Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jeshi Vs mfumuko wa bei

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rockabie, Jan 10, 2012.

  1. R

    Rockabie Member

    #1
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jana katika taarifa ya habari ya TBC1 saa 2usiku nilistaajabu kidogo kusikia Mkuu wa kikosi cha wanamaji Meja jenerali Omari akilijuza Taifa sababu za kupanda kwa bei ni uharamia katika bahari Hindi. Sijui mi ndo sjaelewa au?maana nilidhani taarifa hizi zingetolewa na BOT au waziri wa Fedha kama vyombo vyenye dhamana na huyo Afande atoe sababu za kushindwa kukabili maafa ktk mafuriko ya Dar kwa wakati.
     
  2. Tz-guy

    Tz-guy JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Suala la nani alitakiwa kusema sijui ila ni kweli maharamia ni moja ya sababu za kupanda bei kwa baadhi ya bidhaa. Hii inatokana na bidhaa zinazopita eneo lile kulipiwa insurance kubwa na hivyo kusababisha gharama kuwa kubwa.
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Jan 10, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,081
    Likes Received: 568
    Trophy Points: 280
    Du kweli maswala ya uchumi yanasemewa na mkuu wa kambi ya navy haaaaaaaa,kwa mkulo msimtegemee jimbo lake limemshinda ndo utasema uchumi wa nchi
     
  4. kingadvisor

    kingadvisor Senior Member

    #4
    Jan 10, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sidhani kukesha wakilinda baharini kama alivyojieleza ni dawa ya kudumu.Dawa ni kuvamia somalia na kuikalia milele kama koloni la Tanzania kama tumeshindwa tuwaombe wakenya wakishawatimua waweke serikali ya wajaluo na wakikuyu kule na wapandishe bendera ya kenya kule.Hawawezi kuusumbua uchumi wetu kiasi hicho tukaendelea kukaa kimya .Hapa ndipo huwa nawpenda marekani uchumi wao ungeathiriwa kama huu wetu na wasomali marekani saa hizi majenerali wao wangeshatua somalia kuwanyuka tofauti na sisi ambao badala ya kukimbilia somalia kumtandika msomali wanakimbilia TBC kuhutubia.
     
  5. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #5
    Jan 10, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,011
    Trophy Points: 280
    naona kila alieshika kitengo sasa ni msemaji mkuu waserikali..............what a drama!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  6. d

    dotto JF-Expert Member

    #6
    Jan 10, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Huu uchumi wa jeshi na maharamia mimi sijamuelewa. Kwa hiyo hata Umeme wa Tanzania ambao ndo chanzo kikubwa cha bidhaa kuwa ghali limesababishwa na maharamia?. Hili jeshi nalo bado la chama kimoja tu. Hiyo semina elekezi aliyopewa inawalakini.
     
  7. kingadvisor

    kingadvisor Senior Member

    #7
    Jan 10, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndiyo .Hata umeme unahusika sababu mafuta ya kuendeshea mitambo ya Umeme na matransformer yanatoka nje na kuletwa na meli na kusababisha gharama kupanda za usafirishaji kwa ulinzi,bima n.k

    Suala ambalo sikufurahi ni kuwa kwa Generali kutoa statement ile atakimbiza hata hizo meli chache zinazokuja alisema statement moja kuwa hata wengine wanakuja sababu wana ulinzi wao ila hao wengine wanaokuja ni kwa sababu anadhani labda wana vichwa vigumu.Hii sentensi sikuipenda.Inaonyesha kuwa hatari ni kubwa sana huko baharini kuwa hata hao wanaojitosa kuleta mizigo ni kwa sababu ya ugumu wa vichwa vyao hawakutakiwa kuja.Sijui kwa nini alisema vile nadhani ile sentensi yaweza kimbiza wenye meli.Sijaelewa ile statement wahusika waichukue ile Telecast Ya TBC waiskilize tena nadhani ni vizuri mambo makubwa kama hayo si vema yakawa yanatolewa matamko na watu wazito kama majenerali yaweza gharimu uchumi wetu.Generali ni mtu wa kuaminiwa mno akisema kuna hatari kubwa baharini kwa meli ni rahisi kuaminiwa na watu wakatimka wasilete mizigo Tanzania.
     
