Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JF EXCLUSIVE: Sababu ya Kuachishwa kazi Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by n00b, Jul 14, 2012.

  1. n00b

    n00b JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2012
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 947
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 45
    Taarifa zilizotufikia hivi punde zinasema kuwa mwenyekiti wa bodi ya wakurugenzi wa Tanesco, Robert Mboma amekataa kuhudhuria mkutano wa waandishi wa habari unaotarajia kumsimamisha kazi mkurugenzi mtendaji wa Tanesco, William Mhando.

    Uamuzi wa kumsimamisha kazi Mhando unatokana na bifu linalosemekana kuwapo kati ya Mhando na Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati na Madini, Eliakim Maswi; lakini katibu mkuu huyo ametumia udhaifu wa serikali na tanesco kumwadhibu Mhando.

    Inasemekana sababu inayotolewa na Katibu Mkuu ni kwamba Mhando alimdharau kwa kutompa taarifa kabla ya Tanesco kutangaza mgawo wa umeme wa hivi karibuni. Kwa mantiki hiyo, akamlima Mhando barua akisema anahujumu shirika. Hata hivyo, wananchi na watumishi wa Tanesco wanajua kuwa anayehujumu Tanesco ni serikali, ambayo inalinyima shirika hilo pesa ilizoahidi kwa ajili ya miradi ya uzalishaji na usambazaji wa umeme, na kulizuia shirika hilo kuuza umeme kwa faida, kwa sababu za kisiasa.

    Inasemekana hatua dhidi ya Mhando inatokana na woga wa waziri na katibu mkuu juu ya mjadala mkali unaotarajiwa kuibuka bungeni wakati wa kujadili bajeti ya wizara yao. Mhando anatolewa kafara kisiasa, lakini taarifa zinasema naye amejibu barua ya katibu mkuu kueleza jinsi asivyohujumu shirika hilo. Habari zaidi baadaye.

    source east africa radio breaking news

    Breaking news:mkurugenzi mtendaji wa tanesco william mhando asimamishwa kazi
    [​IMG]

    Bodi ya wakurugenzi ya Shirika la Umeme Nchini (TANESCO) imemsimamisha kazi Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO Mhandisi WILLIAM MHANDO (pichani) ili kupisha uchunguzi wa tuhuma mbalimbali zinazoelekezwa dhidi ya Menejimenti ya TANESCO.

    Taarifa hiyo imetolewa na mwenyekiti wa bodi hiyo Jenerali Mstaafu ROBERT MBOMA ambapo katika taarifa yake amesema maamuzi hayo yamefikiwa katika kikao cha dharura kilichofanyika jana kujadili masuala mbalimbali ikiwemo tuhuma za ubadhirifu na matumizi mabaya ya madaraka.


    Taarifa zinasema katika kikao hicho, Bodi iliona tuhuma hizo ni nzito hivyo ni vyema zikafanyiwa uchunguzi huru na wa kina mara moja
    KWA HABBARI KAMILI BOFYA HAPA

     

    Attached Files:

  2. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot Staff Member

    #2
    Jul 14, 2012
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 4,744
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 280











    .........
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Ndiyo yale yale ya kuwataka madaktari warudi kazini na kutoa huduma kwa wagonjwa huku wanajua kabisa CT Scan haifanyi kazi, X Ray machines zinasuasua na hata gloves zinapatikana kwa mbinde. Serikali inataka "optimal performance" lakini haitoi "Optimal cooperation"! Wanataka wavune wasichopanda!!!

    Mhando hakutakiwa kusubiri hadi apigwe mkwara; alitakiwa ajiuzulu kazi na kugoma kama walivyofanya madaktari. Utaweza vipi kumkamua ng'ombe maziwa wakati halishwi?

    Tukisema sera yao ya nishati ni mbovu watu wanasema "ooh siyo sera ni watu!"!
     
  4. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,346
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kiongozi wa nchi dhaifu, so wateule wake dhaifu pia. Na huyu mjeshi wa meremeta, na muuzaadini yetu anafanya nn tanesco..? hivi hakuna mainjinia wanaofaa kuongoza bodi..? Kama dhaifu anampenda sana mpeleke ktk bodi za wanyamapori akatoe mbinu za kuwalinda akina joji- faru ( hope sio kuiba twiga zaidi..!!)
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hapo kwenye red umeniwahi. Ni lini watendaji wataishi dhana ya kujiuzulu pale wanapogeuzwa 'waimba mapambio? Mabwawa ya maji 'yalishakataa' kujaa maji sasa wanafanya nini hawa watu ofisini huku wakijua hakuna umeme utakaozalishwa? Na sasa mfumo wa 'kukataa' umehamia kwenye upatikanaji wa gesi, wakina symbion kila kukicha hawana gesi - kisa? gesi 'imekataa?
     
  6. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    yesu wangu,kumbe watu wanahangaika na umeme kumbe ni jitu moja kwa sababu zake binafsi ndilo linalosababisha,...mnh,.....:wacko:
     
  7. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 875
    Trophy Points: 280
    Duh inavyoonekana wanataka kujifanya wamechukua hatua ili wapate cha kujieleza wakati wa budget yao ikifika. Naona kama mnamtoa kafara tu mhando
     
  8. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Serikali yetu ipo hivi......
    1. Kwenye kila tatizo la nchi hii kuna mtu/watu wa/ananufaika nalo
    2. Mtu akishupalia kitu kwa nguvu ana maslahi au kanyimwa ulaji

    Kwa kifupi ni hatupo "Real" kabisa, huyo katibu mkuu kaandika hadi povu limemtoka ila ukija kuambiwa mengine yake utachoka kabisa !

