Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je Wewe Unatoa machozi gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Obi, Oct 12, 2010.

  1. Obi

    Obi JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2010
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 376
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kuna Story nimeipata kwa rafiki yangu naomba tuijadili kwa maslahi ya Taifa letu lenye rasilimali nyingi lakini ni masikini wa kutupwa.

    Nikiwa kati ya WATU waliohudhuria mikutano ya kampeni hasa ya
    urais,nimeona mengi,nimesikia mengi,ahadi kemkem,tam,nzuri na zenye
    kuvutia na kama JK,SLAA au LIPUMBA mmoja wo akishinda na kutekeleza
    ahadi zake basi TANZANIA itakuwa kama Boswana au kama sio kuifikia
    Afica kusini. Sina sababu ya kuzitaja ahadi kwani wengi wenu mwazijua.

    Ni saa 12:30 za jioni siku ya ijumaa,natoka ofisini kwangu JMOO
    nakwenda posta ili kupanda gari la kuelekea mbezi nyumbani
    kwangu(mbezi ya kimara).Abiria ni wengi kama kawaida,wezi wamo,ila
    kuna magari ya kwenda mbezi ya buku(elfu moja) naingia na muda si
    mrefu gari inajaa na kuondoka,wote tumekaa,foleni ni kama kawaida
    kwani inaanzia faya na huku gari likiwa limefunguliwa radio moja ya chama
    tawala.Watu tupo kimya na aliyesimama ni konda tu.

    Mara hiyo radio ikaanza kutangaza sera za mgombea urais wa chama
    tawala,ahadi nyingi,kile mara hiki najua mwazijua sina shida ya
    kuzitaja ila ni moja tu ambayo nitaitaja ambayo imenipelekea kuandika
    UJUMBE huu kwenu,ni ile ya KUNUNUA BAJAJI 40 KWA WAMAMA
    WAJAWAZITO,hapo ni saa 1:30 za jioni na hatujavuka magomeni.

    Mara baada ya huyo mgombea kutaja hiyo ahadi,nikasikia sauti kutoka
    nyuma ya gari ikisema “ZIMA RADIO YAKO AU BADILISHA STESHENI”ni sauti
    ya kike tena mwanamama mjamzito.Dereva alizima radio,tukawa kimya kila
    mtu nahisi alikuwa anajiuliza kwanini huyu mama kasema radio izimwe au
    ibadilishwe stesheni,ukimya ulitawala ndani ya gari.Tukiwa tunaanza foleni
    ya ubungo pale mahakama ya ndizi au bigbrother, na ikiwa ni saa 2:07
    za usiku,nikasikia sauti ya mwanamama mwingine(sio mjamzito) ikisema
    “KAMA MIMBA ZINGEKUWA ZINABEBWA KWA ZAMU HUYU KIKWETE ASINGETAMKA
    MANENO HAYO” nikashtuka nikageuka nyuma nikakutana uso kwa uso na yule
    mama mwenye mimba,mimba yake ilikuwa ni kama ya miezi nane tena
    ilikuwa kubwa(namaanisha tumbo ni kubwa sana).

    Tukiwa tupo stand ya mkoa na gari likiwa limesimama na ni saa 2:45
    usiku kumbuka nimetoka posta saa 12:30 za jioni.Yule mama mjamzito
    akasimama akaanza kusema “MIMI SITOMPA KURA KIKWETE KWA JAMBO
    HILI,NILIKUWA NIMPE ILA KWA JAMBO KAMA ILI SIWEZI KUMPA” huku akilia na
    kutokwa na machozi,yule mama mwingine aliyesema “kama mimba zingekuwa
    zinabebwa kwa zamu huyu kikwete asingetamka maneno hayo” akaanza
    kumbembeleza yule mama mjamzito akimsihi akae.Nilimtazama kila mtu
    ndani ya gari sura zilibadilika zikawa sura za majonzi.

