Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jibu maswali haya kabla hamjamhukumu Maige kwa twiga

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by gotolove, May 6, 2012.

  1. g

    gotolove Member

    #1
    May 6, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siamini kama twiga wametoroshwa na kusafirishwa kwenda nje ya nchi bila serikali kujua.
    Kinachonifanya nisiamini ni maswali haya:

    1. Ni dhahiri kuwa maeneo ambako twiga wanaishi (mbugani) serikali imeweka watumishi mbalimbali wanaohusika na ulinzi na usalama.
    2.ni dhahiri pia kuwa viwanja vya ndege vyote vinalindwa na maofisa na maafisa wa vyombo vyote vya ulinzi na usalama yaani polisi, usalama wa taifa, takukuru, uhamiaji nk.
    3. Ni dhahiri pia kabla ya mgeni yeyote kutoka nje kuingia nchini pasi yake ya kusafiria inakaguliwa na wenzetu wa uhamiaji.
    4. Ni dhahiri kuwa mgeni husika lazima atakuwa ameeleza nini amekuja kufanya hapa nchini.

    Sasa mimi sijui kutokana na maswali hayo hapo juu kwanini suala la kutoroshwa twiga wetu anahukumiwa maige peke yake.

    Sijui pia vyombo vyetu vya ulinzi na usalama vilikuwa wapi hadi wanyama warefu kuliko wote wanakimbizwa uarabuni bila mkuu wa nchi kupata taarifa na hata mzee nahodha, hussein mwinyi nao hawakumweleza mkuu wa kaya juu ya hilo?

    Haya hao mbali, mkuu wa usalama wa taifa, igp, na mkurugenzi mkuu wa uhamiaji nao walikuwa wapi?

    Mimi nahisi hao twiga walitoroshwa kwa maelekezo ya mkuu zaidi ya hao mawaziri na wakuu wa taasisi za ulinzi na usalama. Maana bado tunakumbuka wale mbuni walivyoisha pale mjengoni ikulu wakati fulani. Walipungua taratibu hadi kuisha. Au twiga wameondoka kwa mtindo huo huo lakini lawama zote kwa maige? Kidumu chama cha mapinduziiiiiiiiiiiiii.
     
  2. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Hata Riz one asjue? Hii ni hatari
     
  3. S

    Seacliff Senior Member

    #3
    May 6, 2012
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Unachosema kimesemwa na watu wengi sana hapa JF. Hakuna waziri mwenye nguvu ya kutorosha wanyama hai bila kupata go-ahead ya Ikulu. It's a known fact. Kitu watu wengi walichokuwa wanataka ni kumwona waziri mhusika anachukua responsibility hiyo ya kutoroshwa hao wanyama kwa sababu wamechukuliwa kwenye "watch" yake. Most people know who the main player is and now that the minister has been tossed, we hope he will become bitter enough to name the culprit(s). Actually kama wabunge wataendelea kupress kuwajibishwa kwa hawa wezi kisheria, nahisi hii serikali haitafika 2015. Naona hii soap opera yetu imeanza rasmi. Sit back, grab a drink and keep your eyes peeled!
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    May 6, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Maige alifanya nini baada ya kujua twiga na wanyama wengine wameporwa? alitakiwa kujiuzulu siku ya kwanza alipogundua kuwa wenzake wamemzunguka; angekuwa shujaa!
     
  5. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Alimjulisha Kinana kuwa Mchungaji Msigwa tayari amesatukia dili alkaji biwa huyo ni Mpinzani achana nae na akisema huo ni upepo utapita tu
     
  6. k

    kagame Senior Member

    #6
    May 6, 2012
    Joined: Dec 6, 2008
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kinana! Mgeni anapokuwa na nguvu ya kimaamuzi kuliko wenyeji ndani ya nchi, mtaisoma hiyo.
     
  7. K

    Keil JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwani Kinana ni nani na anahusika vipi na utendaji wa serikali? Au Kinana ndio Rais?
     
  8. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #8
    May 6, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mwizi hapo ni Kikwete mwenyewe. Hao kina Maige ni kuwafanya "wanyamwezi" tu (mzigo mzito mbebeshe mnyamwezi).
     
