Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jeshi la Afrika Kusini laimwagia sifa Tanzania

Discussion in 'International Forum' started by MziziMkavu, Jul 16, 2009.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    15th July 2009








    [​IMG]
    Bendera ya jeshi la Polisi nchini Tanzania.



    Mkuu wa Jeshi la Ulinzi la Afrika Kusini (SANDF), Jenerali Godfrey Ngwenya, ameishukuru Tanzania kwa mchango wake mkubwa katika ukombozi wa Bara la Afrika.
    Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais Ikulu, Jenerali Ngwenya alitoa shukurani hizo kwa Tanzania jana wakati yeye na ujumbe wake ulipokutana na kufanya mazungumzo na Rais Kikwete Ikulu, Dar es Salaam.
    “Tanzania ilitoa mchango mkubwa siyo tu katika ukombozi wa Afrika Kusini, bali katika kulikomboa Bara la Afrika,” Jenerali Ngwenya alimwambia Rais Jakaya Kikwete.
    Jenerali Ngwenya alimwambia Rais Kikwete jinsi Afrika Kusini inavyothamini mchango wa Tanzania katika ukombozi wa Afrika Kusini na nchi nyingine hasa zile za Kusini mwa Afrika.
    “Tunapokuja Tanzania, kwa kweli tunarudi nyumbani. Tumeishi hapa, mlituhifadhi sote hapa iwe ni ANC, PAC, Frelimo, ZAPU, ZANU…kila mtu alikuwa hapa,” alisema Jenerali Ngwenya na kuongeza:
    Naye Rais Kikwete alimweleza Jenerali Ngwenya kuhusu hatua zinazochukuliwa na Serikali kuhifadhi historia ya ukombozi na vyama vya ukombozi kama ilivyotokea katika Tanzania.
    “Shughuli zote za vyama vya ukombozi Kusini mwa Afrika zilianzia pale Kongwa, kabla ya kusambaa katika maeneo mengine ya nchi yetu… Hii ni historia ya heshima sana katika nchi na bara letu, hivyo tutahakikisha kuwa tunaihifadhi historia hiyo,” alisema Rais Kikwete.


    :: IPPMEDIA
     
  2. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #2
    Jul 16, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    "Tanzania ilitoa mchango mkubwa siyo tu katika ukombozi wa Afrika Kusini, bali katika kulikomboa Bara la Afrika,"

    I think its about time you start thinking about Somalia, its a threat to East African nations, and you have a commendable military unit which can sufficiently deal with the militants in Mogadishu.
     
Loading...