Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JF Ladies and Gents,niko sawa au?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eiyer, Mar 9, 2012.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Sikumbuki hasa kilichotufikisha kwenye mjadala wa kujadili kuhusu mwanandoa mmoja kufariki,lakini ambacho nakijua ni kuwa kuna mgogoro mkubwa kwenye tulichokua tunakijadili.Mjadala wenyewe ni kuwa,je mume anapofariki na kuacha watoto na mjane,mali alizoacha nani anatakiwa kuzisimamia?Pia kama mjane atakuwa anahitaji kuliwazwa je akipata mtu ahame nyumbani na akakae sehemu tofauti au palepale?Vijana wote isipokuwa mimi tu walidai kuwa,mali anatakiwa asimamie ndugu wa mume na kama atahitaji mume ahame pale nyumbani,walizungumza mengi na kudai mali ni za mume na mke haruhusiwi kuzisimamia!!Nilishangaa sana!MSIMAMO WANGU ulikuwa hivi;mke ana haki sawa na mume kwenye suala la kutolea maamuzi,mume ni kiongozi mkuu,maadam hayupo mke ndie mwenye last say!Ni aibu kubwa mwanaume mzima kwenda kuleta usumbufu kwenye mali za mwanaume mwingine,atafute zake!Pia mke anaweza kutumia mali atakavyo bila kuulizwa na YOYOTE,hata akitaka kuolewa hatakiwi kuulizwa chohote ni sawa na mume angeoa na kuishi pale na mke mpya!!Je nyie wana JF mwasemaje?
     
  2. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #2
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Kwa mtazamo wangu Mali anasimamia mke.... Ila kwa kweli sioni kama ni heshima kua mtu ulikua na mumeo... Ulete mwanaume mwingine humo ndani. Naamini kama huyo mwanaume anakuheshimu hatathubutu kuja mlale woote humo ndani. Atajitahidi kwa kila namna muwe mnakutana huko nje. Hasa kama una watotot.... Wakiwa wakubwa haipendezi sababu wanajua mnafanya nini huko ndani, tofauti kama ni baba yao wamekua with the knowledge you share a room. Wakiwa wadogo ndio sumu kabisa... Inakua kama wawachanganya.... Sidhani kama huyo mwanaume unakua mmepanga kuoana... Mkiachana tena mwingine ulete humo ndani. Ki maadili kwa watoto sio nzuri na pia yakupunguzia heshima kwa huyo mwanaume, watoto, wanafamilia na Jamii nzima.
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    ngoja waje wanasheria

    ila mama ana a certain %
    na watoto wana % fulani
    ila nyumba ya watoto, kama mama anaolewa inabidi aondoke hapo.
     
  4. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mke ana pewa % na mama wa mme anapewa % na watoto wanapewa %.

    Kutokana na dini y aki islam mtoto wa kiume anapewa zaidi ya mtoto wa kike.

    Na mke wa marehemu akiamua kuolewa na mwanaume mwingine basi kwanza angojea amalize eda afu akiolewa hana kitu hapo...nyumba wanachukua ndugu za mme mpaa watoto wakuwe wa wakabaidhi..kama hajaolewa akae hapo hapo na wanae.

    Wa Alahu alamu...inawezekana nimekosea sehemu lakini ndo navyo jua.
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    @fazaa
    naona wee umepatia
    jirani yako wakili nini??

    Maana siku hizi watz
    ukikaa jirani na daktari wa watu, wewe unatohoa unezi
    kama jirani yako wakili, wewe unakuwa na diploma ya sheria.
     
  6. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Jamani!Nisichoelewa hapa ni kuwa,ni kwanini iwe sio heshima mwanamke kuolewa na wakakaa nyumba ileile?Tofauti ni nini?Aibu ni ipi?Plz help me to understand this!Sijajua hapa inakua nini ni nini!Nielewesheni hapa!
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    ishu ni complicated aisee

    je ndoa ya miaka mingapi?
    je mali za mume sio za familia ya wazazi wake?
    mke ni housewife au mfanyakazi?

    mume ana wazazi wanaomtegemea?
    ana watoto wengine wa nje au ndoa nyingine kabla?

    mke na mume walielewana hadi mwisho?

    maswali mia kidogo hapo...
     
  8. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Jamani!Nisichoelewa hapa ni kuwa,ni kwanini iwe sio heshima mwanamke kuolewa na wakakaa nyumba ileile?Tofauti ni nini?Aibu ni ipi?Plz help me to understand this!Sijajua hapa inakua nini ni nini!Nielewesheni hapa!
     
  9. Vaislay

    Vaislay JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 4,511
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    hili swala n la kisheria zaid co lakimtaan zaid
     
  10. Asnam

    Asnam JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 4,271
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    ninachoelewa mke anasimamia mali zote kama watoto bado wadogo kama ni wakubwa kila mtu anapewa share yake pesa ya mirathi kisheria inagawanywa kwa mke,wazazi wa marehemu kama wako hai,watoto na inaingizwa direct kwenye akaunti ya kila mmoja kama hauna akaunti unafungua.mtoto mdogo kuliko wote ndo anapata gawio kubwa kuliko wote
     
  11. t

    thengoshahimself Member

    #11
    Mar 9, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hili swala nila katba mpya.
     
