Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jenerali Ulimwengu kanena: Huwezi kujadili katiba mpya bila kuujadili muungana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KALABASH, Apr 29, 2012.

  1. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Katika kipindi cha majadiliano leo saa kumi na mbili jioni kilichorushwa na Sauti ya Ujerumani kikishirikisha jopo la watu wanne Jenerali Ulimwengu amekuwa muwazi na kusema kuwa huwezi kujadili katiba mpya bila kujadili muungano kwa uwazi. mwandishi Salim kutoka Zanzibar kasema haiwezekani mtu atoe amri kuwa lolote mnaweza kujadili isipokuwa uwepo wa muungano. Kwa maoni ya wana jopo mjadala wa kitaifa ufanyike na watu waulizwe kama wanautaka muungano au la na kama wanautaka uwe wa muundo gani.
    Na wana JF mnasemaje?
     
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Muungano ufe kila mtu ashike lake tuachane na hao wanyonyaji
     
  3. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hayo ndiyo maneno! Muungano faida zake ni kiduchu sana, japo ni muhimu kuwepo. Lakini mimi ninaitaka Tanganyika yangu, iwepo na Zanzibar, kisha serekali ya shirikisho yenye wizara chache!
     
  4. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wakati mataifa makubwa ya ulaya wana fanya juhudi ili muungano wao wa EU uweze kushamiri na huku sisi waafrica tuna fikiria kubomoa hiyo miungano iliyopo. Je tutafika.......?

    Muungano wa Tanganyika na Zanzibar umekuwa ni kikwazo cha maendeleo hata ya EAU. Yatupasa tusahau tofauti zetu na tutafute mbinu ya kuudumisha huu muungano ajili ya maedeleo na usalama wa taifa letu.

    Utakapo vunjika faida itakuwa kwa mabeberu na hasara itakuwa kwa watanzania.

    Ni juu ya viongozi kukubaliana na wananchi juu ya aina ya muungano utakao tuwezesha kukabiliana na mafisadi.
     
  5. m

    mzaire JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    G. Ulimwengu amesema kuwa pamoja na kuwa na hamu ya Katiba mpya lakini kwanza tuangalie ninini chanzo hii nchi iitwayo Tanzania, ambapo utaona ni muungano wa nchi mbili Tanganyika na Zanzibar.

    Kwakuwa kunamalalamiko mengi ya muungano wenyewe kutoka kila upande, na hii ni kwasababu muungano wenyewe tokea ulipoasisiwa una TENGE (haukukaa sawa) huwezi kuandika katiba mpya bila ya kuwepo mjadala wa wazi wa muungano wenyewe ikiwa tuna nia njema ya hiyo katiba.

    Na na ni lazima kutoa fursa kwa wananchi kuujadili huu muungano ikiwa wanauhitaji au hawauhitaji, na ikiwa unahitajika uwe wa aina gani ? Na pia amesema huwezi kujifanya mtawala na kuwaamulia wananchi nini wanataka na kuwalazimisha kuwa wasijadili muungano na umakamo wa raisi (na hapa kazungumza kwa hisia kali unataka kuandika katiba ya nani ikiwa muungano usijadiliwe), kufanya hivyo ni kupoteza pesa na kuwapotezea Watanzania wakati wao na kuwachezea akili zao kwa7bu matatizo yaliopo bado yataendelea kuwepo huenda yakawa makubwa zaid.
     
  6. R

    Rweye JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,752
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    Kama hatuwezi kuupiga chini basi tuwe na serikali 3...vinginevyo tuachane na usumbufu wa muungano huu feki
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,166
    Trophy Points: 280
    somehow, somewhere this is true....... Ilipaswa kupiga kura ya maoni pande zote mbili kujadili mustakabali wa muungano, maana chokochoko zimezidi. Ili ijulikane kama kuujenga upya au kuuvunja then tuje kwenye swala la katiba....
     
  8. m

    mzaire JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi naona hizi taaasisi zetu zituunganishe ili tuweze kumlazimisha JK kuitisha kura ya maoni dhidi ya huu muungano feki, nina hamu ya Tanganyika yetu, wala tusione aibu kuiga Wazenji kutia sindikizo la kura ya maoni kupitia taasisi zao.
     
  9. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Katika hicho kipindi cha majadiliano Ulimwengu kaizungumzia EU kwa mtizamo tofauti na wa kwako ambao nami naafiki ni sahihi: kwamba katika EU kila nchi imebaki na identity yake na mamlaka yake isipokuwa kuna mambo ambayo wamekubaliana kushirikiana kimkataba. Akaendelea kusema Zanzibar inapokuwa na malalamiko yanayohusu muungano haina mwenza wa kumlalamikia maana Tanganyika waliyoungana nayo haipo. Haina mantiki kwa Za nzibar kuilalamikia serikali ya muungano maana si patner wake kwani Zanzibar ni sehemu ya serikali ya muungano.
     
