Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jifunze kusubiri kabla ya ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, Nov 28, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Nov 28, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Yawezekana na wewe upo kwenye hiyo list...wapo watu wengi sana
    ambao wanaanza mapenzi kabla ya ndoa..na hii imekuwa system ya kila sehemu....hii tukubali tukatae hii ni dhambi..haurusiwi kuchukua mapungufu ya mwenzio kama alifanya kabla ya ndoa basi na wewe unaamua kuanza kufanya kama yeye...kila moja atabeba dhambi zake...kwa nini ukubali uzinzi wakati umepewa ufahamu wa kukubali mema na mabaya....so far kama unaweza ukona mchumba wako jitahidi uvumilie mpaka muoane hakuna mapenzi mazuri kama mkiwa ndani ya ndoa...pamoja na kwamba ndoa imefanywa kama biashara.....,bado tunawajibika sisi wakubwa walio bado wajitambue kwamba hawaruhusiwi kuanza mapenzi ya ndoa...mwenye maskio na asikie mwenye macho na aone....
    MPENDE MKEO MTARAJIWA;USIFANYE KABLA YA NDOA
     
  2. Obhusegwe

    Obhusegwe JF-Expert Member

    #2
    Nov 28, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 232
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Ok.
     
  3. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #3
    Nov 28, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Umeongea nukta tupu! Ubarikiwe na BWANA!
     
  4. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #4
    Nov 28, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Vp kuhusu wewe, hukuwahi kula tunda hadi ulipooa?
    Be blessed!!
     
  5. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #5
    Nov 29, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    haurusiwi kuchukua mapungufu ya mwenzio kama alifanya kabla ya ndoa basi na wewe unaamua kuanza kufanya kama yeye...kila moja atabeba dhambi zake

    b blessed 333333333333
     
  6. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #6
    Nov 29, 2009
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    kaka swala la dhambi ama sio dhambi ni swala la imani,kama we unaamaini kuwa kufanya tendo la ndoa kabla ya ndoa ni dhambi ni haki yako na unafanya vizuri,lakini niache na mie nisieamini kama unavyoamini wewe nifanye vile ninavyoamini,kwangu mie sio dhambi.na kwa sabau kila mmoja atabeba dhambi zake basi wewe fanya unavyoamini na beba dhambi zako nami niatafanya nnavyoamini ntabeba dhambi zangu.hakuna swala la yeyote kuniruhusu au kutokuniruhusu mie kufanya au kutofanya kitendo cha ndoa.you are right when you say kuwa nna utashi wangu,na kwa sababu hiyo basi mtu anaamua vile kadri ya utashi wake.ishi kulingana na imani yako kaka na usiwahukumu wale wasioishi kutokana na imani yako......
     
  7. P

    Papizo JF-Expert Member

    #7
    Nov 29, 2009
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,235
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 160
    mhhh mambo ya kuuziwa mbuzi kwenye gunia haya
     
  8. Mlango wa gunia

    Mlango wa gunia Senior Member

    #8
    Nov 29, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 124
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Enzi za mwalimu ilikuwa unaanza uchumba halafu ndoa na baada ya ndoa ni honeymoon,siku hizi mambo ya dot com unaanza honeymoon,inakuja uchumba na mwisho ndoa.Sababu hawataki kuuziwa mbuzi kwenye gunia hivyo lazima watest TBS yake kabla ya kuingia kwenye ndoa kwani ndoa haina expire date wala reversible process.
     
  9. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    haya Pdidy tutawafundisha watoto na wanaotuzunguka wajifunze kusema no before marriage
     
  10. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #10
    Nov 30, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kabisa.Tueleze na hasara za kutosubiri.
     
  11. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #11
    Nov 30, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,688
    Trophy Points: 280
    Wanted to ask the same!
     
  12. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #12
    Nov 30, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    kwa dunia ya sasa mhhh, mnkisubiri mcjejutia maamuzi baadae....
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Nov 30, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kuna jamaa alikuwa anamsubili mchumba kamsomesha Chuo huyo mchumba akapata kazi ya maana sasa huyu binti amemtosa kwa jamaa mpaka navyo ongea hivi jamaa tumempeleka kwa wanasaikolojia kapoteza kabisa network jamaa alianza kumlea binti toka akiwa Form 5 mpaka hivi ame graduate na kupata kazi ya maana sasa binti ameona jamaa hafai kuna kijamaa kichovu kichovu ndo kinamchukua huyo mchumba wa jamaa etu.
     
  14. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #14
    Nov 30, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hahahaha mpe pole sana
     
  15. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #15
    Nov 30, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hizi ndo gharama za kusubili mm naona wanawake wa Kiafrika ni wepesi sana kubadili misimamo yao
     
  16. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #16
    Nov 30, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Hiyo hulka Fidel,mtu kama anayo anayo tu umsubiri usimsubiri... wapo ambao walowakimbia waliowasomesha hata baada ya kuwekwa kimada kabisa tena kwa miaka kadhaa na afadhali hao waliokimbia kabla ya ndoa, wengine wameolewa na walowasomesha au wamesomeshwa na waume zao kabisa na wana cheat
     
  17. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #17
    Nov 30, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,688
    Trophy Points: 280
    Siyo wanawake wa kiafrika. Wanawake wote. Hata wanyama wa kike lao moja. Ukisubiri wenzio wanakumegea kilainiiiiii! Hahaha!
     
  18. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #18
    Nov 30, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [QUOTE=FirstLady1;679034]haya Pdidy tutawafundisha watoto na wanaotuzunguka wajifunze kusema no before marriage[/QUOTE]


    Na wewe FL ulisema no? au ndo ya kuona kibanzi kwa wenzio wakati wewe una boriti?....lol.
     
  19. Domo Kaya

    Domo Kaya JF-Expert Member

    #19
    Nov 30, 2009
    Joined: May 29, 2007
    Messages: 530
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Maisha yameshabadilika, zamani watu walikuwa wanatenda tendo tu kabla ya kuoana, lakini sasa imeshakuwa too much, mpk watiane mimba kabisa ndio wanafunga pingu za maisha.
     
  20. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #20
    Nov 30, 2009
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    Options:
    Subiri
    kuwa na mmoja
    tumia kondomu
     
Loading...