Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jeshi litachukua nchi Misri?

Discussion in 'International Forum' started by Mzee Mwanakijiji, Jan 30, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jan 30, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Kwa hali ilivyosasa naamini ndani ya masaa 72 yajayo yataamua Misri inaelekea wapi. Kuna dalili zote kuwa bila ya Mubarak kuachia ngazi wananchi Misri hawatakoma. Ukishaanza kuua wananchi wako kwa ajili ya kubakia mabadarakani katika mazingira ya kisiasa unachochea wananchi wako kuzidi kukupinga. Hii ni kanuni ambayo bado haijaoneshwa kuwa ya uongo.

    Hivyo, naamini kwa kuangalia hali ya kisiasa sidhani kama mabadiliko ya kiuongozi yaliyofanywa na Mubarak yatatosha kuwatuliza wananchi- Hivyo umebakia uamuzi mmoja tu nao ni jeshi kuchukua madaraka na kuandaa muda wa kurejesha utawala wa kiraia.

    Kikubwa zaidi kinachofanywa nyuma ya pazia ni kuzuia Muslim Brotherhood kuingia madarakani katika mazingira haya.
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,032
    Likes Received: 9,676
    Trophy Points: 280
    Inaelekea hata jeshi kuingia mitaani na vifaru ni maelekezo toka DC maana hawataki kabisa kuona kuna leadership vacuum katika nchi ambayo wanaiona ina umuhimu mkubwa kwao.
     
  3. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ngoja niangalie news
     
  4. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    let hosni mubarak go away, ruling for the 30 years as if no any other person within his party or country capable to rule is an insult to Eqyptians
     
  5. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,304
    Likes Received: 1,965
    Trophy Points: 280
    there is no way he will remain on Power, watu wameshachoka na maisha, he must
    step down, na ukitaka kujua Jeshi lipo lipo tu ni pale wananchi wa Misri wanapokaa
    kwenye vifaru pamoja na wanajeshi na wanajeshi wanonyesha alama ya vidole
    viwili, kati ya picha iliyo nitouch look this huko Egypt View attachment 21740 No one can
    stop Peoples' power, lazima UCHAGUZI UFANYIKE
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Jan 30, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Hapa ndio watu wanaomuita Nyerere alikuwa Dikteta inabidi wajiulize kama bado wana utimamu!
     
  7. Mwawado

    Mwawado JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 998
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
     
  8. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Bado kidogo tu!
     
  9. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Tunasubiri filimbi ya mwisho...
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Jan 30, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,693
    Trophy Points: 280
    filimbi gani mkuu
     
  11. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #11
    Jan 30, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    haya yamefika ndugu zangu, ikitoka misri , sudan, ikitoka sudan Kenya then zimbabwe na 2013 inaweza kufika bongoland
    peoples power inatisha
     
  12. mnyikungu

    mnyikungu JF-Expert Member

    #12
    Jan 30, 2011
    Joined: Jul 26, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    hivi kwa nini siyo tanzania? mbona na sisi tumekichoka chama kilichopo madarakani ila hatuchukui hatua? dowans epa IPTL MFUMUKO WA BEI, MIKATABA MIBOVU NA HUDUMA MBOVU ZA KIJAMII HIVI HATUJAPANDISHA HASILATU?
     
  13. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #13
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Over 100 people have been killed kwa hasira wananchi wamebreak prison.
    Kuna taarifa jeshi hawataki kuua wananchi ndo maana wanawaacha raia kupanda maderaya yao.
    Hakuna namna Mubarak akabaki salama.
     
  14. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #14
    Jan 30, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    However one looks at it: Mubarak is kwishehi! Jeshi linaweza kabisa kuchukua madaraka au kuwa na shinikizo kubwa katika mabadiliko yeyote ya kisiasa yatakayotokea Misri. Such has been the tradition since the 1952 army coup.

    Naungana na Bubu A. K., nadhani wamarekani wanaushawishi mkubwa katika swala hili ukiangalia kwamba serikali ya marekani inatoa msaada wa $ 1.3 bilioni kwa mwaka kwa jeshi la Misri.

