Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jenerali Sarakikya: Utajiri wa watumishi serikalini unatisha!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Jun 8, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu wa Majeshi Mstaafu, Jenerali Mirisho Sarakikya, ameshangazwa na tabia ya baadhi ya watumishi wa serikali kuibuka na utajiri baada ya kufanya kazi kwa muda mfupi tu. Alisema huko nyuma watumishi waliitumikia serikali kwa miaka mingi na kustaafu wakiwa watu wa kawaida.

    Alisema kuwa kwa siku za karibuni amekuwa anashangazwa na baadhi ya watu kujenga majengo makubwa yasiyolingana na mapato halali wanayolipwa na kuongeza kuwa anafahamu mishahara ya watumishi wa umma hakuna mwenye uwezo wa kujenga majengo hayo na kwa muda mfupi.
    Jenerali Sarakikya alitoa kauli hiyo mjini Arusha jana, alipokuwa akizungumza kwenye uzinduzi wa Muungano wa Wanajeshi Wastaafu Tanzania (Muwawata).

    “Mimi mwenyewe nilikuwa Mbunge, kisha nikawa waziri na kumalizia ubalozi na kustaafishwa rasmi na Jeshi mwaka 2004, bado sikuweza kujenga nyumba ya kifahari, bali nimejenga kibanda tu cha kuishi tena kwa miaka 10, iweje watu wajenge majengo hayo kwa muda mfupi?” Alihoji Jenerali Sarakikya.

    Katika hatua nyingine, Jenerali Sarakikya ameilalamikia serikali kwa kulipa kiwango kidogo cha posho ya pensheni kwa wanajeshi wastaafu ya Sh. 300,000 baada ya miezi sita sawa na Sh. 50,000 kwa mwezi.

    Jenerali Sarakikya alisema posho hiyo haiwezi kufanya kitu chochote kulingana na hali halisi ya maisha kwa sasa na wengi wao hujikuta katika wakati mgumu. Alisema kwa mujibu wa taratibu za jeshi, wanajeshi wengi hujikuta wanastaafu kwa vyeo vyao na sio kwa umri, jambo ambalo alisema wengi wao wanastaafu wakiwa bado wana nguvu za kutumikia taifa katika nyanja mbalimbali.

    Nipashe
     
  2. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anashangazwa nini wakati hata yeye yupo kundi hilohilo? Unafiki mwingine bhana!
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hawa ndio waliofanya kazi tangu enzi za Nyerere na wanashuhudia madudu yanayotendeka ndani sirikali yetu tukufu ambayo mtoto wa mkulima anasema serikali iko makini sana na inafuata utawala wa sheria.
    :majani7:
     
  4. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Labda watumishi wa serikali wa kizazi hiki wamekuwa 'wabunifu' sana...
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mimi ni mpenda kuangalia kinachoongelewa si mtu, ninamheshimu sana huyu kwa vile ana uzoefu mkubwa katika uongozi nchini mwetu
     
  6. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakuelewa mkuu, lakini asituambie kwamba hakuyajua haya siku zote hizo! This is total politics!
     
  7. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mwanajeshi akistaafu analipwa tshs elfu hamsini kwa mwezi?aise
    Kuhusu viongozi kuwa matajiri kwa muda mfupi,nadhani tatizo ni ile sera ya chukua chako mapema,fainali uzeeni.unategemea nini kama kiinua mgongo chenyewe ni elfu 50 kwa mwezi??
     
  8. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sarakikya alikuwa ni zaidi ya mwanajeshi. Mkuu wa majeshi na balozi
     
  9. melxkb

    melxkb JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu wa Majeshi Mstaafu, Jenerali Mirisho Sarakikya, ameshangazwa na tabia ya baadhi ya watumishi wa serikali kuibuka na utajiri baada ya kufanya kazi kwa muda mfupi tu.





    Alisema huko nyuma watumishi waliitumikia serikali kwa na kustaafu wakiwa watu wa kawaida.
    Alisema kuwa kwa siku za karibuni amekuwa anashangazwa na baadhi ya watu kujenga majengo makubwa yasiyolingana na mapato halali wanayolipwa na kuongeza kuwa anafahamu mishahara ya watumishi wa umma hakuna mwenye uwezo wa kujenga majengo hayo na kwa muda mfupi.
    Jenerali Sarakikya alitoa kauli hiyo mjini Arusha jana, alipokuwa akizungumza kwenye uzinduzi wa Muungano wa Wanajeshi Wastaafu Tanzania (Muwawata).
    “Mimi mwenyewe nilikuwa Mbunge, kisha nikawa waziri na kumalizia ubalozi na kustaafishwa rasmi na Jeshi mwaka 2004, bado sikuweza kujenga nyumba ya kifahari, bali nimejenga kibanda tu cha kuishi tena kwa miaka 10, iweje watu wajenge majengo hayo kwa muda

    mfupi?” Alihoji Jenerali Sarakikya.

