Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jifunze namna ya kuanzisha biashara

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Candid Scope, Aug 12, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwenye thread hii nimeona wengi wamepost hoja ya kutaka ushauri wa kuanzisha biashara, na wengine wameenda mbali zaidi kwa kutaja kiwango cha pesa alicho nacho kwamba ni biashara gani itafaa. Lakini inaonyesha dalili kwamba waanzaji wengi wa biashara wanakimbilia kuanzisha biashara kabla ya kupanga mikakati ya utafiti kwa kutumia kigezo cha business plan. Ni dhahiri uanzishwaji wa biashara ambayo itasajiliwa serikalini na kulipia kodi ni tofauti na mfumo wa biashara za kimachinga ambao hununua na kuuza eneo analotaka na sipopata wateja huhamia eneo jingine.

    Business Plan ni jambo la kwanza na la msingi katika uanzishwaji wa biashara yako. Mambo ya msingi unayotakiwa kufanya katika business plan yako ni kama ifuatavyo:
    • Aina ya biashara unayokusudia kuanza
    • Wateja walengwa kwa biashara yako wanaoishi maeneo hayo, wanaopita maeneo hayo nk.
    • Eneo la kufanyia biashara yako ukitilia maanani kuchunguza ushindani wa biashara uliopo katika eneo hilo.
    • Fanya utafiti na wafanyabiashra wengine ambao wana uzoefu na biashara hiyo ili kupata mwelekeo wa biashara yako.
    • Fanya utafiti wa source ya kupata bidhaa kutoka makampuni yanayouza na tafiti ni kampuni ipi yenye maslahi kwako.
    • Andaa mfumo wa makadirio ya gharama za uendeshaji wa biashara ikiwa ni pamoja na Mtaji wako,
    • Gharama za uendeshaji ikiwa ni pamoja na gharama za uanzaji wa bishara, vitendea kazi, kulipia pango, tax, umeme, usafiri, simu, mishahara, nk. (Kumbuka wewe unalipwa mshahara pia na umeajiriwa na biashara yako).
    • Andaa jedwali la makadiri ya mapato na matumizi ya kila siku, juma mwezi hadi mwaka mmoja.
    • Kisha tathmini faida utakayopata baada ya gharama za uendeshaji na kumbuka biashara inasimama ambayo ina net profit, gross profit tu ni hasara.
    Mtaji ulio nao usiuhesabu kama ndio kianzio cha biashara yako, maana kuna gharama za maandalizi ya mahali utakapoweka biashara yako, leseni za biashara pamoja na vitendea kazi vingine. Hivyo vyote uvifanyie mahesabu katika gharama za uanzishwaji wa biashara yako.
    Hakikisha theluthi moja ya mtaji wako wa pesa umebaki kwa ajili ya uendeshaji wa biashara yako maana biashara hadi isimame na kuanza kujiendesha yenyewe huchukua wastani wa miezi 6 kama upo eneo lenye wateja wazuri.

    Huu ni ushauri wangu binafsi, nategemea kuna wengi hapa wenye ushauri mzuri zaidi watajazia yaliyopungua.
     
  2. babalao

    babalao Forum Spammer

    #2
    Aug 13, 2011
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 431
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni ushauri mzuri
     
  3. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wamekupata mkuu!
     
  4. m

    mchongi Senior Member

    #4
    Aug 13, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu nashukuru ntafanyia kazi ushauri wako maana mimi ni mmojawapo wa wanaotafuta jinsi ya kukuza mtaji wangu mdogo kama wa m.7 hivi
    kama unaweza nisaidia zaidi plz niambie niku-PM ili tuwasiliane zaidi. hii ni kwa yeyote anaehisi tunaweza kuunganisha nguvu tukafanya biashara. nipo huru kuja popote ulipo ili tuweke stratergies zaidi na hasa kuwa karibu kwa kila tulifanyalo
     
  5. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    asante mkuu
     
  6. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    nashukuru kwa darasa hili,Mungu akupe moyo huo huo wa ku-share.
     
  7. d

    dy/dx JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    umeelezea vizuri sana mkuu,thanx for that.
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,960
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Asante sana mkuu!
     
  9. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nimekupata, nitajitahidi baada ya weekend hii kujadiliana nawe maana dunia ya leo uchumi ni wa mfumo wa utandawazi, ushirikishi na mengineyo. Thanks again.
     
  10. b

    bendan New Member

    #10
    Aug 14, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    2mekupata kaka!
     
  11. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Asante mkuu! limezingatiwa.
     
  12. m

    mchongi Senior Member

    #12
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante sana kaka, nasubiria kwa hamu sana hayo mawasiliano ya karibu
     
Loading...