    Hivi sasa inaonekana wamarekani wanahaha na kuogopa isije jamaa wa Muslim Brotherhood au kikundi chochote chenye siasa kali (so called 'islamic fundamentalists') kuchukua madaraka.
     
  15. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #15
    Jan 30, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tatizo la Watanzania the people reflect the leaders themselves. Tanzania wanasiasa mdomo mwingi bila action na wananchi hivyo hivyo. Tunisia kaanzisha mtu mmoja tu na wengine wakafuata. Sasa nyie wanaJF mnaoshabikia mapinduzi mbona hamna hata mmoja kati yenu ambae yupo tayari kuanza na wengine wakafuata?
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Jan 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,032
    Likes Received: 9,676
    Trophy Points: 280

    Filimbi ya mwisho imeshapulizwa na kuashiria kwamba the game is over for Mubarak. Sasa hivi nadhani anajitahidi kuomba usalama wake na familia yake yote na pia kuwaomba Marekani wamtafutie nchi ambayo itampokea kwa mikono miwili bila kumgusa au kumkamata na pia kupatiwa usafiri wa huko aendako. Sidhani kama kuna nchi ya magharibi itakayokuwa tayari kumpokea hivyo uwezekano mkubwa atakwenda katika moja ya nchi za ME hasa Saudi Arabia.

    http://www.msnbc.msn.com/id/41337168/ns/world_news-mideastn_africa
     
  17. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #17
    Jan 30, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hivi kama kura zilipigwa na Mubarak akaibuka kuwa mshindi, then mbona idadi kubwa ya wananchi wake wanampinga?
    Hizo kura nyingi zilizomweka madarakani zilipigwa na wananchi wa wapi?
    Tanzania jujifunze.
     
  18. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #18
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,925
    Likes Received: 474
    Trophy Points: 180
    Tunasubiri filimbi ya mwisho kwa rais Mwizi.
     
  19. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #19
    Jan 30, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,199
    Likes Received: 486
    Trophy Points: 180
    There is no such a thing as presidency for life. Mubarak is a loser as we stand now. And the most hurting issue to him is that he would not be in a position to leave the country in the hands of his son whom he started preparing for the job.
    After shedding blood, you can't reverse the worse case scenarios possible
     
  20. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #20
    Jan 31, 2011
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,993
    Likes Received: 4,272
    Trophy Points: 280
    Hakuna mamlaka iliyowahi kushinda nguvu ya umma kama historia inavyosema. Kuanzia Shah wa Iran, Fernand Marcos n.k.
    Haya ni matokeo ya hasira zilizojilimbikiza miaka nenda na sasa jipu linapasuka.
    Kuwepo kwa Mubarak ni kutokana na baraka za Nchi za Magharibi zenye Maslahi Mashariki ya kati. Misri ina ushawishi mkubwa sana eneo hilo na anguko la Mubarak litaleta usumbufu sana kwa Marekani. Uwoga mkubwa ni pale maandamano hayo yatakapowapeleka Muslim Brotherhood madarakani. Hawa jamaa wana ushawishi mkubwa sana mashariki ya kati na wanauwezo wa kubadili sura ya mambo. Brotherhood wana wasomi wakubwa sana katika viwango vya PHD na ndio wanaochambua mambo ya kisiasa duniani. Ni hawa jamaa ndio walioamsha hisia za katuni za Mtume.
    Lakini hofu kubwa zaidi ni hatari ya mkataba wa Camp David kati ya Misri na Israel. Kama ataingia madarkani mtu mwenye msimamo tofauti na wa sasa, eneo hilo litakuwa na vita tena kama miaka ya 60. Hii pia itawapa nguvu Hamas na Hezboullah na hatima yake ni mgogoro mzito.
    Ni mtihani mgumu kwa nchi za Magharibi hasa US inayotoa Dollar Billion 1.2 kama misaada. Kuna msemo unaosema '' Better the devil you know than the Angel you don't know''
     
Loading...