  12. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    yeah.. Ni la kisheria zaidi...

    Ila nadhani kama ukiacha wasia,mara nyingi ndiyo guideline kuu..na utata mdogomdogo kama huo hupungua...
     
  13. JS

    JS JF-Expert Member

    #13
    Mar 10, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Unless kuna will ambayo inaonyesha mali zigawanywe vipi lakini kama hakuna kisheria mke ana haki kuwa msimamizi wa mali za mumewe na kama watoto ni wakubwa basi watajadili kama familia na maamuzi watakayofikia kati ya watoto na mama (huku kukiwepo pia wawakilishi kutoka upande wa mume maana kwani wanaweza kuzuia usimamizi huo wa mali kwenda kwa mama/watoto). hao ndugu wa mume wanaweza kuleta hoja kuwa labda mmoja wao aliahidiwa shamba etc ambapo itabidi alete ushahidi kuwa kweli alihadiwa na mama/watoto wakikubali kumpatia shamba kama ambavyo aliahidiwa mambo yanasonga. In short wanapaswa kuhusika pale mwanzoni wakati vikao vya familia vikiendelea kabla ya kwenda mbele zaidi kisheria ili kuondoa doubts zozote na mambo kama hayo. wasipohusishwa mwanzoni ndo kasheshe na wanaweza pinga.

    Si heshima kuleta mtu mwingine ndani. bora mama ahamie kwa huyo rafiki mpya au watafute nyumba nyingine.
     
  14. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #14
    Mar 10, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Mnazidi kuleta maswali zaidi,mume amefariki,mnasema mali asimamie mke lakini mnadai atafanya hivyo kama watoto ni wadogo,why??Mbona usimamizi wa mali wakati baba yupo gautegemei kama watoto ni wakubwa ama la?Halafu eti kama ameacha wosia ndo utakua mwongozo kwanini?Kwanza ni kwanini wosia atoe baba?Kwanini wosia usiachwe na mzazi atakaebaki kwa sababu wote ni sawa?Wanawake vipi nyie?Mtapewaje haki sawa kama mnakubali kuonwa hivi?
     
  15. Mc Tilly Chizenga

    Mc Tilly Chizenga JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 3,384
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    eiyer!ukitaka kuelewa mambo ya mapenzi geuza scenario!sasa hapo geuza fanya kinyume chake upate hisia zake!mfano!nyie mmemsomesha kwa shida zote mdogo wenu wa kike!akaja akapata kazi akawa na mali za kutosha!akaolewa na kapuku flani!kapuku akapanda chati ya maisha,kidogo mdogo wenu kafa!kapuku kaoa mwanamke mwingine anatumia mali alizochuma mdogo wenu!now feel it!
     
  16. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #16
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hapo kwa upande wangu mimi nahisi Mke ndio last say. Kwa akina Baba, je Mke akifa utakuwa radhi Mwanamme/Shemeji yako aje asimamie mali ulizochuma na Mke?
     
  17. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Mc Tilly,mali za mdogo wangu hazinihusu labda niambiwe na muhusika vinginevyo!Fahamu pia kumsomesha ndugu,mtu yoyote ni haki yake ya msingi siwezi kuhusisha kumsomesha mtu na mali alizopata huo ni ujinga!
     
  18. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #18
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,725
    Trophy Points: 280
    Mi nikiRIP afu mke wangu alete njemba lilale kitandani mwangu..... wallah nawaibukia toka kaburini.

    1.Mi nikiRIP.... Mke wangu atarithi kuwa kiongozi wa kusimamia mali zangu endapo tu hataolewa tena.
    2.Akiolewa na aende zake kwa amani, atakuwa na gawio la mali zangu ambazo sasa zitasimamiwa na ndugu zangu.

    Ila MALI ZOTE hizo ni MALI halali ya wanangu bila kujali 1 na 2 hapo juu. Watoto wakishakuwa wakubwa wataamua namna ya kumshirikisha mama yao.

    Mkimwona Bibi mumwambie nimesema hivyo eti. Na ole wake akiuke.
     
  19. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #19
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,725
    Trophy Points: 280
    Jibu kishakujibu shemeji yangu hapo chini.

     
  20. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #20
    Mar 10, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Hii kitu inahitaji jicho la tatu kwa kweli.....as TB said maswali ni mengi sana

    1. Kama ingewezekana 1st house iwe ya familia from there on kila mtu na achunge mzigo wake...will iwe ni lazima kisheria ili ukifa watu waangalie matakwa ya mwenye mali period

    2. Kwa mtu anapofariki eti sehemu ya mali wapate wazazi....ilhali ameacha watoto may be wanasoma n ol that ???????

    3. Suala la kuingiza partner si kwa wanawake tu hata kwa wanaume si ustaarabu asilani.....most of the times mke ndo yupo busy na mashuka na arrangement ya chumba kwa ujumla......leo afe...on the same bed and sheets you hop with another woman?????
     
Loading...