Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jicho Langu

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by vivian, Jan 25, 2012.

  1. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Asalamu Aleikum JF Members,

    Nafikiri nianze nakuwatakia Heri ya Mwaka mpya, Bado ni January na Bado tunatakiana Heri.

    Jicho langu linaangazia Tanzania na Ukimwi, ninajiuliza Mengi sana kuhusu Takwimu za Maambukizo ya Virusi vya Ukimwi Tanzania.

    Nina imani wengi wetu ni waadhirika wasiojijua! kwa maana nyingine tumeambukizwa virusi vya Ukimwi lakini hatujijui kwasababu bado hatujapima Afya zetu.

    Hii ni moja ya sababu kubwa ya ongezeko la maambukizi ya Ugonjwa huu. Ninaamini wengi wetu tungekua na ujasiri wa kupima na kujua afya zetu tungechukua tahadhari,

    Kwasababu mimi Vivian nilitembea na Invisble, na tayari invisible wameshaanza kumsema mtaani kuwa ni muadhirika, moja kwa moja na mimi najichukulia tayari ni Muadhirika, na kwasababu nina roho mbaya ninaamua kuondoka na watu pia. sitaki kufa peke yangu. atakayejipendekeza shauri yake, swala la condom ni yeye mwenyewe. akiwa nayo poa. asipokua nayo poa.

    This will finish Us!!!!.

    Kwanini m2 akijulikana ni muathirika anaonekana kama hastahili kuwa katika Jamii husika? amini msiamini muadhirika wa ukimwi katika Jamii ya kitanzania ni sawa na mtuhumiwa wa mauwaji. - kuna anayebisha hili?

    Tufanyeje??????
    Tupigane na ufisadi!!!

    Kama sio ufisadi, Tanzania ni moja ya Nchi Tajiri Africa. kwasababu ya Ufisadi Tanzania ipo kumi bora ya nchi maskini Africa.

    Kama Tungeweza kutumia rasilimali zetu katiaka njia isiyo ya kifisadi, Tungeweza kuwasaidia na kuwawezesha waathirika wa ukimwi.

    hivi ingekuwaje kama Serikali ingetoa incentives kwa watu ili wapime afya zao kwa hiari? na wakigundulika ni waathirika wakasaidiwa kwa namna fulani.

    Can we just Check what is SA doing about this?.
     
  2. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Wasaidiwe vipi? allready mtu una ngwengwe hivi unafikiria serikali au jamii itakusaidiaje wewe ukiwa na ngoma? usiniambia masuala ya ushauri pls
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Vivian

    Kwanza nikurekebishe kidogo, ni muathirika na sio muadhirika. 'Athiririka' inatokana na neno 'athiri' linalomaanisha 'affect' kwa Kiingereza na neno 'adhirika' linatokana na neno 'adhiri' yaani 'kuaibisha' au kwa Kiingereza linaweza kuwa na maana sawa na 'to put to shame'

    Tukirudi kwenye mada, kupima afya ni jambo zuri lakini nadhani isiwe tu kwa ajili ya kupima VVU au UKIMWI.

    Nadhani ingekuwa jambo la msingi iwapo makampuni binafsi na ya serikali yangekuwa na sera ya msingi ya kupima afya ya wafanyakazi wao kila baada ya miezi sita, au mwaka mmoja. Na majibu ya VVU/UKIMWI upewe ukiyataka kwa khairi tu, japo kuwa utapimwa. Hii inafanyika kikawaida katika baadhi ya nchi za nje

    Itasaidia watu kuwa na afya njema kiujuma
     
  4. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #4
    Jan 25, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Vivian tatizo kubwa saana katika hili janga la Ukimwi ni Kila Mwadamu kujiona yupo Unique kana kwamba yeye Ungonjwa hauwezi mpata (ha hali anajihusisha na Sex); Kwa wale ambao wanaamini wanaweza kupata (ama wamesha pata) majority hua na Elimu ndogo saana kuhusu Ugonjwa. Naamini kua wengi twaogopa kifo saa ingine kuliko hata Ukimwi/Virusi vya Ukimwi.

