Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jifunze jinsi ya kudownload kwa torrent

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Third Eye, Jul 8, 2012.

  1. Third Eye

    Third Eye JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 295
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Hello guys, kuna friends walinigusia hili, nimeandika kidogo today kuhusu how to download using Bittorrent, so lets get the party started, what is torrent? Torrent ni file lolote linalokuwa sent kupitia BitTorrent protocol.

    Linaweza kuwa movie, music, video, program, vitabu etc. Wakati linatoka sehemu moja kwenda nyingine, linakuwa halijakamilika hivyo linakuwa refered as torrent. Kama halijakamilika haliwezi kufunguliwa kwa kuwa halina data zote muhimu.

    Torrents zipo tofauti na downloads nyingine, kwa kawaida unapodownload kitu unakidownload kutoka server moja, ila kwa torrrents, unadownload kutoka server nyingi nyingi, na kwa kuwa kwa kawaida ISP (Internet Service Provider)

    wanatoa download speed kubwa kuliko upload speed, hivyo kuziunganisha server nyingi kuongeza kasi ya kudownload na kupunguza Bandwidth kwa server zinazoruhusu downloads.

    Ok now acha tutazame BitTorrent ni nini na inafanyaje kazi, Bittorrent ni p2p protocol iliyokuwa designed kupunguza bandwidth required to transer files. Kwa mfano, unataka kudownload movie, BitTorrent system inalocate computer nyingine duniani ambazo zina file lilelile (na BitTorrent protocol ofcourse) na kuanza kudownload hiyo movie kutoka computer mbalimbali.

    Ili utumie hii Bittorrent protocol, unahitaji Bit torrent client, nii ni BitTorrent progam ambazo ni kama zifuatazo

    Kwa Windows BitTorrent, uTorrent, Xtorrent, Vuze, RitRocket, Transmission,
    Kwa Linux ni, Vuze, Ktorrent, Deluge, na Transmission.

    Important terms.

    Torrent ni file ambalo halijakamilika na pia ni file dogo, linalotumika kuidentify content unazozitaka.

    BitTorrent client : ni progr am unayotumia kudownload kwa torrent

    Bit torrent Index : ni Websit es zinazotoa torrent files,(vile vidogo vitakavyotumika kustart downloads.

    Seeds : ni watu waliomaliza kudownload file na wanakuacha na wewe udownload kutoka kwao.
    Leech : NI watu wanaodownload file kama wewe.

    Getting started

    Baada ya kujua hiyo intro, then what to do.

    Kwanza download uTorrent hapa, au BitTorrent hapa (Na recommend uTorrent, ni ndogo ina kama kb 864 hivi)
    Install program uliyodownload.

    Search chochote unachotaka ongezea na neno torrent kwa mbele,

    Download htorrent file dogo, kwenye download window kuna open au save file, choose open file ili lifungukie uTorrent moja kwa moja, liache lidownlload, likimaliza liache useed kidogo, halitumii speed kubwa wala halitakulia MB zako nyingi (its goog to give back kidogo ulichopewa wewe)

    Enjoy!

    Guys samahani nimeshidwa kuandika sana nipo kwenye pepa, so in few days ntaandika tutorial ndefu yenye kila kitu including, Torrent tracker, safety when downloading torrents, anonymity, legal actions na nyingine nyingi, just tuvumiliane kidogo.
     
  2. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    thank you so far it is a good explanation.
     
  3. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #3
    Jul 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Asante
     
  4. d

    dy/dx JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    shukrani kwa ufafanuzi mkuu
     
  5. Gwangambo

    Gwangambo JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 3,665
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Chengachenga zungusha antenna funga busta, au weka king'amuzi olah!
     
  6. Mpiga Nyoka

    Mpiga Nyoka JF-Expert Member

    #6
    Jul 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Mkuu kwahiyo seeding inakula MB?
     