  9. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji na wewe una moyo! Hivi kweli unatarajia ndani ya ccm upate mtu wa kujiuzulu kwa kuwajibika? Wote walishakuwa sugu, wakaota magamba mpaka na usoni hawaoni hata haya!
     
  10. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #10
    May 6, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kafie huku na huyo aliyekutuma..watu mnaendekeza njaa kama sijui nini tu..kaendekeze njaa jela:nerd:
     
  11. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #11
    May 6, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,696
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Mtoa mada acha kua msahaulifu namna hiyo.

    Kwa hiyo unataka kutuambia hata Lowassa, Karamagi na Msabaha walionewa kwenye issue ya Richmond??
     
  12. G

    Gasto Frumence New Member

    #12
    May 6, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli wa mambo ndio huo na kila mtu anaukubali. Mtu mmoja hawez kutorosha twiga kwenda nje. Inawezekana sana kuwa maige yeye alitekeleza maagizo lakin sio uamuzi wake yeye mwenyewe.
     
  13. A

    Abduly Member

    #13
    May 6, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unajua nchi hii wa2 wanaishi ile style ya kutoana kafara au funika kombe mwanaharamu apite
    kama kweli wapo serious na hii issue na 2cjewadhania vibaya wahusika wote wafikishwe mahakamani
    la cvyo
    it wll be the fabricated drama
    na 2kijua ni hivyo watarajie kimbunga 2015
     
  14. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #14
    May 6, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,443
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    nyumba aliyonunua je, au sio kweli
     
  15. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #15
    May 6, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Chadema na wao ni wezi tu hao wakichukua nchi wataiba twiga wote. Waimuonee maige tu.
    Chezea wachaga weyeeeee
     
  16. r

    rollingstone Member

    #16
    May 6, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi unaposema chezea wachagaa, huoni hata haya kuleta mambo ya ukabila, tena kwa hoja za kulazimisha! Hivi kwa nini useme CDM ni ya wachaga, Mbona huku kwetu mBeya ndiyo inatisha kuliko popote, Hivi kwa nini? Unatumia kigezo gani? yaani ndugu yangu hapa nimjawa na jazba, basi tu busara inanisaidia vinginevyo ningevurumisha maslusinde kibao
     
  17. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #17
    May 6, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mkuu hiyo inaitwa political responsibility nadhani nitakuwa nimekujibu maswali yako.
     
  18. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #18
    May 6, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwa mantiki moja tu ya kuwajibika wao tu na 'wengine' kuachwa wakitanua, basi walionewa!
     
  19. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #19
    May 6, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,190
    Trophy Points: 280
    Maige na Bosi wake wote wanatakiwa wasiwepo uraiani, jela tu ndio mahali panapowastahili
     
  20. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #20
    May 6, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,302
    Likes Received: 13,187
    Trophy Points: 280
    Huyu mkuu wa kaya ndio tabia yake kwani siku zote hutumia walio chini yake na mwisho wa siku huwatoa kafara pale mambo yanapoharibika na ushahidi wa hili ni pale mzee wa richmondi alipomtolea uvivu kwenye moja ya vikao vya chama pale aliposema hakuna jambo alilolifanya bila yeye(mkuu wa kaya) kujua na hata Msabaha naye alidai kutolewa kafara kwenye hiyo kashifa ya richmondi.
    Kiini cha tatizo ni mkuu wa kaya na ndio maana siku zote huwa anakuwa mzito kuchukua hatua mpaka ashinikizwe.Kitu ambacho tunatakiwa kujua huyu bwana yeye hasemwi live kwasababu kila mmoja anajipendekeza kwake ili siku moja apewe ulaji kwa kuteuliwa ktk nafasi fulani na ndio maana hata wabunge wa ccm siku zote hukwepa kumnjooshea kidole moja kwa moja badala yake utawasikia wakisema raisi wetu ni msikivu.Hivi angekuwa msikivu kweli angewarudisha kina Mkuchika na prof.Maghembe?
     
Loading...