Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jf vote of no confidence to pm. Hapa tunahitaji vote ngapi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KOMBAJR, Apr 19, 2012.

  1. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Katika Kuhitimisha Hotuba yake Mh.Zitto amesema kuanzia kesho watakuwa na karatasi mlangoni kuandika jina na kusaini ikiwa kama kura ya kutokuwa na imani na waziri mkuu!Na idadi ambayo inahitaji ni 70 tu!


    Mytake: JF kama jukwaa huru kama mazungumzo ya siku mbili i mean jana na leo kuhusu mwenendo wa serikali na watu tuliyowapa dhamana ya kuongoza wamedhihirisha kushindwa kwa vitendo.

    Toa Maoni na sababu zisizo pungua Tatu na zizizo zidi sita ambazo zinafanya hii hoja kumwajibisha waziri mkuu kuwa na mashiko!

    Naomba kuwasilisha mod naomba ufanye kazi ya urefa hapa mwisho wasiku tutawasilisha kwa wahusika kwamaana JF pia inawakilisha wengi!
     
  2. M

    MISILEE MGOGO Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 30, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sababau
    1.ubadhirifu
    2.kutokuwawajibisha wabadhirifu
    3.kulindana
    4.kuhujumu nchi
    5.kutokuchukua hatua za kuinua uchumi na mfumuko wa bei
     
  3. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kanyaga Twende hata Mubaraka alidondokea pua kwa style ya mtandao.....inawezekana!ni uthubutu tu
     
  4. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hujaeleweka sana unataka nini lakini hoja ya Zitto ina mashiko sana. Moja uzembe uliokithiri wa mawaziri wetu ambao wapo chini ya waziri mkuu Pinda.

    Kama Pinda anashindwa kuwawajibisha basi awajibishwe yeye.
     
  5. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kitu bila chenga mkuu mbona umejibu vyema hapa nilichokuwa na maanisha wakati Zitto wanaendelea na move yakukusanya majina 70 bungeni na sisi hapa tunakusanya idadi ya wanaounga mkono hoja ya kwanini PM asipigwe chini ila lazima tutoe sababu za msingi.
     
  6. n

    naggy Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sababu ziko wazi mkuu. haina haja ya kuzitaja. Neno 'naunga mkono hoja linatosha.

    Mimi naunga mkono hoja ya kamanda zito kwa asilimia zote.
     
  7. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    kilichozungumzwa ni kuwa wabunge hawawezi kuwawajibisha mawaziri kwa sababu ni wateule wa baba riz ila kwa upande wa serikali linaweza kum-wajibisha Waziri mkuu ambaye licha ya kuwa ni mteule wa JK pia bunge lilimpigia kura ili kumthibitisha.
    hivyo serikali aidha iwawajibishe mawaziri husika au PM awajibishwe na wabunge.
     
  8. L

    Luco2011 Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa nn asipigwe chini au kwann apigwechini? KOMBAJR
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Leo Zitto na wenyeviti wengine wa Bunge nimewakubali. Zitto kaongea zaidi straight and firm, wengine Cheyo na Mrema japo wameibana lkn ni kama kuna saa walikuwa wanapulizia hivi. Big up Zitto na kamati nzima
     
  10. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Either way...wewe kama wewe Kuku asiyetaga na ambaye anataga na kula mayai bora yupi?
     
  11. Sisomeki

    Sisomeki Senior Member

    #11
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 141
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    sasa kama waziri asubuhi anawaambia wabunge kuwa hawalipii deni la ndege mbovu ya kukodi,
    kumbe washalipa na wanampango wa kuwapa wadeni bandari ya mtwara kufidia deni unataka nini kifanyike?
     
  12. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Kwa mujibu wa katiba ya JMT Ibara ya 52, kazi na mamlaka ya PM ni kama ifuatavyo,

    (1) Waziri Mkuu atakuwa na madaraka juu ya udhibiti, usimamiaji, utekelezaji wa siku hata siku wa kazi na shughuli za Serikali ya Jamhuri ya Muungano.

    (2) Waziri Mkuu atakuwa Kiongozi wa Shughuli za Serikali Bungeni.

    (3) Katika utekelezaji wa madaraka yake, Waziri Mkuu atatekeleza au kusababisha utekelezaji wa jambo lolote au mambo yoyote ambayo Rais ataagiza kwamba yatekelezwe.

    Kwa hiyo ikithibitika kuwa PM kwa namna moja au nyingine ameshindwa kutimiza wajibu wake ndio ibara ya 53A itafanya kazi.
    Binafsi namuona pinda kama sio strong kabisa na ni muhimu akapatikana waziri kichaa kurekebisha mambo, ila pia nafikili Kwa mtazamo wangu mimi, tuna matatizo makubwa katika sheria zetu na ndio maana baadhi ya viongozi wa kiserikali wanashindwa kutimiza wajibu wao.
     
  13. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sababu ni nyingi mno,cha mhimu kama mawaziri hawataki kuwajibika basi pinda chaliiiiiiiiiiiiiiiiii
     
  14. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #14
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tupia hapa sababu zizizozidi 5 kwanini apigwe chini chalii angu!
     
  15. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Automaticaly mawaziri wakipaga chini na yeye atakuwa anangoja nini?uwajibikaji muzeya!
     
  16. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Heshima kwako Kiongozi wa kuelimisha umma..........hayo yote hapo juu ameyanya below poverty line au "E" kwenye geji ya wese!
     
  17. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Piga nyama chini...... Ila duh idadi ya mawaziri wakuu wastaafu inaongezeka kodi zetu hili nalo inabidi tuliangalie kwa jicho la tatu
     
  18. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    sababu ambazo ninaona zinampasa waziri mkuu kuwaibika
    1- kushindwa kuwawajibisha mawaziri wake ipasavyo
    2- kushindwa kusimamia vizuri kwa umakini shughuli za kisaerikali kiasi kwamba hawezi kuyatetea makosa yanayoikabili serkali
    3- kuwaachia watu wachache wakaitafuna nchi wakat idadi kubwa ikighubikwa na umaskini uliokithiri
    4-kuhatarisha amani ya nchi kwa kiasi kikubwa, kwani watu hawapendi wala kuwa na imani na viongozi wao.
    5-kupanda dhana potofu ndani ya vijana wadoogo kuwa bila kuiibia serikali huwez kutoka kimaisha hivyo kuipa rushwa na wizi mianya mikubwa zaidi
    6- kwa uwajibikaji mbovu wake inafsi na watendaji wake ameisababishia serikali hasara kubwa sana na kuitia katika mzigo mkubwa wa madeni.
     
  19. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    huyu hatakuwa mstaafu, kwani kaondolewa madarakani na atakuwa kama raia wengine tu. Namshauri GL aendelee kusugua goti ili kieleweke.
     
  20. J

    Johnbosco Mligo Member

    #20
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    katika hili mtu hahitaji kuumiza kichwa sana! waziri huyu hayupo serious kutosha, hiyo tuu ni sababu kutosha. ukitaka kuongeza ni dhahili ameshindwa kumshauri raisi katika mambo ya msingi, ameshindwa kujibu hoja za msingi na "kuapeal to mercy" ameshindwa kuwawajibisha mawaziri! nk. hafai!
     
Loading...