Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jiajiri

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Ben40, Apr 18, 2012.

  1. Ben40

    Ben40 Senior Member

    #1
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni biashara gani naweza kufanya kwa mtaji wa elfu hamsini wana jf?
     
  2. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #2
    Apr 18, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,076
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Mkuu huo ia mtaji ni mkubwa sana na inategemea unataka kufanya vitu gani

    - Labuda ungekuja na unacho penda kukifanya ndo tukushauri ila kwa biashara inatosha kabisa, ila njoo na mawazo yako hata matano then watu humu watakusaidia kuchambua
     
  3. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #3
    Apr 18, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Unaweza Biashara ya kuuza Chapati.

    Nenda kaulize haya.

    Bei ya ngano 1kg.
    1kg inatoa chapati ngapi?
    Chapati moja ni Bei gani?
    Chukua tenda ya kupeleka vitafunwa maofisini asubuhi.

    Najua utadharau lakini kwa mtaji wako biashara utakayofanya lazima ufanane na hii.
     
  4. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #4
    Apr 18, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Zaidi ya mtaji ungejieleza, kazi yako au unaishi wapi na hata uliipataje ingesaidia mtu akuelekeze ufanye nini
    eti Vivian, wanaume nao wanapika chapati tena?
    funguka zaidi, kuna vitu mtu wa jinsia hii anaweza kufanya vizuri tu wkati kwa jinsia nyingine itakuwa ngumu,
    pia kuna wanafunzi wanakaa na hawana muda wa kupika, wakati mtu wa ofisini anaweza usiku kupika hiyo chapati na asubuhi akawauzia staff wenzie... mwanafunzi anaweza kuchagua mitumba mizuri na kuiuza kwenye hostel ila mtu mgeni wakimkopa watakimbia kulipa, idea ziko nyingi ila uwe wazi zaidi
     
  5. Ben40

    Ben40 Senior Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nataka kufuga kuku au nguruwe na nimgeni katika ufugaji je nifanyeje wana jf?
     
  6. Kuku wa Kabanga

    Kuku wa Kabanga JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ngano kg inauzwa 1300 Tshs.
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,997
    Likes Received: 5,125
    Trophy Points: 280
    Wenye mitaji ya 50,000/= wanajua fika biashara ya kufanya, hawahitaji wazo la mtu.
     
  8. Ben40

    Ben40 Senior Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sio kweli kuuliza si ujinga bujibuji.
     
  9. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    ni kweli nguruwe au kuku wa kienyeji wanaweza fugwa kwa unafuu sana kwa kuwalisha vyakula vinavyobaki nyumbani au shambani,
    lakini sina uhakika na nguruwe hata wale wadogo wanauzwa sh ngapi siku hizi, ungeweza nunua wawili ukaanzia nao
    kuku kama ni wa kienyeji unaweza kupata hata wanne au watano kutegemea na unaishi wapi kisha kama una eneo lako ukafanya zero grazing
    tafadhali tafuta threads za kuku hapa ujasiriamali ni nyingi tu utapata ujuzi mwingi jinsi ya kufanya hii biashara.
     
  10. Ben40

    Ben40 Senior Member

    #10
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 176
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Thanks
     
  11. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    anza ufugaji wa sungura,:)
     
  12. M

    Malila JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Sungura anafikia uzito mzuri mapema zaidi ukilinganisha na kuku, anakula majani na pumba tu. Ukimpata mchina mmoja kama mteja unatoka.
     
Loading...