Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je, Zanzibar inasonga mbele au nyuma?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Exaud J. Makyao, Jun 12, 2009.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    Jun 12, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ninapotafakari mahali Zanzibar ilipo kwa sasa kimaendeleo;
    Najiuliza kama inasonga mbele au inasonga nyuma, au imedumaa?

    kati ya mambo machache, Kumbukumbu zinasema kuwa:-
    - Zanzinbar ilikuwa ya kwanza kuwasha umeme katika mitaa yake kulinganisha na mji wowote katika Afrika Mashariki.Hii ilifanyika mwaka 1904.

    Ninyi mwaonaje wana JF mlioko hapa Afrika ya mashariki?

    Angalia hizi Videos:

    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=FCyPll_PQb0"]YouTube - Broadcast Yourself.[/ame]

    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=XfJ0e6UoYUs"]YouTube - Broadcast Yourself.[/ame]

    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=Lo8OCdl-Tbw"]YouTube - Broadcast Yourself.[/ame]

    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=g2Ij2_sJ8BM"]YouTube - Broadcast Yourself.[/ame]

    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=FRR5hAns4ng"]YouTube - Broadcast Yourself.[/ame]

    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=LyQy6zRNd7Q"]YouTube - Broadcast Yourself.[/ame]
     
  2. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    According to Wikipedia, Zanzibar was the first region in Africa to introduce color television in 1973, but it currently ranks low among African countries due to poor services offered and lack of modern production tools as well as experienced staff.
    Ila hapo sidhani kuna usahihi katika terminology ya 'kusonga nyuma'
     
  3. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Nafikiri Zanzibar sasa ni tegemezi
     
  4. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #4
    Jun 12, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Siasa ime/inadumaza uchumi wa Visiwani!
     
  5. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #5
    Jun 12, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbona hueleweki hapa. Kusonga nyuma- kulikoni? Au una maana ya kurudi nyuma. Kuwa muwazi. Tutachangia baadaye.
     
  6. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #6
    Jun 12, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wa Nani na Ni yupi asiye tegemezi?
     
  7. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #7
    Jun 12, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Si watu wanadai Visiwani inapaa kama Singapore?? Do we have hark working Zanzibaris as Singaporeans??

    Au ni maneno na siasa tu?
     
  8. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #8
    Jun 12, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Jamaa kuchwa kutwa wanapigana/kuzozana wataendelea saa ngapi?
     
  9. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #9
    Jun 12, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Acha kuongopa wewe? Hebu nenda katembelee ufike Kikwajuni, upite Miembeni uishie Daraja bovu , na bahati yako ukute kuna beni au taarb inapigwa pahala -uone wanagombana au wanaburudika na kurushana roho tu.
     
  10. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #10
    Jun 12, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Zanzibar ni sehemu ya Jamhuri ya Muungano. Sasa ni vipi sehemu ya mwili hiwe zaidi ya nyingine!?

    Maendeleo ya Bara ndio Maendeleo ya Visiwani.
     
  11. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #11
    Jun 12, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145

    Zanzibar ni tegemezi. Hivi hujuwi kuwa Zanzibar ina uhusiano wa kirafiki na Shinyanga? Hivi unajuwa ni kwanini?
     
  12. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #12
    Jun 12, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Ni aibu Zanzibar hata Mchele wanaagiza bara wakati ardhi nzuri iko Visiwani kibao!

    Sasa hapo nani wa kulaumiwa? Hivi Bara wanaagiza nini toka Zanzibar???
     
  13. Star

    Star JF-Expert Member

    #13
    Jun 12, 2009
    Joined: Dec 5, 2007
    Messages: 461
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakati wa mkoloni Zanzibar ilikua inapiga hatumi kumi kumi za kimaendeleo ndio tunapata hayo mambo ya TV za rangi, Umeme n.k.

    Wakati wa Karume na Nyerere Zanzibar imepiga hatuma mia mia nyuma mpaka tulipofikia. Kama tumekua katika safari ndefu basi wale waliopo nyuma wametupita na hatuoni haya ukingo wao. Hakuna haja kubabaishana, yote haya ni dhulma iliyofanya na mwalimu nyerere na karume kwa kutuletea umasikini. Na wanafunzi wao ndio wanayaendeleza sasa.

    Kila umri unaporefuka, mali za Zanzibar zinazidi kuteketezwa na Tanganyika. Leo imekua tunakusanyishwa kodi, na zinahamishwa kwenda Tanganyika kuwanufaisha wao. Hii ni dhulma ambayo tunaweza kuilinganisha na Hitla. Ili upite uadilifu, ni lazima Tanganyika waache tabia yao hii chafu. Shukran

    Wazanzibar kudai utu wetu na haki zetu sio ukhalifu. Mwenye ez Mungu ibariki Zanzibar Amin
     
  14. Star

    Star JF-Expert Member

    #14
    Jun 12, 2009
    Joined: Dec 5, 2007
    Messages: 461
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Wanaagiza KODI za walala hoi wa Zanzibar








    .
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    Jun 13, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Wazee wa nyuma hao............Fidel80 uko wapi?
     
  16. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #16
    Jun 13, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    PAKACHA NA WENGINE,
    Maneno KUSONGA NYUMA yasiwape taabu.
    Maana ya neno SONGA kwa Kiingereza ni MOVE.
    Hivyo nlimaanisha "MOVE BACKWARDS".
    Unajua tena upungufu wa kiswahili.

    Tuendelee na mada wakuu.

    Kuhusu ZANZIBAR, Watu wengi walidhani kuwa, Muungano wake na TANGANYIKA ungezidisha maendeleo kwa kasi.
    Nadhani walwaza vibaya.
    Au siyo wakuu?
     
  17. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #17
    Jun 13, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    X-PASTER,
    HAPA iko kazi.
    Huenda Bara iko mbele sasa,
    Sijui mimi.
     
  18. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Zanzibar ilikuwa na maendeleo wakati karafuu ina soko duniani baada ya soko la karafuu kushuka na uchumi wa Zanzibar ukashuka. Zanzibar ni nchi yenye rasilimali chache kulinganisha na bara kuanzia population na hata natural resources. Uchumi wa Zanzibar una sukumwa na utalii tu kwa sasa. Sasa jamani nchi kama U.A.E. ambao ni matajiri wa kufaa wana panua wigo wa soko lao leo hii Wazanzibar wali tegemea kuendelea na karafuu na utalii tu? Kama uchumi ulikuwa una tegemea karafuu na utali basi it was bound to fail Muungano or not. Blame it on a lack of vision kama Zanzibar imeshindwa kudevelop other industries na kama kweli Tanganyika ndiyo tatizo blame it on Zanzibar leaders who lack the courage. Ni rahisi sana kulaumu wengine hata kama unajua ufumbuzi ni nini. Complaining never got anyone anywhere na hata kwenye maisha ni vigumu kukutana na mtu yoyote mlalamishi mwenye maendeleo.
     
  19. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    zanzibar ingeangalia visiwa vingine vimefanyaje kupata maendeleo. Waangalie sehemu kama Monte Carlo, nk. Tafuta njia za kuvutia watalii, kama tax free zone, legalising gambling, nk
     
  20. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #20
    Jun 13, 2009
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Zanzibar imeanza kurudi nyuma mara tu! Baada kuanza kutawaliwa na TANGANYIKA
     
Loading...