Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Je wewe ni sehemu ya tatizo au ni sehemu ya suluisho ofisini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mtazamaji, Nov 17, 2010.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi

    Vijana/wafanyakazi wengi wengi mofisini iwe serikalini, makampuni binafsi tuko kwenye nafasi za kati au chini kitendaji.Lakini kuwa katika level ya chini au ya kati ya utumishi au kazi haimaanishi hatuwezi kuwa kiini au chanzo cha mabadiliko chanya

    Kumekuwa na tatizo moja la sisi vijana/wafanyakazi

    • kukaa na mawazo, maoni au mapendekezo yetu mazuri na ya kujenga kichwani tu
    • kuyasema sehemu isiyotakiwa bila jitihada za kuwashauri wahusika.

    Huu ni udhaifu

    Naleta hii mada kama changamoto kwetu sisi wafanyakazi mahali popote tulipo baada ya observation. Am open to criticism though

    Nafanya kazi katika kampuni "XYZ". Kitengo chetu cha " DDD" tuko vijana wanne na watu wengine wa umri mkubwa pamoja Incharge ambaye ni mtu wa makamu.
    Kuna tatizo fulani wote na tuliliona lakini hakuna kati yetu aliyewai kushika kalamu na kuandika dokezo/ memo lenye kutoa pendekezo au Idea kwenda kwa incharge wetu . Hatukuwai kumshauri kwa offfcial communication channel. Mara chache tuliliongea katika informa/Unofficial communication channel(mdomo) kati yetu na Incharge. This was never documented.

    Tatizo lingine ni kusikia maneno wafanyakazi wengine wasio kuwa creative. Ukiwapa wazo katika hizo informal gathering kuwaambia unataka kumwandikia incharge/ boss kitu fulani wanakuambia "ahhhhhh unajisumbua yule hasikilizi ushauri wa mtu."
    Mwisho wa siku unakuta una kitu unataka kupendekeza tena kizuri tu lakini kwa sbabau umekatishwa tamaa unatulia unaendelea kudeal na mambo kama ulivyoyakuta pamoja na kasoro zilizopo.

    Tusifanye assumption kuwa Boss/incharge Fulani yuko hivi tena in a –ve way. Jaribu ku prove kwa ku document mawazo yako.

    NB:
    Wazo lako kukataliwa au kutofanyiwa kazi sio sign ya fauliure wala weakness.

    Haya ni baadhi ya maneno aliyoniambia incharge wangu. Baada ya kudocument views zangu na kuziwassilisha kwake. Nilishangaa positive response niliyopata tofauti na niliyokuwa nasikia na kuambiwa juu yake.

    Changamoto za kujiuliza vijana/wafanyakazi wenye mawazo mapya

    • Je umewai kuandika official memo kwa incharge au boss wako ya kutoa pendekezo, ushauri au wazo fulani.? If no Why?


    • Je kutokana na postion au majukumu yako kiofisi unadhani yako hakuna mabadiliko yanayotakiwa.?Umefanya nini au umechukua hatua gani?

    Tusisubiri change zitoke juu. Hata maboss/ ma incharge wetu watatushukuru tukiwasaidia kuona mabadiliko chanya yanayotakiwa. Kwa hili hatutakiwi kuogopa hata kama utaonekana unajipendekeza.

    Wahasibu, madereva Masecretary wa kizazi kipya wote tuna mchango na nafasi wa kuwa chanzo cha mabadiliko katika ofisi tunazofanya kazi.Lets be professional at our jobs

    Kwahiyo sisi wafanyakazi na vijana tujitambue ni sehemu ya tatizo maofisini, makazini na vibaruani.

    What are your Ideas?

    Nawasilisha kwa mjadala​
     
  2. Smarter

    Smarter JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2010
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Big up Sana Mtazamaji, Now unaweza badili na Jina pia..................I kid...
    Ni kweli ulichokizzungumza hapo juu.

    We should not live assuming this....that etc.......... CHUKUA HATUA..
    Binafsi naanza kufanyia kazi..................THANKS
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Yes nadhani ni weakness yetu wengi tuko kazini wengine wana vyeti safi lakini hatujawai kutoa ushauri au mapendekezo officialy kwa memo.Mtu una degree au Diploma kwa mwaka mzima hujawai kushauri. Tumekuwa tu tunasubiri tuwe watu wa kuagizwa.

    Tukiwa Pub au bar tunajadili matatizona solution za za kweli za ofisini lakini tukifika ofisini tunatulia tu

    Tuchukue Hatua.
     
Loading...