Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JF Security Breach?

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Invisible, Nov 9, 2008.

  1. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #1
    Nov 9, 2008
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Not at all...

    Kuna topic iliwahi kuanzishwa hapa na mwanachama akilalamika kuwa JF haiko salama na iko uchi, sikujibu kitu nikaacha wadau wamjibu ili kuona wangapi wanaelewa kinachoendelea.

    Kwa manufaa ya wengi naomba nijaribu kuweka bayana mambo yafuatayo:

    Kuna aina mbalimbali za mawasiliano ndani ya JF. Si rahisi na naomba kusisitiza si rahisi kuwa na upenyo wa mtu kusoma ujumbe wa mtu bila hiari ya mtu mwenyewe.

    Namaanisha kuwa, ukitumiwa Private Message ukii-forward kwa mtu basi umeyataka mwenyewe hukulazimishwa! That's not a breach. Kwa wale wanaodhani wanaweza kuona Private messages za wengine basi wajaribu na wakifanikisha watufahamishe ili tufanye marekebisho ya haraka sana...

    Private messages can be read thru Private Messages

    Kwa ambaye hajajisajili hawezi kuona kitu hapo, labda aliyejisajili ndiye anaweza kuona na kujikuta badala ya kwenda kwenye Private Messages za mwenzake anadondokea kwake!

    Kuna kitu kipya ambacho kilipowasili ndani ya JF tulikitambulisha kwenu na kuwambia kinaitwa Profile Visitor Messages. Hiki kinawachanganya wengi na wengine wakikiona wanadhani ndio wameona Private Messages za mtu.

    Mfano: Ukitembelea Profile ya Invisible hapa: JamiiForums.com - View Profile: Invisible utakutana na baadhi ya jumbe zikiwa zimelenga mambo mbalimbali ambayo ni kwa ajili yangu kubadilishana na wanachama na ziko wazi kwa yeyote ili ajue nikiongea pembeni na watu huwa naongea nao nini na kivipi. Nimeziacha wazi kwa mapenzi yangu!

    TAHADHARI: Ukiwa na ujumbe binafsi (ambao hutaki uonekane kwa wengine) usiandike kwenye Profile ya mwanchama yeyote kwani unaonekana kwa kila mtu. Ukiandika huko ni kumsalimia kwa kawaida na huoni kuna cha kuficha. Kama unajua wengi huwa wanakosea na kuandika vitu personal kwenye profile yako tafadhali nenda kwenye User CP na ondoa option ya kupokea Visitor Messages ili waache kumwaga mchele katika kuku wengi kwani ziko wazi kwa kila mtu hata ambaye hajajisajili.

    Heri nimewafahamisha...
     
  2. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
  3. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #3
    Nov 9, 2008
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Naikumbuka hiyo post mpwa,

    Sema nafikiria kitu kingine... Tuondoshe kabisa hiyo option? Lakini ilikuwa sehemu murua kabisa ya kubadilishana mawazo pembeni huku mkijiachia na bila kificho. Wengine wanajifunza zaidi tokea huko.

    BTW: Wale ambao walikuwa wanatumia hiyo badala ya PM waache haraka kwani inaleta usumbufu kwa wale wanaowatumia. Send a Private Message and not a Visitor Message maana wale wakodoleaji wanadhania ndo wameweza kuona PM za watu wa JF huku wakichekelea kwelikweli... Msiwape raha kiwango hicho :)
     
  4. M

    Mama JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Tunafurahi kupata wageni, sasa mtu akisoma kwani ananenepa jamani. Nadhani option ya SteveD hapo ni nzuri. Kuwaalert kuwa hizo message ni open for each and everyone anayetembelea hapo. Labda kama kuna sababu nyingine ya kiufundi.
     
  5. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #5
    Nov 9, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hapana, nakusihi usiiondoe... a warning should work and should be more appropriate. My reason, first personal: kuna mengi nimeshaandika kule and i wouldn't wanna lose anything and i think i share this feeling with many other members. Second: Service ukiianzisha ni bora kuimaintain, the price you pay here is to only code a notification for those using it. Since service hiyo ina option tayari kwenye Control panel, then that can be enabled as a default setting for new members and those already in use of.

    Ahsante.

    SteveD.
     
  6. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #6
    Nov 9, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ukitembelea profile ya SteveD katika maoni ya visitors wake, unaweza kuingia wivu...:D
     
  7. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Ni kweli bwana hapa ni lazima watu wawe waangalifu sana maana mimi niliwahi kuingia mkenge kama huo kwa kumuandikia mtu vistors message nikidhani ni PM.
    Nilisaidiwa na mpendwa member mmoja na nikaerkebisha haraka kosa langu.
    Hapa ni vema watu wajue risk iliyopo kati ya vistors message na Private message
     
  8. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kuna jambo lingine watu hawajaambiwa unapofungua jf alama ya remember me ? inakuwa iko active kwahiyo ukilog off halafu mwingine akija akitumia pc hiyo hiyo ataona account yako hii nimeona sana haswa katika internet cafe wanachama wa JF wanalog in na kuacha remember me halafu inakuwa taabu

    muwe makini sana
     
  9. O

    Ogah JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ......kweli SteveD....gymnastics zako kule ni baab kubwa.......Invisible just maintain the service........we will be just fine
     
  10. Ab-Titchaz

    Ab-Titchaz Content Manager Staff Member

    #10
    Nov 11, 2008
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 14,702
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    I second this point.
    Safi sana mkuu.
     
  11. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #11
    Nov 11, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    RTFM y'all.
     
  12. M

    Mama JF-Expert Member

    #12
    Nov 11, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0

    nini sasa...?
     
  13. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #13
    Nov 11, 2008
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280

    Couldnt agree more LOL
     
  14. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #14
    Nov 11, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Mama inaonekana IM gen imekupitia mbali GIYF
     
  15. M

    Mama JF-Expert Member

    #15
    Nov 11, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    meant read the kcuf manual? which one?
     
Loading...