Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jee, Tanzania ina akiba 'reserve' ya dhahabu?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Sijali, Jul 24, 2011.

  1. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Ili sarafu ya nchi iwe na thamani ni lazima iwe na mukabala wake katika dhahabu. Najua hii ni sera ya zamani ya uchumi, lakini tangu matatizo ya fedha ya dunia kulipuka, wengi wanaona turudie kwenye 'dhamana' hii ya dhahabu.
    Nimesoma kuwa Misri ina akiba ya tani 76 za dhahabu ambazo zinaisadia sarafu yake hivi sasa isiporomoke thamani, ingawaje nchi hiyo inakabiliwa na matatizo makubwa ya kisiasa.
    Tanzania ni nchi inayotoa dhahabu kwa wingi. Nadhani ni ya tatu au ya nne barani Afrika kwa utoaji wa dhahabu. Swali ni hili: Jee tuna akiba yeyote ya dhahabu?
    Nani anayejua kiasi cha akiba ya Tanzania ya dhahabu, wana JF?
     
  2. Msolopagazi

    Msolopagazi JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 646
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    gavana Ndullu alisema wanatunza dola tuwanakama dola mil 350 ambazozinatosha kwa matumizi ya miezi sita
     
  3. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Kwahiyo tumeacha kutunza DHahabu ambayo ni Stable sasa tunaweka makaratasi ndani wakati CHINA wenye sasa hivi wanajuta kwa kuweka ma dollar mengi ndani huku dola inaporomokakila siku huko duniani.

    Nadhanihii pia inaweza kuwa ni sababu ya kuporomoka kwa shilingi kwa dola.

    Cheki wanchofanya wachina sasa Chinese dumping worthless currency for gold | Bear Market Investments
    nahii hapa Chinese dumping worthless currency for gold (17May10) | Investing in Gold and Silver
     
  4. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ha wapi?gold itoke wapi wakati vasco dagama kila kukicha yupo ktk makongamano,na kujialika ktk economic forums za watu wakati tunateseka na njaa
     
  5. F

    FUSO JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,766
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Sijawahi kusikia reserve yoyote ile katika nchi hii - kila kitu kinaliwa leo, tumia ulichonacho.
     
Loading...