Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jifunze kutengeneza Bamia kwa uharaka na ladha safi

Discussion in 'JF Chef' started by MziziMkavu, Aug 23, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,530
    Likes Received: 2,801
    Trophy Points: 280
    Jifunze kutengeneza Bamia kwa uharaka na ladha safi


    [​IMG]


    MAHITAJI:
    500 gms bamia mbichi (Ladiesfinger)
    2 vitunguu vikubwa kata slice
    1 kijiko kidogo cha chai tangawizi iliyosagwa
    1 kijiko kidogo cha chai kitunguu swaumu kilichosagwa
    1 kijiko kidogo cha chacumin binzali nyembamba
    1/2 kijiko kidogo cha chai unga wa manjani (turmeric)
    1 kijiko kidogo cha chai unga wa giligilani -(coriander powder)
    1 kijiko kidogo cha chai unga wa pili pili (chilli powder)
    1/2 kijiko kidogo cha chai juisi ya limao (lemon juice)
    1/21 kijiko kidogo cha chai Garam Masala
    5 gram chumvi




    MUDA WA MAANDALIZI
    Muda wa kuandaa : Dakika 30
    Muda wa kupika : Dakika 30
    Idadi ya walaji : Watu 2

    JINSI YA KUANDAA
    Osha, safisha kisha kausha bamia zako. Kisha kata ncha za mwisho na ukate tena kugawanyisha mara 2 kama uonavyo katika picha.
    Katika kikaango cha moto weka 1/2 kijiko kidogoc ha chai mafuta ya kupikia, kisha ongezea binzali nyembamba. ikishakua ya brown, ongezea kitunguu maji kilichokatwa, pamoja na tangawizi na kitunguu swawumu cha kusagwa pamoja na chumvi. Endelea kukaanga mpaka vitainike.
    Kisha weka bamia, hakikaisha hapa unaongeza moto uwe mkali kabisa na kaanga haraka ili bamia ichanganyike na viungo na kitunguu. Kisha punguza moto na acha bamia ichemke kwa dakika 5.
    Chakula hiki kinakua tayari tu pale bamia zinapokua laini baada ya kupikwa kwa dakia 15 hadi 20..
    HAzitakua rojo rojo zitakua na ugumu wa wastani (crunchy) na ni laini kwa mlaji. Just the right bite to it. Kabla ya kutoa unaweza ongeza moto na ukamalizia kiungo cha mwisho juisi ya limao na garam masala, koroga vizuri na kisha mpatie mlaji na Chapati pamoja na wali.


     
  2. 1

    124 Ali JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 3,770
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280
    Thanks bamia ndio mavitu yangu ,i am gonna tell wife!
     
  3. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,680
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    ladies finger, ni tamu sana
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Dec 26, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,121
    Trophy Points: 280
    safi sana, nimezipika leo, ila nimeongezea na maharage machanga(yale ya kijani)
     
  5. akenajo

    akenajo JF-Expert Member

    #5
    Jan 14, 2013
    Joined: Oct 21, 2012
    Messages: 1,546
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Ngoja nimwambie mpenzi wangu apike tuone
     
  6. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2013
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,541
    Likes Received: 422
    Trophy Points: 180
    Da bamia lilinisaidia sana enzi hizo naanza maisha mitaa ya Magomeni,mambo yalikuwa magumu kwa hiyo ukiwa na bamia pamoja na nyanya shughuli kwishney ni mlo wa chapchap hapo ukiwa na sembe na samaki wa kulumangia
     
  7. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #7
    Feb 13, 2013
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Bila maji kidogo bamia si zitaungua ?
     
  8. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #8
    Feb 13, 2013
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    pika mwenyewe
     
Loading...