    Nikatoka kwenye daladala(kimawazo) nikaleta taswira ya BAJAJI
    nikamuweka yule mama nyuma na mimi nikawa dereva,nikafikiria umbali wa
    kilometa 50 toka kijijini kwetu kule kanyigo kuja hospital,barabara
    imejaa mashimo,nikawaza tumbo la yule mama akiwa yuma na uchungu na
    babaji ikiwa inayumba kwenye mabonde ya barabara,”NILILIA”
    nilishutushwa na honi nyingi za magari ambazo zilikuwa zikilipigia
    daladala letu kwa kutotembea, kwani kila mtu alikuwa kwenye mawazo ya
    yule mama(nahisi hivyo) na dereva alijisahau kwa kumuonea huruma yule
    mama.Nilikuwa karibu na dereva nikamuuliza vp?,akajibu “WE ACHA TU”uku
    akitoa leso na kufuta machozi na kuanza kuendesha gari.

    Ni saa 3:07 usiku tupo kimara tunaanza foleni ya kimara stopover,watu
    wote wapo kimya hakuna aliyeshuka mpaka sasa na konda kakaa kwenye
    mlango ameinama,kila mtu kainama,huku wengine wakifuta mafua,na yule
    mama mjamzito akionekana ana hasira na machozi yakimtoka
    yenyewe.Nikajiuliza ina maana watu wote tunakwenda mbezi?,pia huyu
    mama vp mbona kambadilisha kila mtu ndani ya daladala? Katumwa
    nini?.Nikasikia sauti ya baba mmoja kutoka katikakti ya gari akisema
    shusha konda hapo,konda akasema wapi?,baba akajibu hapo
    hapo,Mmmmmmmmm?,”Samahani konda nilikuwa nashuka bucha nimejisahau”
    alisikika yule baba akisema,Mmmmmmmmm?.Ndipo nilipoona kila mtu karudi
    katika hali yake ya kawaida na wengine wakashuka hapo kama watu sita
    hivi.Nikajiuliza je walikuwa wanawaza nini? Mpaka wapitishwe
    kituoni?.Je walikuwa katika taswira kama yangu?,au uchovu wa kazi?

    Kati ya wale walioshuka pale njiani(sio kituoni) baba mmoja akasema
    akimwambia yule mama mjamzito “POLE SANA MAMA NA MIMI NAKUAHIDI
    SITOMPA KURA KIKWETE”akateremaka.Tunavuka stopover na ni saa 3:30
    usiku,kila mtu kaanza kusema lake”KIKWETE HANA AKILI”alisikika baba
    mmoja,”KIKWETE NI MGONJWA” alisikika dada mmoja,”WANAIGEIZA NCHI YA
    FAMILIA KWANI HAPA TUNATAWALIWA KIFALME” alisikika kaka mmoja.Ni saa
    3:45 nashuka kibanda cha mkaa na niliposimama nikawwambia abiria “HUYO
    NDIO RAIS WENU HATA AKIWA CHIZI SI MLIMCHAGU WENYEWE” nikajibiwa na
    konda “SHUKA UKO NA NENDA ZAKO”,Mmmmmmmm hata konda?

    Nikiwa njiani nakwenda kwangu nikawa natafakari “JE YALE MACHOZI YA
    MAJI YALIYONDONDOKA NDANI YA DALADALA LEO”je ni ya bure tu?,na je “IPO
    SIKU YATALIPWA”?,na je “IPO SIKU YATAGEUKA KUWA NI MACHOZI YA DAMU”?
    nisingependa tafakari yangu ya mwisho itokee.

    Je wewe unatoa machozi gani au maneno gani?,je machozi ya furaha? Au
    ya uzuni kama yule mama mjamzito?au maneno ya kumtukana rais wako kama
    wale watu kwenye daladala.Kazi kwako. Nikipata nauli kabla ya UCHAGUZI
    nitakwenda kanyigo nimuulize babu “JE BABU UMESHAWAI KUONA KICHUGUU
    CHA SENENE”?.
    Tusimpe Mbu kazi ya kutibu Malaria???????????????????
     
Loading...