    Haya Mzee Mboma naye kwanini akimbie waandishi wa habari??

    Hamna hata mwenye maana hapo kwenye mtiririko mzima wa kisa ni kama vita ya kiroho yaani inapiganwa kwenye ulimwengu mwingine, sisi tunaona vitimbi tu ambavyo haviingii kwenye akili ya mtu mzima....

    Mambo haya ndio yamekuwa yakitufanya watu wengine tubaki na misemo tu kuwa "Nchi hii bado sana"
     
  9. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    I love jamii forums... Yaani humu ndani utafikiri ni usalama wa taifa yaani mpaka barua iliyotumwa ikulu imefika humu ndani. Nice work ppooooo
     
  10. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot Staff Member

    #10
    Jul 15, 2012
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 4,744
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 280






    ...............
     
  11. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #11
    Jul 15, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Baada ya kupitia madai ya Katibu na majibu ya Mhandisi Mhando nimegundua kuna mambo makuu mawili:

    1.Siasa
    2.Matumizi mabovu ya madaraka!


    Hayo yote nimeyaona yakitawala mezani kwa Katibu mkuu, anajaribu kutumia mamlaka aliyonayo kutawala kisiasa mambo ya kitaalamu yasiyohitaji siasa!

    Anajaribu kutokeza akiitaka shikamoo/kunyeyekewa kitwana kwa mambo aliyopewa taarifa ya zaidi ya mamra moja (simu, barua na mdomo)

    Sijui hapa Katibu anasimamia kuwa kosa la Mhando ni kuwa alichukua hatua kabila ya kujibiwa kwa maandishi au nini?

    Bajeti haikwepwi kwa staili hiyo, walifanikiwa kwa Jah Hero lakini kwa hapa wamechemka kabisa!
     
  12. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #12
    Jul 15, 2012
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana nawe,lakini tatizo ni mfumo mzima ndio mbovu, kuna kunyenyekeana sana na kutukuzana.....nafikiri huyu Mhando alipaswa ajiuzulu mapema sana kwani serikali haimpi ushirikiano ihali anabaki kunyenyekea na kutukuza.
    Ona sasa ametolewa sandakarawe ili bajeti ipite.
     
  13. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #13
    Jul 15, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nakushukuru sana mleta thread,,kwenye inshu nzima naona ni suala la kujisafisha/kujihami na mjadala wa bajeti yao tu.
     
  14. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Kama Mkurugenzi na Katibu Mkuu wanashindwa hata kupigiana simu wakajulishana juu ya mgao wa umeme basi uhusiano kat ya Wizara na Tanesco una matatizo makubwa kuliko inavyoonekana. Yaani Katibu Mkuu naye anausikia mgao kwenye vyombo vya habari!!!!
     
  15. D

    Doreen22 JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2012
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    So, ina maana wanaonea dagaa?!, wanawakwepa kambale!
     
  16. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Naona ni WIVU wa Mhando kuwa na GENERETA wakati Katibu Mkuu hanalo; Sasa Anamsimamisha na baadaye

    Atamwambia asiiwashe hiyo GENERETA auone utamu wa GIZA
     
  17. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #17
    Jul 15, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,423
    Likes Received: 2,274
    Trophy Points: 280
    Mkuu wala usishangae, kuna wizara nyingine Katibu mkuu aelewani na Waziri hata waziri akitoa amri jambo fulani kufanyika Katibu mkuu anapuuzia tu au anafanya atakavyo! Kisa cha kutuniana misuri: "wote wanateuliwa na RAIS!" Bila ya kurekebisha suala hili la uteuzi wa viongozi wakuu Serikalini, uendeshaji wa utawala utakuwa mgumu sana.
     
  18. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #18
    Jul 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ndio maana ikawa kila siku tunasisitiza, kazi na maamuzi ya kitaalamu yafanywe na wataalamu na sio wanasiasa. Kumfukuza Mhando hakutapelekea mabwawa kujaa mali wala kupatikana mafuta ikiwa hakuan pesa, hasa ikitiliwa maanani kuwa shirika/serikali imekuwa mdaiwa sugu wa makampuni ya mafuta.

    Kwa kumfukuza kazi Mhando, Wizara isidhani itasalimika kulaumiwa na wapinzani na wananchi kwani wanaelewa juu ya ukosefu wa nia safi kwa upande wa serikali juu ya kutatua tatizo la umeme. Kinyume chake, katika kikakao hiki cha kuliko vikao nyengine vyovyote, wapinzani watawalimeni kisawasawa kwani ahadi zimekuwa nyingi na Watanzania wameshachoshwa nanyi.

    Kitu pekee ambacho serikali ingefanya, kama imebakiwa na akali ya uungwana, tahayuri na huruma kwa Watanzania, ni kujiuzulu kwa mpigo!
     
  19. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #19
    Jul 15, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,014
    Trophy Points: 280
    Hivi Mkurugenzi anareport kwa nani? Nilidhani taarifa kati ya TANESCO na Wizara zinapitia kwenye bodi!
     
  20. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #20
    Jul 15, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,014
    Trophy Points: 280
    Nasikia majuzi umeme ulikafika Bungeni wakati Prof. Tibaijuka anahitimisha hotuba yake ya budget ya wizara ya ardhi. Ndio hujuma hii?
     
Loading...