    Na wengi saana wakisikia kua mwenye HIV anaweza ishi kwa mda mrefu – uhisi tu kua ni maneno ya Matumaini. Wanakua hawatambui kua ukiwa na HIV na ukaishi kwa vigezo na masharti you can live for a very long time. Hio inapelekea majority kuendelea kujihusisha na ngono isio salama na inevitable kusababisha hata alie kua anajihisi tu (na hana) aambukizwe, AMA yule ambae aliathirika kwa virus vya viwango vya chini viongezeke hadi a Critical Level....

    However nipo really interested as to why umegusia kua SA wanafanya nini....
     
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Vivian watu kupima huu ugonjwa imekuwa kama kuwapa hukumu ya Kifo..
    Sijui ni Elimu gani kwanza itumike ili kuwaconvice watu wajitokeze kwa wingi kupima afya.
     
  6. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,185
    Likes Received: 563
    Trophy Points: 280
    Huwa wanatoa fulana FL1
     
  7. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Dada Hongera kwanza kwa kuandika ujumbe mzito, lakini turekibishane kwenye mambo yafuatayo!


    Sentensi yako hapo juu na yenyewe ni sehemu ya kunyanyapaa. Kwanini, swala la kujikinga na maambukizi wapewe waathirika tu? Ama kwanini unadhani waathirika wote wanamalengo ya kuambukiza watu kwa makusudi tu! Yawezekana wapo lakini sio wote. Cha kukumbuka ni kitu kimoja tu - ukiwa na vijidudu/ukimwi sio kwamba matamanio ya mwili yanatokomea, la hasha, pia inajulikana ukijitangaza unatengwa - na basi kama ukibahatisha upate muathirika mwenzako! Sasa, Kijana mwenye miaka 30 kwanini abebe mzigo huo katika jamii ambayo haijali kujitokeza kwake? Kwahiyo, jukumu la kujilinda ni la wote - na haswa ambao sio waathirika kuelewa.

    Pia kunamifano mizuri ya waathirika ambao wamejitangaza na wanaendesha maisha yao kwa uwazi na makini sana. Pia lazima ujue, nijitangaze kwa nani? kwa faida ya nani? na wakati gani!
     
  8. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,874
    Likes Received: 8,870
    Trophy Points: 280
    Tufanyeje??????
    Tupigane na ufisadi!!!

    Kama sio ufisadi, Tanzania ni moja ya Nchi Tajiri Africa. kwasababu ya Ufisadi Tanzania ipo kumi bora ya nchi maskini Africa.

    Kama Tungeweza kutumia rasilimali zetu katiaka njia isiyo ya kifisadi, Tungeweza kuwasaidia na kuwawezesha waathirika wa ukimwi.

    hivi ingekuwaje kama Serikali ingetoa incentives kwa watu ili wapime afya zao kwa hiari? na wakigundulika ni waathirika wakasaidiwa kwa namna fulani.

    Can we just Check what is SA doing about this?.[/QUOTE

    Inabidi tufikie mahali sasa tuache au tupunguze kuilaumu serikali yetu badala yake tujaribu kuwa wawazi kwa hatua iliyofikia na tuishauri jinsi ya kuboresha hicho ilichoanzaisha,
    Kwa nini nasema hivi :
    Nafahamu kabisa serikali kuna hatua imechukua katika suala hili la gonjwa la ukimwai ikiwa ni kwa ushirikiano wa mashirika yasiyo ya kiserikali na asasi mbalimabali wamekuwa wakijitolea sana kuakisha kwanza huduma ya upimaji wa VVU iantolewa bure na hilo kweli wamejitahidi.
    Pili serikali pamoja na nchi rafiki pamoja na mashirika ya kidini yamekuwa yakijitahidi sana kuhakikisha afya ya waathirika ianangaliwa ikiwa ni pamoja na kuwapa dawa za kupunguza makali na pamoja vyakula vya kumsaidia muwathirika japo huduma hii imekuwa ikipigiwa makelele sana kwamba kumekuwa na upendeleo katika kupata huduma hii lakini serikali imejatahidi kwa kiasi fulani.
     
