Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jenerali Ulimwengu: " Ewe Jakaya Mwema!"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sumaku, Oct 3, 2010.

  1. S

    Sumaku Member

    #1
    Oct 3, 2010
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani naitafuta makala hii ya Jenerali Ulimwengu. Ilitoka katika jarida la Rai ikiwa na sehemu kama tatu au nne. Ilikuwa ni barua ndefu fulani ikielezea jinsi Ulimwengu alivyomfahamu Jakaya Kikwete tangu enzi za Umoja wa Vijana wa TANU. Hivi Ulimwengu alizungumzia nini zaidi katika barua ile ndefu. Mwenye nayo atuingizie humu.
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kwa upole, heshima na taadhima, alikuwa anamtahadharisha mkuu mpya wa nchi kuongoza nchi kwa kufuata sheria, maadili na kuzingatia utawala bora -- kwamba ndiyo njia pekee ya kukubalika kwa wananchi. Hakuliacha suala la ufisadi -- kwamba asipokuwa makini naye atajikuta ametumbikia katika dimbwi hilo.

    Ni dhahiri JK aliyapuuza maonyo hayo na ndio maana sasa hivi amejikuta katika tope kubwa na kulazimika kutumia nguvu za ziada kukubalika katika uchaguzi huu unaomkabili.
     
  3. Negotiator

    Negotiator JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2010
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ushauri huo hautekelezwi
     
  4. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mifano hai ipo wapi mkapa,sumay,malecela,Dr.Salim ahmed, kingunge???

     
  5. Mongoiwe

    Mongoiwe JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 514
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Marksman tuwekee barua hiyo kamili kama unayo
     
  6. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,726
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Ulimwengu ni mnafiki tu, kwani JK alipoanza tu term yake Ulimwngu alikuwa mmoja wa wapambe wake kwa kusema kwa mara ya kwanza ndio anasikia Rais anakemea rushwa jukwaani baada ya Mwalimu Nyerere. Ni kwa sababu tu alikuwa na bifu na Mkapa!
     
  7. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ulimwengu hakupata kuwa mpambe wa JK. Uchaguzi wa 1995 ndiyo alikuwa mpambe wa Mkapa na baada ya gazeti lake la The African kutoboa kashfa ya Hassy Kitine (in 1998), walikosana, kwani Mkapa hakutaka Ulimwengu awe anatoboa mambo ya kashfa ya ufisadi.
     
  8. A

    Akiri JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,386
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    binafsi nilizisoma zile barua za wazi za jeneral, na naweza mtetea. kama ilivyokuwa kwa watanzania wengi akiwemo jeneral ushindi wa kikwete uionesha kama sasa nuru imewadia. kiasi kwamba hata jeneral akawa anadhani kazi yake ya uandishi wakuikosoa serikari kwamba sasa basi maana ukombozi umefika na ndio maana hata wakaamua kuliuza gazeti la Rai.
    nilisoma barua ya kwanza mpaka ya mwisho yaani mwandishi alikuwa anaona kazi yake basi majibu yamepatikana baadaye jeneral alituomba radhi watanzania toleo la kwanza la Raia mwema. akaamua kurudi baada ya kuona mambo mdembwedo kila siku ikulu kuna sikukuu. waandishi aliowaachia akiwemo magid mjengwe maana ndiye aliyeachiwa kuandika Rai ya jenerala lakini majidi akanunuliwa na mafisadi.
    kwa hiyo msamehe jeneral sababu aliweka matumaini yake katika sehemu isiyo na matumaini.
     
  9. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #9
    Oct 4, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Huku sasa ndo kukata tamaa!
     
  10. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #10
    Oct 4, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Jenerali ni patriotic kweli, hawezi kuwa mpambe wa JK hata siku moja. He always speaks the truth!!!

    CCM hawawezi kumpenda mtu wa namna hii!!! Stuka...
     
  11. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #11
    Oct 4, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    sasa hapo unafiki wake uko wapi? kwa namna hiyo unamaanisha hata Rostam akisema jk amemwonue mramba kuwa ni safi ilhali anakesi mahakamani basi rostam atakuwa mnafiki kwa kikwete?
     
  12. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #12
    Oct 4, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    asante kwa mrejesho huu..Ni kweli Ulimwengu hajawahi kumsifu JK hata siku moja
     
  13. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #13
    Oct 4, 2010
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hah hah hah! "that one" you are all over the place, huku unauma kule unapuliza!
    "Saluting new communications director of Dr Slaa"
     
  14. m

    maggid Verified User

    #14
    Oct 4, 2010
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 978
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 60
    Akiri,

    Ulichosema kuhusu mimi ( Maggid Mjengwa) ni UONGO MTUPU. Kama ni mwungwana uniombe radhi.
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    Oct 4, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    JK NA ULIMWENGU chungu kimoja ni sawa na Myahudi na Mpalestina kukaa nyumba moja au USA na ALCAIDA kwa ndege moja
     
Loading...