    Na Cynthia Mwilolezi


    8th June 2011

    CHANZO: NIPASHE
     
  10. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,149
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Niishindi seuri!
     
  11. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Nadhani hata Jeshi alilofanyia kazi miaa hiyo na sasa yana tofauti kubwa sana. Sasa hivi magenerali wa JWTZ wanauwezo wa kununua hata scania 10 kwa mwezi . teh teh teh
     
  12. m

    mangomango2006 Member

    #12
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bora ajipumzike huyo, hatuna cha kumsaidia
     
  13. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #13
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,149
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    "C:\Program Files (x86)\tv4africaplayer\tv4africaplayer.exe"
     
  14. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #14
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,346
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Labda ndio mbinu mpya za medani kwa watumishi wa leo? lakini kama Utajiri wa kupindukia kwa watumishi wa umma kama hauna maelezo anayo haki ya kuhoji.
     
  15. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #15
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kama wameanza kusema kuna siku watachoka na kupindua nchi hawa
     
  16. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #16
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hawawezi.Wapo wengine wanafaidika na mfumo uliopo
     
  17. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #17
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,713
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280

    ...Hili suala la wanajeshi linaskitisha sana....na ukweli ni kuwa wanawaangalia tu wanasiasa wanavyoiba ...wanaumia moyoni.....Kama ukiona General anapata kiiunua mgongo kisichotamkika ,ni wazi kuwa wanavumilia sana na inaonekana wanasiasa wamejisahau na hii Amani yetu tuliyonayo....

    Jeshini angalau hawa wenye cheo cha maj general hadi general wanaunafuu wa kuhudumiwa na jeshi ....na huwewa magari kila baada ya miaka 5.....lakini hawa wanaoanzia cheo cha Brigedia General hawapati huduma baada ya kustaafu ..ukweli ni kuwa kuna ninao wafahamu na wanavumilia taabu sana....ni vema serikali ikaliangalia hili mapema......,hasa kwenye JWTZ ambako kiwango cha ufisadi na rushwa kiko chini...hata kama ufisadi unafanyika ..wenye hiyo access ni wachache sana .....wengi hasa walio mipakani wanaishi kwa mishahara...ni tofauti kabisa na polisi ambao wanakamata watu ....na kuomba kitu kidogo.....

    Majenereali wa miaka ya nyuma kina Sarakikya, Musuguri,Twalipo,na Kiaro.....na wenzao walikuwa chini yao hawakuwa na kashfa za ufisadi ....ni wazi hata hali ya ufisadi iliyoanza kujitokeza enzi za Mboma ....ilichangiwa kwa kiasi kikubwa na huduma zisizoridhisha wanazopata wastaafu.....na kuwafanya walio kwenye service wajiandae kustaafu.........hata kwa kununua ndege mbovu,hewa,silaha mbovu,madawa feki.misamaha ya kodi..etc

    Sasa kama hawa maaskari wajuu wakilalamika mnategemea hawa wa chini wasemeje????

    Serikali haishindwi kuhakikisha kuwa kila askari anayestaafu anapata makazi stahili ya cheo chake........kama atakuwa akikatwa kidogo kidogo tangu anaingia jeshini ....ni wazi mpaka anamaliza atakuwa na nyumba.....hili limeonekana kuwa tatizo kuu la askari hasa wa chini ukizingatia wengi hawakai sehemu moja muda ,au wako makambi ya huko mipakani.......na mishahara yao huishia kwenye pombe kujiliwaza...Rwanda wamefanikiwa kuanzisha mradi wa nyumba nafuu kwa askari .....zinajengwa na jeshi [mfano wa jkt] na kila askari anakopeshwa.......

    Tusijisahau!
     
  18. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #18
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nilimsikia akilalamika utafikiri hakuwa Mkuu wa Majeshi? Yeye ni Jenerali Mrisho Salakikya, anamuomba hela Luteni Kanali Mrisho Kikwete, badala ya kutoa amri ya halali ya jeshi kwa Luteni Kanali aongeze mafao la sivyo achukue uamuzi wa kijenerali yeye ana lialia. Aende huko atutaki walalamishi karne hii!
     
  19. Ngigana

    Ngigana JF-Expert Member

    #19
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 60
    Pia mbali na ubunifu, siku hizi wanalima na kufuga sana na kufanya biashara. Si anajua kuwa siku hizi jumamosi ruksa kujishughulisha?:majani7:
     
  20. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #20
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Au ndo maana wanageukia siasa baada ya kustaafu?

    Lakini wanakumbukwa sana kwenye ukuu wa wilaya, mkoa, na baadhi ya vitengo . Polisi ndo wanasahaulika kabisa wakistaafu.
     
Loading...