  9. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Yo yo! wewe ni mtoto mtukutu sana. why?
     
  10. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #10
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Umenena.

    kwanini Vivian aonekane kama kinyesi katika jamii kisa ana ukimwi?

    Hapa hatuilamu serikali. tunatoa maoni tu.

    Sipendi kuilamu serikali ya Jakaya, ila nitashauri pale inapobidi.

    Swala la upimaji wa VVU Tanzania Badooo!! takwimu zote ni Zero
     
  11. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #11
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kijitangaza?

    sipo tayari kutengwa na Jamii.
     
  12. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    we are now speaking the same Language.
     
  13. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Siz,

    SA. watu wanajitangaza coz kuna incentives.

    Tanzania Kungekua na Incetives Vivian angekua amejitangaza. Hapa Ifunda wasingekua wanapagawa naye tena. wangechukua tahadhari.

    Leo Vivian akijitangaza maisha yake Kwishen, vijiwe vyote ni story ya Ukimwi wa Vivian
     
  14. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Tanzania imekuwa ina-rely kwenye counselling practice only, i.e kubadilishana mawazo ya matumaini na wagongwa walio na cronic desease alone is not enough to convice them. Tunatakiwa kuimarisha au kuanzisha Palliative care services ili kuhakikisha kuwa wanaopima na kukutwa na incurable desease kuwa watapata huduma bora mpaka maisha yao yatakapofikia kikomo. Ila huduma bora maana yake ni gharama, na gharama maana yake ni uchumi kuwa unawezesha serikali kukusanya mapato ya kugharamia huduma hizo via tax.

    Kinachoiua Tanzania ni uongozi mbovu usio na kipaumbele na wenye kuangalia masilahi binafsi zaidi ya yale ya nchi. Watu hawagombei uongozi kuacha legacy bali wanagombea uongozi kuliibia Taifa na kujitajirisha wenyewe.

    Chanzo cha yote haya ni Uongozi, kama serikali inashindwa kujua kuwa madaktari ni muhimu zaidi ya wanasiasa basi hapo kuna tatizo la ubinafsi, na tutaendelea kufa kwa magonjwa ambayo yanaweza kuzuilika. Tokea tumeanza chaguzi za vyama vingi ni nadra sana kusikia watu wakiweka kipaumbele katika sekta ya afya. Tumekuwa brainstormed kiasi kwamba kila kitu tunaishia kusema 'Kazi ya mungu'.
     
  15. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #15
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Need I say more?
     
  16. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #16
    Jan 26, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Dah, niliovyosoma Title ya Thread, Jicho langu nikajua Jicho lile "jicho"
     
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Jan 26, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Ugonjwa huu ni wa "kiakili" zaidi,ni kweli unasambaa kwa ngono?Aliekua raisi wa africa ya kusini Thabo Mbeki aliwahi kukana kuwa virus wa HI haviambukizwi kwa ngono!**** raia mmoja wa venezuela aliwahi kusema alipona Ukimwi baada ya kuishinda akili yake!Hii maana yake nini?
     
  18. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #18
    Jan 26, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kesho nitapima.
     
  19. obsesd

    obsesd JF-Expert Member

    #19
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 1,226
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    basi tuanze kufight against stigmatisation kwanza then mapambano yaendelee.
    huu ugonjwa ukijua kama unao ndio unakumaliza kbs yan, bora kutojijua pia unless tuwe assured kuwa unyanyapaa utatokomezwa kidogo kunaweza kumotivate watu.
    kutengwa mama ni soo yan hapo tuu.
     
  20. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #20
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ujumbe umefika- Tatizo ukigundulika una Ukimwi unaonekana kama Muuwaji fulani hivi
     
Loading...