  8. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #8
    Jan 10, 2012
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    nilichogundua , kila mtendaji siku hizi awe TISS , POLICE, JESHI , MGAMBO, WAFANYAKAZI WAKAWAIDA WA SEKTA YA UMMA, wote , wote wanajidai ni wanasiasa, na hii huwasaidia kujenga taswira kama mkuu akipenda wanaweza kumsaidia mkuu kutulisha propaganda za maisha bora na ujinga sababu za kushuka kwa uchumi due to external factors, ni dalili kuwa mkuu anapenda kusikia hayo na wanampa anayoyapenda
     
  9. Officer2009

    Officer2009 JF-Expert Member

    #9
    Jan 10, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 526
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Mkuu, kwa mujibu wa mkuu wa Tz Navy, ni kuwa maharamia walikunywa sana maji ya Tz ndo maana umeme ukawa shida!
     
  10. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #10
    Jan 10, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,829
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Jiandaeni na uhaba wa mafuta..... Hoja ishaanza kujengwa mapema ili iwaandae ki-psychology!! Baada ya miaka 50 CCM wanatujua mbele na nyuma.
     
  11. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #11
    Jan 10, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,689
    Likes Received: 9,354
    Trophy Points: 280
    Jeshi letu kama limegundua kuwa maharamia wa Kisomali ndio chanzo cha shida zetu mbona serikali yetu haijatoa tamko lolote kuiunga mkono Kenya katika harakati zake huko Somalia? Kilichobaki ni wao kila wakisikia watu wanataka kuandamana wanazuia eti Alshabab watashambulia? Hivi Alshababu tayari wana kambi zao au ofisi hapa TZ?
     
  12. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #12
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Huyo Jamaa Mwanajeshi sasa atuambie kuna haja gani sisi kuendelea kupoteza pesa zetu kugharamia ulinzi wa JWTZ ilhali yeye ameshakiri kuwa Jeshi letu limewashindwa hawa maharamia?
     
  13. S

    Sting007 JF-Expert Member

    #13
    Jan 10, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 272
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Haya ndo matatizo ya kutegemea bidhaa za nje. Tumeshindwa kuzalisha vya ndani matokeo yake tunaanza kulalamika uharamia. Sasa sijui na malighafi zetu tunazopeleka nje tutazipandisha bei au la.
     
  14. f

    frontline1 Member

    #14
    Jan 10, 2012
    Joined: Dec 4, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ni jambo la fedhea sana kusikia matamshi yakukatisha tamaa kama haya, hawa wasomalia wamepigana wenyewe kwa wenyewe for years inakuwaje washinde jeshi letu lenye vitendea kazi vyote, tena lenye kufanya mafunzo ya mara kwa mara na wanamaji kutoka marekani etc!

    kuna tatizo kubwa, inamaana taifa letu halina ulinzi dhabiti, siasa safi wala elimu stahili yakutuwezesha kupambana na mazingira! kiini macho cha ombwe la utawala dhaifu usio na chembe ya ubunifu, kuongoza nchi kwa matukio yaliyopangwa mithili yakutumia ramli badala yakufuata sera na mikakati inayotekelezeka

    nina amini v soon mafuta yatapanda sana bse hao wenye vichwa ngumu watakapochoka itakuwa taabu sana, bt jambo la ajabu ni hili, mafuta tunayo, natural gas tunayo etc nilitegemea nchi nyingine ndiyo zilalamike usalama wakutoa mafuta gas n mazao ya chakula kutoka tz kukatiza somalia and not vise verse !
     
  15. Zinedine

    Zinedine JF-Expert Member

    #15
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hahahaaa! Ukiwa c mchapakazi bac lazma uwe mwingi wa sababu-ukweli ni kwamba serikali imeshindwa kusimamia uzalishaji kwa kutokuwa na forecasting nzuri ya demand vs supply. Hii imefanya nchi isiweze hata kujitosheleza kwa chochote kiasi kwamba we are importing everthng trash! Semeni kweli jamani-maana hata tooth-stick zinatoka china! By then ivi iyo marine-pirates inflation inahusika na meli zinazokuja tz tu au? Na je nini suluhisho la jeshi letu ktk hili?
     
  16. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #16
    Jan 10, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    teh teh teh teh mkuu umenivunja mbavu
     
  17. R

    RMA JF-Expert Member

    #17
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni porojo tu!! Kwa nini mfumuko wa bei uwe kwa Tanzania tu? Ni Tanzania tu tunaotumia bahari ya Hindi? Kenya na Rwanda mbona hakuna mfumuko wa bei!
     
  18. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #18
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kudos mkuu
     
  19. bakuza

    bakuza JF-Expert Member

    #19
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kANCHI KA KUSADIKIKA
     
  20. fyddell

    fyddell JF-Expert Member

    #20
    Jan 11, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,606
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Hii ndo Tanzania bhana, wachache wanakula rasilimali za nchi wengi twaumia.
     
Loading...