Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je Zanzibar sio nchi ? Unaijua history yake au Wabwabwaja tu ?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by GHIBUU, May 29, 2011.

  1. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #1
    May 29, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,698
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    JE ZANZIBAR SIO NCHI..........?


    [​IMG]
    JE BADO TU MUTASEMA KAMA ZAZNIBAR SIO NCHI NI MKOA WA PWANI..?
    [​IMG]
    [​IMG]
    KAMA SIO NCHI HIZI PESA ZILITOKEYA WAPI..?
    [​IMG]
    [​IMG]
    KAMA HUAMINI HUTA AMINI TENA
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    STAP ZA POST INCHI YA ZANZIBAR LEO IKO WAPI ZANZIBAR
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    ona hapa zanzibar toka enzi na enzi maji yanatoka znz leo hii 2011 maji hakuna znz nzima..?
    [​IMG]
    ZANZIBAR IN 1960
    [​IMG]
    SISI NI WATU WA MELI TOKA ENZI NA ENZI HAPA ZANZIBAR.1973

    [​IMG]
    HII NDIO FOROTHANI MPYA YA WAZENJI KWENDA KUJIPUMZISHA NA KUSIKILIZA UPEPO MZURI WENYE KUNUKIA MARASHI YA KARAFUU.

    [​IMG]
    Standing from left to right: 1. Abdulla Ali Said Akbary(Malindi), 2. Ali Juma, believed to be Ali Juma Shamuhuna the current (2006) Deputy Chief Minister (Kikwajuni), 3. Mohammed Omar, 4. Murtaza Jaaffar(Malindi), 5. Sherrali Khakhoo, 6. Suweid Siddiq (Vikokotoni), and 7. Mohammed Salim.
    Sitting from left to right: 1. Mohammed Hadi Aghaa(Malindi), 2. Said China, 3. Mr. Wesson, 4. Said Homoud(Malindi), 5. Aboud Jumbe, Zanzibar's Second President. At the time a teacher at the school. (Read Zanzibar's history), 6. Abii Seif (Malindi), and 7. Said Ahmed Nasser.
    [​IMG]
    MUONE MZEE ANAVYO FANYA VITU KWA MKONO TU HANA HAJA YA MASHINE
    [​IMG]
    MKONO TU HATUTAKI MASHINE ZANZIBAR
    .[​IMG]
    nimeweka picha hii ili watu waona kama zanzibar haikuwa na tatizo la umeme
    tulikuwa na umeme toka enzi na enzi leo imekuwaje kuwa hatuna umeme tuna
    nyanyaswa na umeme wa tanganyika zima washa zima washa utafikiri tumo
    ndani ya disco la komba pale bwawani.

    [​IMG]
    angalia hapo chini kwenye barabara ni njia ya train zanzibar na uguzo wa taa za umeme
    toka enzi hizo leo ati zanzibar hakuna umeme 2011 sasa ndio tunakwenda mbele au tunarudi nyuma.?
    [​IMG]
    hawa ndio wa zanzibar 1964 baada ya nchi ya zanzibar kupinduliwa mpaka leo 2011 bado tunateseka.
    [​IMG]
    NI nini haswa kilicho wakera watanganyika mpaka kuivamiya znz ni usultani,urabu au uislamu...?
    [​IMG]
    Scholars in 1962 Zanzibar
    [​IMG]
    wapi ulimwenguni utapata beach kama hii kama sio zanzibar tu ndio maana mahasidi ni wengi wanataka
    kuifisidi mpaka imalizike
    [​IMG]
    wakiona wanawake wa znz hivi wanawake wengine wanaumiya maana wao wanataka
    kuja na vichupi ila wanawake wetu wa znz hawana haja ya vichupi ndicho kinacho
    wachoma hao mahasidi
    .[​IMG]
    [​IMG]
    zanzibar yetu ila inachafuliwa kwa lazima japo haichafuki
    [​IMG]
    bora pesa yako tu huu ndio usafiri wa kukuleta zanzibar.
    [​IMG]
    jione mwenyewe ndio utajuwa kwa nini watanganyika wamekinganganiya kiwe chao na sisi watuhamishe.
    [​IMG]
    hii ndio zanzibar ila wazanzibar wenyewe hawana raha nayo ukisema kitu ushafungwa jela wageni ndio wenye kula raha zote unazoziona ktk kisiwa hichi cha zanzibar je nikutawaliwa au sikutawali..?
    [​IMG]
    mskiti wa wahindi na majumba ya mawe ya toka enzi na enzi ona bahari inavyokuvutiya
    [​IMG]
    hii ndio zanzibar mpya jamaa vipi tena znz hakuna ngombe wa kuchanga
    tuna mikarafu tu sasa mbona munamiminika ...?
    [​IMG]
    mzee karume alijenga majumba haya kwa jili ya watu wa znz kuishi
    ktk maisha mazuri.je baada ya mzee karume maraisi wote waliyo fuatia
    nini walichofanya kwa wananchi..?zaidi ya kuiba mamillioni kwa mamillioni.
     
