Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jengo la mahakama ya rufaa lauzwa kwa kempisky hotel?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mama PC, May 15, 2011.

  1. M

    Mama PC Member

    #1
    May 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nilikuwa katika pilika za hapa na pale, nikakutana na vijana wanaongelea juu ya uozo uliomo ndani ya Mahakama ya Rufaa na Mahakama Kuu, akawa anawaeleza wenzake kuwa kuna waraka umetolewa na wafanyakazi wa Mahakama ya Rufaa waliochoshwa na uonevu na ubinafsi wa viongozi wao. Kwa bahati nzuri nimeupata waraka huo wenye kurasa 13, nitaupiga picha niuambatanishe kama inawezekana kwa kuwa sina scanner. Kilichonigusa katika waraka huo ni UUZWAJI WA MAHAKAMA YA RUFAA KWA KEMPISKY HOTEL. Nikaelekezwa nimuone engineer wa Mahakama naweza kupata details lkn sijampata ila nilionana na dada mmoja yeye ni Mhasibu pale, nilipomdodosa akaniambia ni kweli na amesikia mpaka michoro ya jengo jipya watakalojengewa Mahakama na huyo mwenye Kempsiky ipo tayari. Na sio kwamba watapewa cash, bali watajengewa jengo wanalotaka wao katika kiwanja chao ( yaani cha mahakama) kilichopo karibu na Gymkana. Tena huyu mdada akaniambia hiyo habari inazimwa then inaanza kwani kuna mkono wa Jaji mkuu mstaafu na Jakaya.

    Inasikitisha sana kwa kuwa hili jengo ni la kihistoria na pia mahali lilipo ni very potential kuondolewa kirahisi hivyo. Kuna harufu ya Rushwa kabisa katika hili. Mwenye habari zaidi atujuze na pia wadau wenye uwezo wa kulifuatilia suala hili kwa undani zaidi kazi ni kwenu.
     
  2. J

    JITA New Member

    #2
    May 15, 2011
    Joined: Dec 7, 2010
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kasi hii historia ya nchi yaweza kufutwa na watu wachache wenye uchu wa mali kwa manufaa yao binafsi! Wadau wa Antiquities Department msikubali tena uvamizi huu kufanyika kirahisi namna hiyo kama vile ilivyotokea kwa jengo la Salamanda. It is entirely unjustifiable to "give away" such a historical building just like that to a private investor for whatever a reason. Hakika mamlaka "iliyo juu" haitawaacha watu wanaofuja mali za uma watese daima. Mwisho wao uko karibu na kila kitu kitakuwa wazi!
     
  3. i

    iMind JF-Expert Member

    #3
    May 15, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,840
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Nikweli lile jengo liko katika hatua za mwisho kuuzwa. Maafisa wa idara ya antiquities walifanya jitihada zote za kulinusuru lakini imeshindikana. Mkuu wa kaya hajui na wala haoni umuhimu wa majengo ya kihistoria. yeye anaona ni kurudisha nyuma maendeleo
     
  4. 22nd

    22nd JF-Expert Member

    #4
    May 15, 2011
    Joined: Aug 1, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    mhh so funny, hivi hao viongozi wenu wanajua kwamba watalii wengi wanasafiri kutoka nchi moja kwenda nyengine kwa ajili ya kuona majengo ya kale?(history). wajukuu zetu watakuwa wanahadithiwa tuu bila ya kuona hayo majengo, sitashangaa kule kaole magofu yote yakapigwa nyundo.

    shame on you Jakaya Kiwete.
     
  5. k

    kiloni JF-Expert Member

    #5
    May 15, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Karibuni wawekezaji wote tuchume shamba la Bibi
    Babu kesha kufa Bibi hana macho wala hasikii tena
    Vijana wanalishwa pipi, na viongozi wanapewa chipsi kuku tu
    Nchi haina wenyewe, Njooni njooni kabla ya Dr wa ukweli hajaishika

    Miye JK niandalieni makazi kwenu, kwa sababu kuna vichaa wamepanga kunishtaki
    Miye msinijengee tena Saudia, Vijana wa huko wamecharuka
    Uturuki naona inafaa, Tuswali wote
    Nchi haina wenyewe, Njooni Njooni kabla Dr wa Ukweli hajaishika.

    Kuna vichaa wanafanya maandamano, dawa yao iko jikoni Nimemkabidhi Nape
    Nitapeleka kundi langu huko JF, wasifurukute hata nitawalipa kwa malaki
    Dua la kuku halimpati mwewe, Ninawaambie njooni tutafune
    Nchi haina wenyewe, Njooni Njooni kabla Dr wa Ukweli hajaishika.
     
