Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jifunze kisomali...part one

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Juan San Roman, Apr 5, 2012.

  1. J

    Juan San Roman Member

    #1
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Morning JF People na wakereketwa woote

    Jamani, as u know JF is not only the home of great thinkers kama mm but pia ni kituo cha kupata maarifa na kujifunza mambo mbali mbali..sasa mm nimeamua nijtolee kutoa darasa la lugha ya kisomali..off course its a plus because, for most of us kwenye CV zetu kwenye part ya language tunaweka lugha mbili (Kiswahili + Englis) ingiwa hiyo mtua ataandika he/she is fluent in English but when it comes to express himself/herself huwa tunambwela...lol...turudi kwenye maada, nitakua natoa tafsiri mbali mbali za lugha ya kisomali kwa kiswahili. The main topics zitahusu

    1. Mapenzi ( Vocabulary za Malavi davi)

    2.Vyakula

    3. Biashara

    4. Na memgineyo

    Natambua vizuri wengi humu wamekaa kimapenzi mapenzi, sasa nitaazana na vocubalries za mapenzi...attention please!!!


    1. Waankujeelahay...Nakupenda

    2.Wankuraba----.Nakutaka

    3.Ankuushumiyo....Nikubusu

    4.Ankuuhabaro....Nikubebe

    5.Waahatahay Gawar Kuruh.....Wewe ni msichana mrembo sana

    6.Waankuhiise....Nime ku miss sana


    Part Two...itaendelea hivi punde
     
  2. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Tufundishe ladyship piano Manana ni ngumu sana.
     
  3. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Kwa kawaida nasikiliza BBC Africa kabla ya kutoka kitandani asubuhi. Huwa kunakuwa na habari kwa Kiingereza, halafu Kiswahili na kisha Kiingereza tena. Baada ya muda huo, ninakuwa nimepitiwa na usingizi. Hata hivyo ninaamka ghafla wakianza kutangaza kwa Kisomali. Lugha hiyo inanikera sana masikioni kiasi cha kuniamsha. Baada ya hapo, huwa ninazima redio.
     
  4. i pad3

    i pad3 JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nenda kwa kinana
     
  5. Lastname

    Lastname JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 925
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    wewe usilete part two lugha ya nini ya makorofi hayo ........ unataka tukaanze kuteka meli?
     
  6. K

    Kyoombe JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 614
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    na aden rage
     
  7. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mmmmmmm.
     
  8. dwight

    dwight JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 432
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hapo hujafundisha kitu,labda nikufahamishe kwamba unatakiwa kuwaelekeza wasomaji arudhi ndogondogo za sarufi ya lugha hiyo,mfano fonimu zote na utamkaji wake vinginevyo tafuta kazi nyingine ya kufanya.
     
  9. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #9
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    kama ulivyojielezea kuwa wewe ni GT, hii ingefaa jukwaa la lugha.
     
  10. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,186
    Likes Received: 3,469
    Trophy Points: 280
    hii lugha wakikusikia uhamiaji lazima wakuhoji uraia wako.!
     
  11. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Dah! Mkaka upo speed sana!! Kuanza na kuanza umekuja na "nakupenda" Unataka dada zako watongozwe nini? Au ndio baada ya kula kile kibinti cha Tigo ndio umeona ucheze fairrplay kwa kuwaweka sokoni dada zako!
    Haya Bwana!!
     
  12. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    Kumbe mmejaa tele humu!! aisee mods waangalieni sana hawa wasije wakatia kitumbua mchanga.
     
  13. Wun

    Wun JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Big up sana mkuu...endelea kutoa nondo
     
  14. K

    Kayinga junior Senior Member

    #14
    Apr 8, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    zikomo kwambiri! manje mwashiba kisomali bwino
     
  15. patience96

    patience96 JF-Expert Member

    #15
    Apr 8, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,151
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hii thread itawafaa wale wenye mpango wa kujiunga na Al-Shaabab (Vijana wa Kiume). Terminology zitakazofaa sana sana ni masuala ya kivita kama; jinsi ya kutamka maneno yafuatayo kwa kisomali: bomu, gruneti, short gun, kifaru n.k.
     
  16. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #16
    Apr 8, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Tufundishe kusalimia kwanza.
     
  17. CocoJam

    CocoJam Member

    #17
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kisomali ni lugha kama lugha zingine kwahiyo hakuna haja ya kuitusi. Ni Hayo Tu!
     
  18. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #18
    May 8, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ungeanza na mawasiliano ya kigaidi ingefaa sana
     
  19. s

    shahmar New Member

    #19
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmi nilikua napendelea kujua kuhesabu kwa kisomali na baadhi ya maneno na majina ya familia mfano baba,mama,nk
     
  20. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,465
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    na bashe
     
Loading...