  7. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #7
    Jul 8, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu Third Eye Kama nilivyo ahidi mkuu nimekumwagia like. thanks kwa maelezo mazuri sana ila kuna baadhi ya sehemu bado niko porini.
    1) Kuna Utorrent ya kulipia na bure je, tofauti ni ipi??
    2)nilazima kuseed au sio lazima??
    Nihato tu kwa leo.
    Thank again
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Third Eye

    Third Eye JF-Expert Member

    #8
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 295
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    yeah but ni kidogo sana, na uzuri sio lazima useed muda mrefu, kiogo kidogo kusaidia na wengine wapate pia ulichodownload wewe,
     
  9. Third Eye

    Third Eye JF-Expert Member

    #9
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 295
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    1. extra features for paid version is
    • Protect your computer with integrated antivirus
    • Get the codecs you need to enjoy HD video
    • Easily move files to your favorite devices

    2.kuseed sio lazima, ila ni vizuri because kama hakuna wanaoseed, itakuwa tabu kupata vitu vipya, so kama unaweza its good, kama huwezi its fine pia
     
  10. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #10
    Jul 8, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mkuu Third eye natanguliza shukrani zangu kwako kwa somo hili zuri na muhimu kabisa'mimi binafsi naishi kwa kidowload na kuuza software mbalimbali via bitorrent'pc yangu haizimwi manake nina download karibu 200 kwa mwezi'dowload speed yangu ni 512mbp'inachukuwa muda mrefu kudowload kitu cha 1gb'kuna wakati inachukuwa week nzima'je kuna njia ya kudowload fast the same speed?halafu kitu kinachonisumbua sana nikishamaliza download kuna kipindi lile foulder linabakia empty'hiyo inasababishwa na nini na nani ana delete ile program'je nifanyeje hapo?
     
  11. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #11
    Jul 8, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mia mia mwana!
     
  12. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #12
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    3rd Eye. big up, All the best in your exam. Hope to see you back soon.
     
  13. +255

    +255 JF-Expert Member

    #13
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Ukiacha hiyo kwa kutumia computer, vp kuhusu wanaotumia sim? Kuna application inaitwa symtorrent nimei install kwenye simu yangu, ila tatizo kila ikitaka kudownload inaniambia bad file format! Je ni format gani ambazo zinatakiwa kuwa downloaded kupitia sim?
     
  14. Fakhi Jumaa

    Fakhi Jumaa JF-Expert Member

    #14
    Jul 8, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 239
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Thanx Buddy,its been of much boost to me,nakutakia mitihani myema na u pasue fresh, i' ll be waiting for the full lecture ya hii kitu,all the best Kaka
     
  15. Khalifab

    Khalifab Member

    #15
    Jul 8, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pole na exam brther...nashkuru kwa kutufumbua na kutupatia vitu vizur tena free of charge..kuna shida moja nahis sijaelewa,,ni kwamba tayar nimeshapata set up ya U TORRENT na BIT TORRENT na tayar inakuwa imekwishafunguka moja kati ya hizi program............. TATIZO LANGU SASA ..........................................

    mfano nahitaji ku download brother,nashindwa kuweka kile kitu ambacho nakihititaji,,,,,,,, mfano muvie na vitu vingine

    pia sielewi maana ya LINK na Jinsi ya ku copy LINK na kudownload ili kitoke kitu like muvie plz plz NISAIDIE THIRD EYE........ khalifab@rocketmail.com
     
  16. g.n.n

    g.n.n JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 413
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    na mimi nasema hongera kwa Ufafanuzi mzuri.
     
  17. g.n.n

    g.n.n JF-Expert Member

    #17
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 413
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hongera kaka
     
  18. J

    Josmiwa Member

    #18
    Oct 20, 2014
    Joined: Oct 10, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Good lecture,,,helpful thanks!!
     
  19. jbjb

    jbjb Member

    #19
    Feb 28, 2016
    Joined: Dec 27, 2015
    Messages: 66
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 15
    K
     
Loading...