  2. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #2
    May 29, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kuanzia 1964 hakuna nchi inayoitwa zanzibar.
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    You can call yourself a 'continent' it wont matter one bit.

    Better still, katiba mpya inakuja so change whatever you like, pata passport yako, badilisha mavazi yawe ki-sultan, wapakie wamasai wote kwenye mtimbwi warudi kwao etc, no one gives a monkey except maybe for Kikwete and a friend of his for 'statistical reason.
     
  4. umkhonto

    umkhonto Member

    #4
    May 29, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we don't need to be convinced that Zanzibar before independence was a sovereign country..otherwise how would Tanganyika have a union with a non-entity?the rich history,some good some not very good is known to all of us..there are many examples of empires once great that have since become part of a union first as a recognized party to the union,but later just part of the union..please go and learn the history of the German states,specifically Prussia..and then compare with Zanz..i think it all comes down to what you want for your country..you are the masters of your own destiny.i see you shower praises to Mzee Karume who is responsible for selling you over to us unwillingly..(.pardon my description of our union)..at the same time complain of the union..anyway,its in our best interest to remain united,but our union should be of mutual benefit to the two countries and should hold the hopes of the people of the two nations now and their future generations,if the best thing for your 1 million people and their children's granchildren is to break off from the union..so be it.
    dont nag here..just a reminder..when Zanz prospered it did so in the back of a huge trade between bara and the middle east via Zanz,commodities like gold,human beings,ivory were exchanged and shipped via znz,so as you aspire to reclaim former glory..think new ways to prosperity..the old ways wont work...all the best in whatever decision you reach
     
  5. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #5
    May 29, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mradi wa Cuf, kufufua history ya Ukoloni wa Zanzibar na kuitakasa ihalalike ili wapate kurudi waarabu waliokimbia na wafadhili wa miradi ya Cuf. mbona husemi kuwa hiyo picha ya hoteli ya Pongwe beach Hotel ni wa Kikristo? pia husemi kuwa hao waarabu walikuwa hawawaruhusu waswahili weusi kuja waterfront ya mji wa zanzibar, weusi tuliishia magomeni na shamba, umeme alikuwa nao sultani tu usijaribu kudanganya, hizo noti na coins za kale unazoonyesha ni dhambi kubwa, ndio zilizotumika kununua babu zetu na kuuzwa wakahasiwe ili watumiwe kama punda arabuni na wazizaliane arabuni, kwa wale waliopelekwa marekani nafikiri ushahidi upo. hiyo bustani ni kama kariakoo nyanya, shanga, kofia na vitu vingine viliuzwa chini, mpaka 2004 Aga Khan walipojenga kwa msaada. danganya tena
     
  6. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Naona Mwaarabu Ismail Jussa na Mnyaa wameshindwa kuvunja Muungano na sasa wanajitokeza na kuchukua vyeo vya Cuf, vipi si ilikuwa wapambane gizani? wasijulikane? sasa imeshindikana? au sio wao tena wanaopokea pesa toka arabuni na kufadhili fujo?
     
  7. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hao Wamasai wakristo huwapendi? na watalii wanaoleta jeuri yenu hadi mnatutukana sio wakristo? jeshi la wingereza lililokuwa linamlinda sultani chini ya ufalme wa england sio wakristo? kama sio kanisa la Mkunazini lilitoka wapi? si tangu walipomwambia sultani kibaraka wao achane na biashara ya utumwa miaka ya 1800 na wao kujenga kanisa katika eneo la soko la watumwa? familia za wakristo wa kale wa zanzibar kama kina John Ramadhani mtu wa kwanaza afrika mashariki kupata digrii na babu yake aliyekuwa jaji mkuu mstaafu Augostino Ramadhani? hebu rudi shule kwanza halafu ndio utudanganye...
     
  8. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #8
    May 29, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    By the way kwanini Wazanzibar wanapenda kulalamika lalamika sana humu JF? Je JF ina uwezo wa kuipa Zanzibar uhuru? Kwa nini msipeleke frustrations zenu sehemu husika? Kama strategy yenu ya kupata uhuru ni kupiga makelele JF basi mtapiga kelele mpaka kesho maana wanaJF wengi don't even give a damn about Zanzibar.

    Ushauri wangu ni kwamba mambo yote haya mpeleke kwenye "serikali" yenu na viongozi wenu waya shughulikie. Wanaowanyima uhuru siyo wanaJF au Watanganyika. Wanao wanyima uhuru wenu ni viongozi wenu ambao hata siku moja hawa ongelei hili kero lenu hadharani. Badala ya kulalamika ongeeni na viongozi wenu ambao wamegoma kuwa sikiliza.
     
  9. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #9
    May 29, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    Zanzibaris, you are the masters of your own destiny. Do something. ZRA collects money just for your country. TRA is for both. Parasites
     
  10. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #10
    May 29, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Nimezipenda picha zako za kihistoria ulizoziweka ingawa masimulizi yako hayaendani na ukweli halisi wa hali ilivyokua na ilivyo kwa sasa.
     
Loading...