Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jeshi la Polisi haliweki usalama zanzibar bali linalipiza kisasi...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GHIBUU, Oct 31, 2012.

  1. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,685
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    [h=1]Polisi wadaiwa kufanya unyama[/h] Posted on October 31, 2012
    [​IMG]Salum Bakari Muya anayedaiwa kuteswa kwa kukatwa ngozi kwa kisu kichwani na kisha kunyonyolewa nywele na baadhi ya vikosi vya ulinzi na usalama nchini ambapo alisema vikosi hao wakiwemo polisi ambao pia walikuwa na silaha.

    MTU moja mkazi wa Mkele jana alinusurika kuuawa katika msako wa kuwakamata watu wanaotuhumiwa kusababisha vurugu zilizotokea wiki moja iliyopita mjini Zanzibar.
    Vurugu hizo ziliibuka Oktoba 17 mwaka huu baada ya kiongozi wa Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu (JUMUIKI) Sheikh Farid Ahmed Hadi kutoweka katika mazingira ya kutatanisha Oktoba 16, mwaka huu.
    Akizungumza na waandishi wa bahari mjini hapa jana, kijana aliyenusurika kuuawa, Salum Bakari Muya alidai aliteswa kwa kukatwa ngozi kwa kisu kichwani na kasha kunyonyolewa nywele polisi ambao pia walikuwa na silaha.

    [​IMG]Sehemu ya ngozi aliyokatwa kijana huyo na jeshi la polisi

    Alisema kabla ya kukutwa na tukio hilo alikuwa amekaa na wenzake wakiwa wanasubiri tenda ya mizigo ya kusafirisha kwa kutumia magari ya punda.
    “Nilikuwa nabangaya – yaani kubangaiza –wakatokea polisi sita, walipofika nilipokaa wakanifunua kofia na kunikata kipande cha ngozi na nywele kichwani kwa kisu,” alisema Salum.
    Alidai polisi waliomfanyia ukatili huo ni wa kikosi cha FFU na kwamba baada ya kitendo hicho waliamua kumpeleka kituo cha afya cha JKU kilichopoa Saateni kwa matibabu ya awali.
    Salum alidai kuwa baada ya kupata matibabu katika kituo hicho cha JKU iliamriwa kwamba apelekwe Hospitali Kuu ya Mnazimoja kwa vile alikuwa anavuja damu nyingi.
    Hata hivyo alisema alishangaa kabla ya kufika Mnazimoja polisi hao waliamua kumtekeleza katika eneo la kwa Abbas Hussein, kilometa chache kutoka walipomtoa hospitali ya JKU.
    “Hawakunifikisha Manazimoja, wakaniacha na kuondoka huku wakisema ubaya ubaya mtakoma waambie na wenzio,” alisimulia Salum akiwa na bandeji aliyofungwa wakati anapata huduma ya kwanza.
    Alisema baada ya kutelekezwa na polisi aliamua kwenda Welesi huko Kikwajini kwa lengo la kuzungumza na waandishi wa habari juu ya mkasa uliompata.
    Baada ya kusimulia mkasa huo, Salum ambaye alifuatana na kaka zake walioomba wasiandikwe majina baadae alipelekwa hospitalini kwa matibabu zaidi.
    Alipoulizwa juu ya tukio hilo, Kamishana wa Polisi Zanzibar, Mussa Ali Mussa alisema bado hajapopewa taarifa na kwamba iwapo mwathirika atalalamika kituoni polisi watachukua hatua ya kucunguza.
    “Tumezoea kulalamikiwa, kama mtu amefanyiwa ukatili kwanini asiripoti kituo cha polisi, hapo ujue kuna jambo anaficha,” alisema Kamishna Mussa.
    Lakini baada ya kuelezwa na mwamdishi wa habari hizi kwamba kijana huyo amepelekwa hospitali na kaka zake, Mussa alisema aliahidi kufuatilia tukio hilo.
    Kitendo cha Salum kufanyiwa ukatili na watu wanaodaiwa kuwa polisi kimetanguliwa na matukio ya vijana wenguine wawili kuuawa wakati wa utekelezaji wa zoezi la msako huo mjini Zanzibar mwezi Oktoba mwaka huu.
    Imedaiwa kuwa Hamad Ali Kaimu aliuawa Ijumaa iliyopitama wakati akiwa mikononi kuwa polisi katika eneo la Magomeni na Salum Hassan Mahanju alikufa baada ya kupigwa risasi katika maeneo ya Amani Fresh na watu waliotajwa kuwa maofisa ulinzi na usalama.
    Mbali na vijana hao, askari mmoja Koplo Said Abdulrahman aliuawa na watu wasiojulikana huko Bububu baada ya tukio la kutoweka Sheikh Farid.
    Tokea kuanza kwa vurugu hapa Zanzibar jumla ya watu watatu wamefariki ikiwa mmoja ameuwa na watu wenye hasira huku jeshi la polisi likidaiwa kuwauwa vijana wawili hali sio shuwari kufuatia unyanyasaji na ukiukwaji wa haki za binadamu unaodaiwa kufanywa na jeshi la polisi kwa kisingizio cha kuwatafuta wahahalifu.Wakati jeshi la Polisi visiwani Zanzibar likiendelea kuwasaka wahalifu, baadhi ya wananchi wamejitokeza kulalamikia juu ya operesheni hiyo ikiwemo ukiukwaji wa haki za binadamu unaofanywa na jeshi hilo uliosababisha kifo cha kijana mmoja akiwa mikononi mwa polisi. Bonyeza hapa kupata taarifa hiyo.
    Kufuatia kadhia hiyo DW ilimtafuta Kamishna wa Jeshi la Polisi Zanzibar Mussa Ali Mussa na alikuwa na haya ya kusema Bonyeza hapa Tafadhali.
    Lakini Pia alitafutwa Kamishna wa Haki za Binaadamu Zanzibar, Bw. Zahor Juma Khamis ambaye naye alikuwa na haya ya kuiambia DW. Bofya hapa tafadhali.