  6. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #6
    May 15, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    kama huku nje mambo yako hivi hapo magogoni ofisini pakoje,
    kuna kilichobaki kweli? au kuna DOWANS nyingi mitaani hatujazigundua
     
  7. i

    iMind JF-Expert Member

    #7
    May 15, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,840
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Nikweli lile jengo liko katika hatua za mwisho kuuzwa. Maafisa wa idara ya antiquities walifanya jitihada zote za kulinusuru lakini imeshindikana. Mkuu wa kaya hajui na wala haoni umuhimu wa majengo ya kihistoria. yeye anaona ni kurudisha nyuma maendeleo
     
  8. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #8
    May 15, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    weka huo waraka hata kwa scanner za kulipia huwezi kukosa ele ya kufanyia scanning
     
  9. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #9
    May 15, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Kwa taarifa hii kuhusu Serikali yetu isivyo makini na inayodabganywa na pipi huku ikiibiwa madini sishangai wala sijiulizi mara mbili kuamini.Kweli wananchi wa Tanzania tutaendelea kuwa masikini mpaka siku ya mwisho.
     
  10. M

    Mama PC Member

    #10
    May 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nitajitahidi kupost japo sehemu ya waraka huo kesho.
     
  11. F

    FJM JF-Expert Member

    #11
    May 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    As a nationa, Tanzania hawana uwezo wa kujijengea jengo jipya la Mahakama na kuacha jengo la linalouzwa kwa vizazi vijavyo? Aibu gani hii that nchi yenye rasilimali nyingi (madini etc) tunafanya tunajengewa jengo na 'mwekezaji'? And after nyuma za serikali nilifikiri watu wamejifunza, obviously not!
     
  12. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #12
    May 15, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    daaahh..tumekwisha. tutabaki na nini? huko vijijini wawekezaji wanachomewa mashamba na matractor sababu ya ubadhilifu wa viongozi wetu. hapa mjini tufanye nini juwaadabisha hawa watu.
     
  13. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #13
    May 15, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Roho inauma jamani mtaniua,mmm.
     
  14. M

    Mama PC Member

    #14
    May 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kufa hautakufa lakini cha moto utakiona. Tatizo letu wa TZ ni wapole sana, waoga sana na hatuna mshikamano.
     
  15. J Rated

    J Rated JF-Expert Member

    #15
    May 16, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Tuwekee huo waraka na sisi tuuone
     
  16. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #16
    May 16, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hali ikiendelea hivi, Sitashangaa nikisikia Mnazimmoja nayo imepata 'mwekezaji'
     
  17. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #17
    May 16, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Huwa Nyerere nae angeuza leo wao wangeuza nini?leo tungeridhi nini?leo wangepata wapi viburi hivi?wawe wazalendo kama waliotangulia wajifunze katika kosa la kuuza nyumba za serikali
     
  18. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #18
    May 16, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Labda anafuata nyayo za Mkapa.

    bado sasa kuuza IKULU yenu.
     
  19. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #19
    May 16, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hadithi ya "mchezo mchafu" iliyotolewa miaka karibu nane iliyopita, kuhusiana na uuzwaji wa Kilimanjaro hotel inaelekea ilikuwa ya ukweli.

    Ilianza hiyo, tukaambiwa na kama ilivyo kawaida yetu tukaipuuza, at most tukatumia msemo huo ( mchezo mchafu) kwa kejeli bila kujua kuwa ujumbe uliomo humo ndani ya huo msemo ni saratani mbaya sana. Ikaja Zanzibar, nasikia huyu bwana kauziwa afisi ya serikali ilikowa afisi usajili wa vizazi na vifo, na nasikia inataka kuwa hoteli ya nyota tano, inaelekea kupitwa bila watu kuhoji.

    Muwekezaji kanogewa, kaona kuwa jengo la Mahakama ya Rufaa linafaa kuwa hoteli, kalinunua.

    Walahi hii ni maajabu ya mwaka. Tunauza majengo ya kutolea haki ya wananchi kwa muwekezaji, akitaka kununua ikulu tutamkatalia kweli???????

    Maswali matatu ningependa tuyajadili:

    1. Je mpaka kufikia uamuzi huo wa kuuza mali ya serikali, Je serikali ilifuata sheria ya manunuzi?

    2. Je ni kweli serikali imeshindwa kutumia rasilimali zake kujenga jengo la kutolea haki kwa serikali mpaka iende kumpigia magoti mwekezaji?

    3. Huyu mwekezaji atanyimwa haki akiingia kwenye jengo ambalo yeye mwenye kalijenga?


    Kama hii ni kweli basi ni kashfa ya karne, imbayo tutaweka kwenye kumbukumbu za taifa wakati wa sherehe za miaka 50 ya Uhuru ( ambao haupo anyway).
     
  20. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #20
    May 16, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mwekezaji ananunua Jengo la Mahakama ya Rufaa..kuna siku watanunua Ikulu hawa wawekezaji kwa madai ya kipuuzi kama hayo
     
Loading...