  10. M

    Mtanganyika mweusi Member

    #10
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna haja ya muungano kila siku kelele ngojea wazame watakuja na watadai Dar ni ua kwao
     
  11. k

    kundaseni meena Member

    #11
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 62
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    TAMBUA muungano wa Tanzania ni tofauti na EU maana wa tanzania ni kama nchi moja lakin wa ulaya ni kama EAC. pia muungano haupaswi kuundwa na viongozi bali uundwe na hisia za ndani za wananchi wa nchi husika.
     
  12. T

    Twasila JF-Expert Member

    #12
    Apr 29, 2012
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,432
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Zanzibar wana bendera yao, wimbo wao wa taifa, katiba yao, rais wao, mahakama yao(ingawa ni kinyume na Katiba ya JMT), jeshi lao (kmkm na jeshi la kujenga uchumi), ZFA. Muungano wa jinsi hii ni for conveience only. Tusipobadili aina ya muungano uliopo tutajikuta tukiimba wimbo wa muungano wakati tukiwa na nchi ya Zanzibar na Serikali ya muungano isiyo na muungano.
    Tanzania Bara ni lazima tuwe na serikali yetu. Hivi sasa tunaendelea kui-finance serikali ya Zanzibar ili tuendelee kuita muungano ambao Wazanzibari hawautambui. Kwa wale wanaofuatilia mijadala ya Bunge liitwalo la muungano watakubaliana nami. Kuendelea kuwa na muungano wa namna hii ni sawa na kuanza kusafiri juu ya maji kwa miguu. Siupendi kabisa muungano wa namna hii. Tanganyika lazima iwepo.

    Hali ya kisiasa na kijamii imebadilika sana na ni tofauti kabisa ilivyokuwa mwaka 1964. Kuendelea kuwa na muungano ulivyokuwa 1964 ni kukalia bomu.
     
  13. Chaimaharage

    Chaimaharage JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli mtupu..Nakuomba Prof.Baregu na wana tume wengine waona mbali jitoeni hiyo kamati ni unafiki mtupu.Hamko huru kupokea kile wa TZ wanataka. Mtakuwa remote controlled. Mnakuja kukusanya maoni wanayotaka magamba tu.
     
  14. l

    long'oi Senior Member

    #14
    Apr 29, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Rais Alichosema wakati akiipisha wajumbe wa tume:

    Alisema kuwa Watanzania wanataka Katiba ambayo itakuwa na maslahi kwa wananchi wote na kwamba huo sio mchakato wa kuvunja Muungano ama kutokuwepo kwa Muungano.
    "Huu sio mchakato wa kuvunja kuwepo kwa muungano au kutokuwepo kwa muungano ieleweke huu ni mchakato wa kupata maoni ya katiba mpya ya nchi ambayo itajali mustakabali wa nchi na watu wake," alisema Rais na kuongeza kuwa watu wanaweza kujadili jinsi ya kuboresha muungano.

    Sheria ya Mabadiliko ya katiba inazungumza nini kuhusu swala la Muungano:
    Ibara ya 9, ambayo yote inaeleza majukumu ya Tume lakini Ibara hiyo ya 9 Fasili ya (2) fasili ndogo ya (a) inasisitiza

    (2) In the implementation of the provisions of subsection (1), the
    Commission shall adhere to national values and ethos and shall, in that
    respect safeguard and promote the following matters:
    a) the existence of the United Republic;
     
  15. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Sawasawa kabisa. Akili timamu
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,359
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Muungano umo kwenye katiba hivyo ni muhimu kujadili katiba in its totallity. Kama hujadili muungano ina maana itakuwa ni kuweka viraka kwenye katiba kwa kuwa Ibara inayohusu muingano haitaguswa.
     
  17. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #17
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,359
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Mtoa mada angalia matumizi ya jina huyo ni Jenerali Ulimwengu na siyo General Ulimwengu.

    Mawazo ya watanzania wote ni kupata katiba mpya na si viraka kwenye katiba. Kwa kutokujadili muungano ambao umo ndani ya katiba ina maana tutaishia kuwa na katiba ambayo si mpya bali ni ile ya zamani ambayo itarekebishwa.
     
  18. GEMBESON

    GEMBESON JF-Expert Member

    #18
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mbona huu ndio ukweli wenyewe. Huwezi kuacha kujadili huu muungano kama tutatengeneza katiba mpya kwa kuwa umezungumzwa kwenye katiba hii ya sasa tunayoitupa. Ila muungano hauwezi kuongelewa iwapo tutakuwa na lengo la kuweka viraka tu na kuendelea kubaki nayo hii ya sasa.
     
  19. P

    Papa1 JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 761
    Likes Received: 209
    Trophy Points: 60
    Muungano ufe alafu ufufuke katika hali inayoeleweka isije kuwa mgogoro kwa vizazi vijavyo! Walio ushuhudia hawatakuwepo na wajao watataka kuona maandishi - hati ya makubaliano.
     
  20. Lawrence Luanda

    Lawrence Luanda JF-Expert Member

    #20
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 707
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mi nazani wakati wa kutoa maoni ndo mahala sahihi kwa kujadili muungano kwamba uweje ( kama twautaka ) au kuuvunja kama hatuutaki
     
Loading...