    http://zanzibariyetu.wordpress.com/2012/10/31/polisi-wadaiwa-kufanya-unyama/#comments

     
  2. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,685
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
  3. M

    Msajili Senior Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 114
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Ukiuchezea wembe..
     
  4. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,244
    Likes Received: 2,154
    Trophy Points: 280
    Bahati mbaya tu kinyozi alikuwa kalewa, hizo zinaitwa WAR CASUALTIES.

    Si mlitaka ukombozi, huo hapo. Uzuri huko hamna mkristo wa kumsingizia
     
  5. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hiyo kali.
    Polisi wakikuona tu wanakuvua kofia na kukata ngozi.

    Pelekeni upuuzi huu pembeni. Mnaficha kitu.
     
  6. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,244
    Likes Received: 2,154
    Trophy Points: 280
    Hivi mtu unavuja damu nyingi kweli uache kwenda hospitali badala yake uende kwa waandishi wa habari?!!!

    Hawakukumenya vizuri wewe
     
  7. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,244
    Likes Received: 2,154
    Trophy Points: 280
    Kama una madevu, unang'olewa madevu yako na chupa au kifuu. Lah kama huna madevu kama ya Farid, unamenywa kichwa kidogo tu, sunna
     
  8. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani hamjui polisi walishatangaza kulipiza kisasi?
     
  9. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Baadhi ya watu humu ndani mnaandika habari za uchochezi, kinachofanywa na POLISI zanzibar ni uvunjifu wa haki za binadamu wa hali ya juu, CUF lazima waamke vinginevyo ndio CCM inaenda kuwapiga kanzu hivo wananchi hawatawaamini tena.
     
  10. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Hawa jamaa wajinga sana, Uamsho wako wapi na hela zao kutoka Uarabuni?
    Walikuwa wanaua askari polisi wakifikiri lelemama!
    Waandamane sasa na wanyolewe kwa chupa.
     
  11. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Huu samahani sana, ni unafiki wa hali ya juu.
    Sijaona posti yako ya rambirambi alipouwawa yule sajenti wa polisi
     
  12. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    wewe ni mkaguzi wa post humu JF? au ni kule kuwashwa washwa alikosema mabumba mwenyekiti wa Bunge
     
  13. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,244
    Likes Received: 2,154
    Trophy Points: 280
    Napata mashaka sana mtoto wa kike anaposema kunyoa ni uvunjifu wa haki ya binadamu, ina maana dada kwapa lako liko kama kichwa cha singasinga?

    Kwani CCM ndio wenye hiyo saluni?
     
  14. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kile kilichofanywa na wana uamsho si uvunjifu wa haki za binadamu? Kuharibu mali za watu na kuua polisi ni nini? Kutishia kuchinja maaskofu/wachungaji endapo Farid asipoachiwa ni nini? Kwanini mnakuwa wagumu kuanza kukemea madhambi mliyoanza kuyafanya wenyewe lakini mnakemea matokeo yake tu sasa?

    Kumbe wazanzibari mnapenda haki na kuthamini maisha ya watu kiasi hiki? Mlikuwa wapi zamani wakati mnahubiri chuki na kutishia kuchinja watu?
     
  15. G

    Gwakisa Mwandule JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Acha unafiki wewe mbona wananchi walivoua polisi hamkutokea kupinga kila kukicha mnawaabudu uamsho waje basi wawasaidie...Uislamu ni Janga la dunia achanane ni wendawazimu uamsho maana kabla mlikua mnaishi vizuri tu leo mnapigwa kama majambazi kwa sababu ya uamsho!!Anyway dini yenu yenyewe hairuhusu mwanadamu kuwa na amani so hata mkifa zenji nzima haina tabu kwetu,,,...potezea washari nyie
     
  16. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Huwa nawashwa sana na watu kama nyie mnaotoa p....mba!
     
  17. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #17
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    tabia hii ya kutukana dini za wengine imeshamiri sana hapa JF, cha kushangaza mod hawapigi ban watu hawa na badala yake wanaopigwa ban ni watu wengine kabisa na wasi wasi na integrity ya baadhi ya mods inapokuja dhana ya kudharau dini za watu
     
  18. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #18
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,593
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    Kasameheni bure hako kamdudu kako kwenye kipindi cha moon.
     
  19. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,244
    Likes Received: 2,154
    Trophy Points: 280
    Mbona unatoka povu dada, una wasiwasi utanyolewa kwapa?

    Kwani na wewe ni mkaguzi wa comments za masopakyindi humu JF?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #20
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,244
    Likes Received: 2,154
    Trophy Points: 280
    Muni ekilips.

    Tehe tehe tehe!
     
Loading...