Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jiji la Arusha kumsaka meya wake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Shaycas, Nov 8, 2010.

  1. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #1
    Nov 8, 2010
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mussa Juma,Arusha
    KAMPENI za kumsaka Meya wa jiji la
    Arusha, zimeanza mjini hapa baada ya
    kumalizika uchaguzi mkuu na
    wagombea wa vyama vitatu vya
    Chadema, CCM na TLP wanatajwa
    kuwania nafasi hiyo.
    Habari za uhakika kutoka ndani ya
    vyama hivyo, zimebainisha kwamba
    upande wa Chadema anayetajwa
    kuwania nafasi hiyo ni Estomii Mallah,
    CCM Poul loter Laizer na TLP anatajwa
    Michael Kivuyo kuwania nafasi hiyo.
    Hata hivyo, uwezekano wa Kivuyo
    kupata nafasi hiyo, unaonekana ni
    mgumu kwani kati ya madiwani wa
    kuchaguliwa 20, TLP kuna diwani
    mmoja tu, huku Chadema ikiwa na
    madiwani tisa pomoja na mbunge na
    CCM madiwani 10.
    Diwani huyo wa TLP hata hivyo kura
    yake moja ni muhimu katika vyama
    vyote hatua ambayo sasa inaweza
    kumfanya awe naibu meya wa jiji hasa
    kutokana na uzoefu wake wa udiwani
    kwa miaka 10 sasa.
    Hata hivyo, Kama TLP wataunga mkono
    Chadema, huenda Malla atakuwa Meya
    wa Jiji la Arusha na na kusababisha
    Halmashauri ya Jiji kuongozwa na
    vyama vya upinzani.
    Akizungumzia hali hiyo, kiongozi
    mmoja wa CCM, alisema mpasuko wa
    viongozi wa CCM wilaya ya Arusha
    ambao unawagusa baadhi ya
    madiwani pia huenda ukasababisha,
    Laizer aliyewahi kuwa Meya kukosa
    nafasi hiyo.
    Hakuna kiongozi wa Chadema au TLP
    ambao walikubali kwa sasa kutoa
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Nov 8, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Huu upangaji wa maandishi sifahamu unaitwaje kitaalamu, lakini naogopa unapoteza nafasi kubwa unnecessarily!

    Juu ya suala la Meya wa Arusha, dawa ni kuunganisha nguvu hapo...vINGINEVYO maana hasa ya madiwani itapungua nguvu kama watakuwa chini ya bosi wao wa CCM.
    nI KWELI KAMA VYAMA TUNATOFAUTIANA, LAKINI KAMA WAPINZANI TUNATAKIWA KUWA WAMOJA!

     
  3. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #3
    Nov 8, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 853
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Madiwani wa Arusha hilo wameshaliona na kwamba wameshajipanga kuhakikisha kuwa Mh. Malla ndiye meya wao kwa kipindi cha miaka mitano...
     
  4. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #4
    Nov 8, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Ninavyomfahamu Mrema wa TLP, kama kweli CCM wana madiwani 10 basi TLP watamwagiza diwani wake aunge mkono CCM. Lakini mbona tulisikia CHADEMA walipata madiwani 13, hii idadi ya 9 umepata wapi?
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    Nov 8, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145

    khee kumbe uchaguzi bado unaendelea..mwee
     
Loading...