Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jengo la Mahakama ya Kazi (Picha) tufanyeje?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 6, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    Nimeiona hii picha na kuanza kujiuliza maswali mengi ambayo nashindwa pa kuanzia. Nimebakiwa na moja tu WAFANYEJE AU TUFANYEJE?

    [​IMG]
     
  2. Sam GM

    Sam GM JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 536
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mwanakijiji,

    Serikali ina uwezo wote wa kifedha, kiutaalamu na resources za kuweza kurekebisha na kuboresha huduma na jengo hilo la mahakama, nafikiri swali ni hili, je hiyo mahakama ina uwezo wa kushughulikia maswala na kesi zinazotokana na ajira au related issues? How competent is this court?

    Kitu cha kusaidia hapa sio mahakama wala hilo jengo ni huyo bwana mdogo ambaye nafikiri kwa ku-speculate anaweza kuwa anafatilia kesi yake hapo!!

    GM
     
  3. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    This is just too much!Serikali yetu imesahau the small things they ignore are very detrimental!
    Hapo ni mpaka mtu ateleze afariki then watasema ndio wafikirie hatu zakuchukua na uhakika hata baada ya vile vifo vya watoto Tabora ndio sasa wameamka na ndio watachukua hatua madhubuti ya jinsi ghani ya kuadress issues za clubs.
    Ukweli ni kwamba ni wazembe and they only wait for accidents ndio wachukue hatua!
     
  4. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Like a typical pauper, we are maintaining our governmental abodes poorly while flashing the dignitaries in the ever depreciating overpriced ecologicaly profane if fancy gas-guzzlers!

    Picturing a judge embarking from a VX into this sorry excuse for a government building, a judiciary palace nonetheless, fills me with contempt of the despicable squalor, booth mental and physical.
     
  5. deny_all

    deny_all JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2008
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 424
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni majengo machache kweli au hamna yanajengwa with provision kwa walemavu. Sijui kama building regulations zetu zina hicho kipengele haswa kwa majengo yanayohusisha matumizi ya umma....Ni swala la kulitazama.
     
  6. Kuhani

    Kuhani JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2008
    Joined: Apr 2, 2008
    Messages: 2,944
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Si afadhali wangekuwa wanachukua hatua baada ya ajali, maana leo hii watu wasingekufa kwa kujazana sehemu maana haya yalishatokea.

    View attachment 2641
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    Miye namuanglaia huyo jamaa aliyesimama pembeni. Anafikiria nini?

    "fanya haraka bwana"
    "Huu ni udhalilishaji"
    "Sijui kesi yake itaisha lini"

    Lakini huyo mlemavu sidhani kama anavitu vingi vya kufikiria isipokuwa hizo ngazi.
    "kwanini?" anajisemea akiteremka taratibu one step at a time.
     
  8. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Jaribuni kwenda District Land Housing Tribunal ya ARusha ndio utachoka maana ngazi kila mahala!
    No wonder walemavu wengi wenye kesi pale huwa wanaapont mtu mwenye power of attorney kuwawakilisha coz hawawezi kwenda mpaka kwenye chamber za kusikiliza kesi!
     
  9. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Wahandisi wetu wamegeuka wanasiasa, hawana muda wa kufikiri wakati wanasanifu michoro ya majengo, wao ni pesa na zikiwa nyingi ni kupigania ubunge wawe mawaziri
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    wahandishi wanatakiwa kudesign vitu at a certain standard au wanafuata specification ya mwenye jengo/nyumba. Je mwenye nyumba ukiingia na kukuta nyumba yako haina choo utamlaumu mbunifu au ulitarajia kuwa nyumba itakuwa designed na choo ndani?
     
  11. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Risk Management, Compliance and Accountability!

    Mpaka mtu apoteze maisha ndipo mtunza Jengo au mkuu wa Mahakama ataomba pesa za kuziba nyufa na mmomonyoko wa ngazi!
     
  12. Sam GM

    Sam GM JF-Expert Member

    #12
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 536
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Rev. Kishoka,

    Wala haitakuwa kuomba pesa za kukarabati au kuziba nyufa, desturi yetu ni tume kwanza kabla ya yote hayo Mkuu!
     
  13. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #13
    Oct 6, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    And then pesa zikitoka 10% tu ndiyo inafika kwenye shughuli lengwa, nyingine zote zinaishia kumalizia "projects" za wazee!
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    Lakini kama shughuli zinaendelea kama "kawaida" kuna ulazima gani wa kuweka vikolombwezo ambavyo labda hawalazimishwi kisheria kuviweka? Mtu mwingine akimuona huyo mlemavu anavyoshuka hizo ngazi anachoona ni kuwa ngazi zimetimiza wajibu wake, anything extra would be a luxury and unnecessary.
     
  15. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #15
    Oct 6, 2008
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Haya majengo ni ya miaka mingi kabla haki za walemavu hazijapigiwa kelele na kuwekewa mikakati maalum.Hata hivyo bado wangeweza kuweka provision kuwajali walemavu.Majengo mengi mapya wanajitahidi kuwafikiria pia walemavu kwa kuwawekea ramp au lift n.k.
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    hili ni jibu zuri kweli, sasa inachukua muda gani kuweza kuaccomadate mahitaji ya walemevu? Ina maana hakuna compliance period na suala hilo la accommodation ni suala la uamuzi wa mjenzi mmiliki wa nyumba au jengo?
     
  17. Sam GM

    Sam GM JF-Expert Member

    #17
    Oct 6, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 536
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Point nzuri sana hii lakini kwa nchi yetu watataka mpaka mlemavu aingie bungeni ndio atetee vitu kama hivi viwekwe.
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Oct 7, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    Nadhani kule Bungeni mambo haya ya majengo yanafuata code of standard. Sidhani kama wale mle wanaweza kufa kwa kukosa pumzi, na kila exits ziko marked na kuna fire alarms system. Sitoshangaa kuwa jengo lile lina meet and surpass international standards.
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Oct 7, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    kwa mtu mlemavu ana haki yoyote ya kudai accommodation kwenye majengo yanayotumiwa na vyombo vya serikali? Kwa mfano akienda polisi kutoa taarifa ni rahisi kuingia kwenye jengo la Polisi bila kuhangaika kusiko kwa lazima?
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Oct 7, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,168
    Trophy Points: 280
    Vipi wale walemavu waishio kwenye nyumba za udongo?
     
Loading...