kuu nchini. Unakuta mtu ananunua maji barabarani akiwa kwenye daladala, halafu akimaliza kunywa anatupa chupa/kopo la maji barabarani bila wasiwasi wowote !! Huwa nashangaa sana!! Au mtu ananunua miwa (hasa madereva) halafu anakula na kutupa makapi barabarani !!! Mtu kama huyu akiwa nyumbani hataona shida kufungulia maji machafu na kuyatiririsha miferejini.
     
  5. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Uchafu wa Dar ni reflection ya watu wenyewe!!
     
  6. Babylon

    Babylon JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hilo nalikataa jiji la Dar Halinuki hapa nitaitetea serekali yangu kwa hilo ,tatizo ni vikwapa vya watu vikisha kuwa vingi ndio inachafuwa hali ya hewa na sio jiji kama unavyodai.
     
  7. K

    Koba JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ...maji hakuna na umeme wa mgao unategemea nini? weka huduma nzuri ya maji vikwapa vitapungua!
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,788
    Trophy Points: 280
    Eti magari ya kubeba taka yako wazi kabisa. Basi taka zote zilizobebwa na magari hayo hupeperusha na upepo badala ya kusafisha jiji wanazidi kulichafua na kuongeza uwezekano wa mlipuko wa magonjwa yanayosababishwa na uchafu kama kipindupindu n.k.
     
  9. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #9
    Apr 14, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Pia weka vikusanya taka vya kutosha mitaani, Magari ya kuzoa taka yauhakika yenye reliable and regular timetable, Himiza ustaarabu watabadilika tu.
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Apr 14, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,475
    Trophy Points: 280
    Wakazi wa Dar wamezoea kinyaa!
     
  11. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Hilo ni kweli kabisa, lakini pia hakuna sehemu za kutupia taka barabarani unaweza ukatembea na hilo kopo lako la maji siku nzima ukakosa pa kulitupa!
     
  12. Nzokanhyilu

    Nzokanhyilu JF-Expert Member

    #12
    Apr 14, 2009
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,087
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Wavivu wa kufikiri, wanasubiri wabeba maboksi aka 'Educated TZ Immigrants in US in tough Situation' waje wawasaidie kusafisha uchafu wao.
    Bongo tambarareeee...mji unanuka kinyesi LOL!!
     
  13. Babylon

    Babylon JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    sasa unatutukana matusi ya nguoni
     
  14. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #14
    Apr 15, 2009
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,997
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Mbona umeelezea tu tatizo. Je kama ni wewe mjiji utafanya nini ili jiji liwe safi? its time to give na advice sio tu kuelezea matatizo. sorry if ofended
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Apr 15, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,166
    Trophy Points: 280
    Heheheheheee...hata usafi umetushinda. Nini tutaweza?
     
  16. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Kweli mji wa dar ni mchafu, mimi nilikuwa siamini. kuna kipindi nilisafiri kwenda huko Ughaibuni, kufika huko nikakuta hewa nyepesi na nzuri. Ukafika muda wa kurejea home, e bwana si mchezo, natua tu na ndege pale air port ya Dar nikaona ghafla hewa nzito na kuna kiharufu fulani cha kunuka. Kweli mji wa dar kwa usafi bado kabisaaa!!!!!!
     
  17. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #17
    Apr 15, 2009
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,997
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Matatizo ya Jiji ni complex kidogo.inabidi kyaainisha one by one
    1. poor infrastructure- barabara ni za zamani, hazitoshi kulingana na mfumuko wa uingizaji magari. pollution kibao!!!
    2. poor/ none housing planning- nyumba za Dar zinaota kama uyoga hakuna facilities zozote i.e maji, umeme, mifereji ya maji taka n.k hivyo mlundikano wa nyumba kunafanya uchafu usikusanywe sawsawa
    3 Hakuna strategy madhubuti za ukusanyaji taka. kuanzia house hold mpaka katika industrial waste hapa ndio kasheshe maana watu majumbani je uchafu kuanzia wa vyooni, vyakuala n.k maji machafu vinatupwa wapi?
    4. Culture ya kutojali- Wakaaji wengi wa jiji hawajali kabisa mazingira. wanadhani utunzaji wa mazingira ni kazi ya mtu fulani. na hii ndiyo mbaya zaidi. Maana mtu annamua kunya anywhere, kukojoa popote, kutupa taka kiholela, mifereji ya maji machafu ya vyoo na misalani just kuelekea bondeni!!

    4. Usimamizi bomu- Jiji likiwa chini ya serikali za mitaa ni wazembe, wanachojua ni kukaba watu koo kulipa kodi tu! hakuna mikakati tekelezeki ya usafi wa jiji. Mikakati mingi ipo katika katika paper work. hadithi mlima. JE si mnamkumbika Keenja? alijitahidi mpaka akaukwa ubunge!!! Jiji linahitaji mtu makakamavu, hodari, shujaa kwelikweli, makini, mchapa kazi MKALI ili kuwaswaga maofsa wa jiji na wananchi kusafisha Jiji.
    I.e Ni kwani ni kila nyumba isiwe na pipa la takataka? a) za kawaida b) recycling
    2. Ni kwa nini kila mtaa usiwe madhubuti kuhakikisha kuwa mtaa wao ni safi ikiwa ni pamoja na kuripoti yeyote anayeshisiwa kuchafua mazingira?
    3. Ni kwa nini kisitengwe maeneo ya recycling? maana takataka nyingi zinaweza kuwa recycled i.e mabaki ya vyakula kama mbolea. etc etc.
     
  18. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #18
    Apr 15, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Title ya thread inatakiwa isomeke Wakazi wa Dar ni wachafu kupindukia. .and this is the bottomline. The rest of the story ni kutupiana mpira tu hakuna substance.
     
  19. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #19
    Apr 15, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,788
    Trophy Points: 280
    Hiyo ni kweli tupu hewa ni nzito sana halafu kuna njemba zinawasha mioto ya kuchoma taka kila jioni basi hili nalo huchangia sana katika uzito wa hali ya hewa. Mrema alipokuwa mambo ya ndani aliwahamasisha wakazi wa Dar na jiji likaanza kuwa safi. Nafikiri kuna haja ya kuwa wakali na kuweka faini kubwa kwa yeyote yule anayechangia katika uchafuzi wa jiji kama kutupa takataka bila mpango n.k. ikiwa ni pamoja na makampuni na watu binafsi.
     
  20. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #20
    Apr 15, 2009
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,574
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Kusema jiji la Dar es Salaam halinuki siyo kuitetea serikali yako ni kuikana na kutotaka kuwepo mabadiliko katika nchi yetu. Watu kama wewe ndio wale wanaoficha maovu wakidhani kuyasema ni kukosa uzalendo kwa nchi yao. Kwani hao wanaonuka vikwa ni wa nchi gani au serikali yao ni ipi?
     
Loading...