Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jf doctors

Discussion in 'JF Doctor' started by tbl, Dec 1, 2011.

  1. tbl

    tbl Senior Member

    #1
    Dec 1, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nahitaji sana majibu yenu "why mosquitoes does not transmit HIV" thank you!!!
     
  2. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ONLY medics should answer this or anyone. Let me try, mosquito sucks blood, to its mouth then to its gut. HIV virus can not survive anywhere except except in humans. So in the mosquito gut or mouth it can not survive and looses its infectiousness.

    And so when a mosquito sucks blood from another host it cannot transmit the 'infectious' HIV virus
     
  3. tbl

    tbl Senior Member

    #3
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    yoyote mwenywe uhakika na jibu lake. thanks @ L
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Lasikoki, sio kweli ulichoongea,nice try though. Si swali la medics tu.hata walosoma wadudu wanaweza jibu
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Tbl, mbu (sio wa jf,lol) anapohitaji kunywaji chake kutoka kwa binadamu kwanza anatoa mate fulani ambayo yana sumu inayolainisha ngozi ili aweze kupenyeza mdomo wake. Mate haya ndo husababisha muwasho na pengine kuvimba kwa wale wenye ngozi sensitive. Yale mate ndo huwa na vijidudu vya malaria. Wakati ameshalainisha ngozi, mrija mwingine (proboscis)hupenya kufyonza damu/kisusio. Kwa hiyo jibu ni kua kifyonzeo cha damu ni tofauti na king'atio. Malaria inaambukizwa na king'atio. Kifyonzeo cha damu ni kwa ajilo hiyo tu na mbu anakua hana backward flow ya tumbo ( kwa maana hiyo hawezi kukutapikia damu ya mwingine)
     
  6. tbl

    tbl Senior Member

    #6
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Thanx @ King'asti, sasa kuna sehemu nimeona hizi ndo head parts zake but kazi zake hazijaandikwa naomba unitajie hizo parts ulizondika hapo ni zipi,? 1,compound eye 2,tentacle 3,palpus maxillaris
    4,maxilla 5,mandible 6,labium 7,labellum
     
  7. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #7
    Dec 2, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    TBL (haya majina mengine na ijumaa hii mtatufanya tutoroke kazini)...pamoja na majibu mazuri ya dada King'asti, ningependa kuongezea kama ifuatavyo:

    Mbu anapokuuma huwa anatoa hayo 'mate' ili kufanya damu isigande wakati akifaidi kuinyonya, haya mate ndio huwa yanabeba vijidudu vya malaria (Plasmodium) hivyo akiyatoa kwenye damu yako anakuambukiza. Na vijidudu hivi vya malaria vinafika kwenye hayo mate kwa sababu mbu anapofyonza damu ya mtu mwenye malaria, vile vijidudu katika hali ya mbegu vikifika tumboni, hupenya ukuta wa tumbo na kudevelop kuwa katika hali ya kuweza kushambulia chembe chembe nyekundu za damu. Vikishadevelop ndio vinakuwa katika matezi ya mate ya mbu huyo kusubiri anapouma ili vimwagwe kwenye damu na kusababisha malaria.

    Virusi vya HIV havidevelop kwenye tumbo la mbu, wala havifiki kwenye matezi ya mate ya mbu...hivyo mbu akiuma mtu mwenye HIV, virus wale hufika kwenye tumbo la mbu na kuishia hapo. Na hivyo...mbu hawezi kuambukiza HIV.
     
  8. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #8
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
     
  9. tbl

    tbl Senior Member

    #9
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Usitoke kazini ndugu wagonjwa unatuachaje,karibu tbl hapa.Thank u sana @Riwa ,
     
Loading...